เอารูปเค้กสวยๆที่ Sweets Forest มาฝากค่ะ^-^

เดือนที่แล้วไปดูงานที่ญี่ปุ่นค่ะ บังเอิญมากที่คราวนี้อากาศไม่ร้อน
เลยไปไหนได้สบายกว่าปีที่แล้วเยอะเลยค่ะ
ทริปนี้มีที่นึงที่ตั้งใจมากๆว่าอยากไปซักครั้ง
คือ Sweets Forest ที่ Jiyugaoka ค่ะ (www.sweets-forest.com)
เป็นตึกที่รวมร้านเค้กน่ารักหลายๆร้านไว้

ทางไปไม่ยากค่ะ นั่งรถไฟจากสถานีShibuya
แล้วลงที่สถานี Jiyugaoka ออกประตูใต้เดินไปอีกไม่ไกลค่ะ

ออกมาปุ้บ เลี้ยวซ้ายเดินตรงๆๆไปเรื่อยๆผ่านย่านร้านค้าจนถึงสามแยกแล้วเลี้ยวขวา

เดินตรงไปอีกนิดจะมีทางแยก ระวังงงนะคะ เลี้ยวซ้ายตรงที่มีถนนเลียบแนวต้นไม้ค่ะ
ผ่านซุปเปอร์มาร์เก็ตไปก็ถึงค่ะ ของถูกใช้ได้เลย ขากลับแวะซื้อติดไม้ติดมือก็ดีนะคะ

ตึกดูจากภายนอกจะเรียบๆจืดๆ ไม่น่าเชื่อเลยว่าข้างในมีร้านน่ารักๆด้วย
ขึ้นบันไดตรงไปชั้นสองค่ะ โชคดีมากที่ไปวันธรรมดาช่วงเช้าๆ คนเลยไม่มาก
ถ้าเป็นวันหยุดคงต้องต่อคิวยาวเหยียดเป็นชั่วโมงๆแน่ๆ

ทางเข้าน่ารักมากเลย ข้างหน้ามีเวทีแสดงด้วย
วันนี้มีกลุ่มคุณป้ามาเต้นฮูลาฮูล่ารับหน้าร้อนกัน

เมนูเค้าจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆตามฤดูกาลค่ะ
ช่วงนี้เป็นก็จะเป็นสไตล์ทะเลๆ ผลไม้เมืองร้อนเป็นหลัก

เข้ามาปุ้บก็เจอแผงขายของที่ระลึกน่ารักๆ
อ้อ ลืมบอกไป ที่นี่เข้าฟรีและอนุญาตให้ถ่ายรูปได้เต็มที่ค่ะ

บรรยากาศภายในค่ะ พนักงานทุกร้านต้อนรับดีมากๆ
ถามแล้วยังไม่สั่งก็ไม่เป็นไรค่ะ เดินดูให้ทั่วก่อนก็ได้ค่ะ

เดี๋ยวขอตัดอัพเป็นช่วงๆนะคะ
ปล. ภาพและคอมเม้นต์เวอร์ชั่นเต็มเราโพสไว้ที่ FB ของเราเองค่ะ
เดี๋ยวย่อรูปเสร็จจะมาเห่อของที่ช้อปมาให้เพื่อนๆดูนะคะ
ถ้าคนที่ชอบตุ้มหู เครื่องประดับรับรองถูกใจแน่ๆค่ะ

ที่นี่มีร้านเค้กชื่อดังเยอะเลยค่ะ ร้านแรกเน้นสตอเบอรี่เป็นหลัก

แต่ละแบบสวยมากๆ ละลานตาไปหมดเลยค่ะ

ซูมให้ดูใกล้ๆ ตกแต่งได้สวยจนอยากเอาไปตั้งโชว์เลย

ชิ้นนี้ก็สวยสุดๆเลยค่ะ พนักงานเค้าเทรนมาดีมาก
อธิบายแต่ละชิ้นได้ละเอียดยิบเลยค่ะ ยิ้มแย้มดีด้วย
น่ากินจังเลยค่าาาาาา
ขนมญี่ปุ่นน่ากินๆ เนอะ
น่าทานมากๆเลยค่ะ

ของโปรดเค้าเลย ^^

บรรยากาศอีกมุมนึง มีที่นั่งทานภายในด้วยค่ะ
ทางซ้ายมือเป็นร้านไอศครีม น่าทานมากๆเลย

