ดัดผมแบบปาล์มมี่ต้องทำยังไง

สวัสดีค่ะ
คือว่าเราเป็นคนผมฟูมากๆเลย
แล้วไปยืดมาก็ไม่ได้ผล ตรงได้แป๊บเดียวก็กลับมาฟูใหม่
เลยมีคนแนะนำให้ดัดไปเลยดีกว่า
เราก็เลยอยากจะถามคนที่รู้เรื่องดัดผมว่า
ทรงของปาล์มมี่นี่เขาดัดแบบไหนหรอค่ะ
แล้วก็ถ้าดัดมาแล้วผมจะยังฟูอยู่หรือเปล่าค่ะ
แล้วถ้าดัดมาแล้วต้องใช้น้ำมันจัดแต่งทรงผมอะไรหรือเปลาค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

แล้วแบบผมฟูอยู่แล้ว แล้วจะฟูแบบภาพข้างล่างป่ะค่ะ

เราเคยดัดผม แต่ดัดลอนธรรมดา แต่ตอนที่เราดัดเคยยืดมาก่อน เลยดัดติดยาก ต้องดัดซ้ำ2-3รอบแน่ะ
ผมเสียมากๆ(ต้องดูแลมากๆเลยนะ)  แต่เคยได้ยินว่ามีดัดแบบลอนไฟฟ้า จะสวยและคงทนกว่า
เวลาสระผมเสร็จ ก็ต้องใช้ตัว set ด้วย แต่ถ้าไม่ set ก็เป็นทรงนะแต่อาจไม่มาก
แต่คนที่เค้าดัดลอนไฟฟ้าเค้าก็บอกว่าดัด 2-3 รอบถึงจะติดนะค่ะ

ส่วนใหญ่แล้วครั้งแรกที่ดัดจะไม่ค่อยได้ดั่งใจนะ เลือกช่างดีๆล่ะ^^
ถ้ากลัวฟูก็บอกช่างให้ดัดลอนกลาง หรือลอนใหญ่ค่ะ 
ภาพล่างนั่นน่าจะเป็นแกนขนาดกลางถึงเล็ก แต่ก็ดูแนวๆดีนะคะ
เราว่าดัดไฟฟ้า ลอนจะชัดและเซ็ตง่ายกว่านะ
เราผมหยักโศกไม่เป็นทรง พอดัดมาแล้วรู้สึกว่าจัดทรงง่ายขึ้นค่ะ
 http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=122084

มีรีวิวผมดัดจ้า เผื่อสนใจ

ขอบคุณน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again