ร้านนี้ของหวานออกแนวเอเชี่ยนๆ รับกระแสเกาหลี
บางชิ้นอลังการมาก ใช้แตงเป็นลูกๆเลยค่ะ ติ่มซำก็มีด้วย

ร้านนี้เคยเห็นออกทีวีด้วย เน้นโรลเค้กแบบต่างๆ น่าทานมากมาย
เค้กข้างล่างแต่งเรียบหรูสวยมาก เสียดายที่ตู้เป็นฝ้าเลยเห็นไม่ชัด

ร้านนี้มีหลากหลายทั้งพุดดิ้ง เค้ก มูส โรล สวยๆทั้งนั้น
ภาชนะเค้าน่ารักมากๆเลย โดยเฉพาะกระปุกหมีพูห์

ชอบชิ้นนี้เป็นพิเศษค่ะ น้องวัวน่าร้ากกก
โอ้ยยยยยยยยยยยยย  น่ากินทั้งนั้นนน Y^Y

ร้านทางขวามือเน้นเครปเป็นหลักค่ะ จานใหญ่มาก แต่ละแบบก็อลังการสุดๆ

ร้านนี้ก็สวยค่ะ แต่งด้วยผลไม้ชิ้นโตๆน่าทานที่สุดเลย

มาคารองโดดเด่นมาแต่ไกล หรูหรามากสมชื่อจริงๆ

นอกจากเมนูของหวานแล้วเครื่องดื่มก็มีให้เลือกเยอะมากๆ
แต่ละร้านก็พิถีพิถันกับสินค้าของเค้าเต็มที่ไม่แพ้ของหวานค่ะ

เราเลือกอยู่นานระหว่างร้านแรก สุดท้ายก็เลือกร้านนี้เพราะที่นั่งเค้าเป็นสเปสส่วนตัว
และติดกระจกทำให้สว่างโล่ง นั่งสบายกว่าที่นั่งรวม ภายในก็น่ารักด้วยค่ะ
ช๊อตเค้กอร่อยมากๆ สตอเบอรี่ลูกยักษ์สดฉ่ำมาก
ครีมสดก็สุดยอด กาแฟก็หอมอร่อย มีความสุขมากค่ะ
 >____< อยากไป
.
ได้กินบรรยากาศ แกล้มเค้กอร่อยๆ มีความสุขขขขขขขขขข  LIKE

น่ากินจัง  แต่ถ้าเป็นที่ไทยต้องแพงมหาโหดแน่เลย เห้อออ T^T

น่ารักน่ากินมากเลยยยย><''
 อ๊ากกก...น่ากินมากค่ะ เห็นแล้วหิวเลย >_<

จริงๆแล้วพื้นที่ทั้งหมดไม่ใหญ่เลยค่ะ แต่ะละร้านก็อยู่ติดๆกัน ที่นั่งก็ไม่มาก
แต่ทำออกมาได้ดูดี เหมือนหลุดมาอยู่ในโลกแห่งขนมหวาน ประทับใจมากค่ะ
ใครจะพาคุณแฟนมาเดท อาจลำบากชวนยากนิดนึงเพราะไม่มีผู้ชายเลยค่ะ

ร้านนี้ขายช็อคโกแล็ตกับมาคารอง เทียบกับร้านอื่นแล้วดูเรียบๆไม่ค่อยสะดุดตาเท่าไหร่

ตู้โชว์สินค้าพวกช็อคโกแล็ตสีจะทึมๆ ไม่สดใสฟรุ้ตตี้เหมือนร้านอื่น
แต่พอดูใกล้ๆแล้วหรูหรา น่าทานมากค่ะ เสียดายกลัวละลายเลยไม่กล้าซื้อ

ตรงทางออกมีตู้ดูดตังค์อีก เป็นสายห้อยมือถือมาคารอง
ทำเป็นหน้าน้องหมี โดนใจมากๆตรงหูเป็นผลไม้ มีรูปชัดๆที่นี่ค่ะ
http://express.bandai.co.jp/2010/03/post_5557.html
อยากได้เป็นที่ระลึก แต่เค้าไม่รับแลกเหรียญเลยอด เสียดายจังค่ะ

แถมสุดท้ายเป็นที่นี่ค่ะ โชว์รูมของ Q-potสาขาใหญ่ www.q-pot.jp/jp/shops/index.html
ใครที่สงสัยว่า Q-pot คืออะไร Q-pot ก็คือแบรนด์ที่ทำสินค้าไอเดียต่างๆ
เค้าดังมากๆตอนที่ทำสินค้าสไตล์ขนมๆออกมาค่ะ สวยมากแต่แพงมากเลย
ทางไปจะงงๆนิดนึง แนะนำให้นั่งรถใต้ดินจะง่ายกว่าเดินมาจาก Shibuya หรือ Harajuku ค่ะ

จบแล้วค่ะ เพื่อนๆหิวกันมั้ยเอ่ย
เดี๋ยวคราวหน้าจะมาเปิดถุงช้อปให้ดูนะคะ
  อ๊ากกก หิวเลยค่ะ 
 กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ร้านน่ารักมาก ได้อารมณ์ประมาณ secret garden เลยอ่า ><
>.< น่ากินมากกกกก  แต่งร้านน่ารัก
น่ารัก น่าหม่ำ

อยากกินมากกกกก ชอบ เบเกอรี่ ทั้งสวยทั้งน่ารัก หิวเรยอ่ะ = =

น่ารักจนไม่กล้ากินเลยค่าา ^^

อยากไปมากกกกกกกกกกก
เห็นในทีวีมาหลายรอบแล้ว
อิจฉาจังเลยค่ะ

ถ้าไปนี่คงซัดไปหลายก้อนแน่ๆ ฮ่าๆๆ อันตรายๆ

แต่รูปสุดท้ายนี่ โดนใจมาก Q-Pot
ชอบมากกก แต่มันแพงจริงจัง
ขอเก็บๆๆๆๆตังค์ก่อนละกัน ^o^

น่ากินจังงง
 คุณ จขกท โชคดีจังงง อยากไปญี่ปุ่นอีกกก เศร้า มีของที่ยังไม่ได้ลองตั้งหลายอย่าง 
เค้กน่ากินมากเลยนิ 
อยากไปจิยูมากมากเลยค่ะ TT
Jiyugaoka เป็นย่านที่ไปบ่อยมากเลยค่ะ เพราะอยู่ห่างจากคอนโดไป สาม สถานีเอง

ย่านนี้เป็นย่านขนมเค้กและของหวานเลยหล่ะค่ะ ถ้าใครชอบกินมาที่นี่ได้ไม่มีผิดหวัง

เต็มไปด้วยคาเฟ่ และ ร้านขนมมากมาย มีเนโกะคาเฟ่ (สำหรับคนชอบแมว) ด้วยนะคะ

นอกจากร้านเค้ก  Sweets Forest แล้ว ยังมีอีกหลายเจ้าเลยหล่ะค่ะ

หน้าตาดีๆสวยๆทั้งนั้น ส่วนตัวชอบ mont blanc มากกว่าค่ะ แต่การตกแต่งรูปลักษณ์เค้กอาจดูไม่วัยรุ่นเท่าไหร่

อีกอย่างคือ ย่านนี้จะมี เครื่องครัว และของแต่งบ้าน เก๋ๆ (ซึ่งราคาก็แพงตามไปด้วย  ) เพียบเลยค่ะ

คนชอบแต่งบ้านไม่ควรพลาด เช่นกันค่ะ

เดินทางจากโตเกียวชั้นในไปไม่ยากตามที่ จขก บอก

ถ้าใครมีโอกาสมาญี่ปุ่น เบื่อๆ ชิบุยา ฮาราจุกุ ชินจูกุ  แล้วอยากเปลี่ยนบรรยากาศ

เดินชิวๆ คนไม่เบียดเสียดกันมาก

แนะนำให้ลองมาเดินดูค่ะ

ปล. ถ้ามาช่วงซากุระบาน เดินมาตรงสวนด้านหลังตึกหลังสถานี จะสวยมากค่ะ
 เสียชีวิตคากระทู้ 

อยากไปมากๆค่ะ  ป่าขนมหวาน  กรี๊ดดดดดดด ขอบคุณมากนะคะ
น่ารักมากกกกกกกกก จนไม่กล้ากิน อยากเก็บไว้

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again