มีใครเคยใช้ครีมบิวตี้3บ้างคะ

เราใช้ครีมนี้อยู่อ่ะค่ะ ครีมbeauty3  
แบบว่าอายุ 18 เอง
เห็นครีมนี้ในเน็ตก็เลยลองวัดดวงซื้อมาใช้
ปกติไม่ชอบซื้อครีมตามเน็ตเพราะศึกษาอยู่นานรู้สึกว่ามันอันตราย ยกเว้นพวกสกินฟู้ดอะไรพวกนี้ที่ซื้อตามเน็ตได้อย่างสบายใจหน่อย

เราใช้มาได้เดือนนึงพอดี มันก็หมดเพราะซื้อกระปุกเล็ก ขนาด5กรัม 155 บาท

เค้าบอกว่าช่วยให้หน้าขาวใส ลดฝ้า บลาๆๆๆ
เราใช้แล้วหน้าก็ขาวขึ้นมานะ ใสมาก วิ้งมากๆ ไม่แพ้ ไม่ขาวเร็วทันใจ ไม่เวอร์นะ
พอหยุดใช้หน้าก็ไม่ดำ แต่หน้ามีเส้นเลือดขึ้นอ่ะ หน้าบางรึป่าว

เราไม่รู้ว่าคนอื่นใช้แล้วเป็นไงมั่ง เรากลัวว่าถ้าใช้ไปนานๆแล้วมันจะเกิดผลข้างเคียงอะไรรึป่าว
หรือมันจะทำให้หน้าเราพังไปเลย
เพราะครีมบางชนิดก็ต้องรอระยะยาวถึงจะเห็นผล
รบกวนผู้ใช้ตอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ครีมนี้ผ่านอย.รึยังคะ พอดีสนใจอ่ะคะ ว่าจะลองใช้ ถ้าใช้ดีปลอดภัยก้ว่าจะเอามาขาย ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะคะ
ตอนนี้พี่ใช้ได้ 3 สัปดาห์ คิดว่าใช้ดีค่ะ ไม่แพ้ หน้าใสขึ้นนะ ก็ ok ค่ะ กะว่าจะใช้ต่อไปเรื่อยๆ
เราก็ใช้ หน้าขาว ไม่มีสิว แต่เห็นเส้นเลือด คิดว่าหน้าจะบาง ...
เลิกใช้หน้าดำลง สิวขึ้นเต็มเลย
มี อย. หรือเปล่าเปล่าคะ อยากใช้ แต่กลัวหน้าพัง รบกวนผู้รู้ตอบด้วยจ้า
เคยใช้เหมือนกัน แรกๆ ใช้แล้วรู้สึกชอบมาก มันขาวใส แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ มันเห็นเส้นเลือดอ่ะ เลยลองหยุดใช้ดู แต่พอเลิกใช้ได้สักพักหน้าคล้ำ สิวขึ้นเยอะมาก
ครีมก็ไช้ดีนะจ๊ะ หน้าใสขึ้น ตอนนี้เห็นเจ้าของร้านกำลัง ขอ อ.ย.อยุ่ น่าจะได้เร็วๆ นี้
แล้วครัยเปงเจ้าของครีมหรอ ทำไมไม่เปิดเผยตัวตนซะที เรารออยู่นะ ใช้ครีมมานานแล้ว ก็ดีแต่กลัวผลข้างเคียงตอนใช้ไปนานๆ และอีกอย่างหวั่นๆเพราะไม่มีใครแสดงตัวเป็นเจ้าของครีมที่แท้จริงซะที อย. รับรองป๊ะ หรือที่อ้างว่าเป็นเจ้าของหนะเป็นคนปลอมซะเอง งงมากอยากให้ออกมาแสดงตัวเป็นเจ้าของทีีชัดเจนเสียที
ตอนนี้เราเริ่มใช้ได้อาทิตย์นึงแล้วเพื่อนทักว่าหน้าใสขึ้นปัยทำรัยมา เราก้อรู้สึกว่าผิวหน้าละเอียดขึ้นจิง และก้อใสขึ้นด้วย โดยส่วนตัวเราคิดว่าโอเคเลยแหละ เพราะเพื่อนเราก้อใช้หน้าใสมากๆๆๆ แนะนำหั้ยเพื่อนๆลองใช้ดูนะ ที่เราใช้มีสามตัว เดย์ครีม ไนท์ครีม แล้วก้อเซรั่มทองคำ
เราก้อใช้เหมือนกัน ใช้ได้ 4 เดือน ทุกคนเห้นก้อทักว่าหน้าใสขึ้น เราก้อแนะนำให้เพื่อนใช้ ตอนนี้ก้อขายด้วย
เราเพิ่งซื้อมาทาได 1 เดี๋ยวเอง...เดี๋ยวรอผลว่ามันจะเป็นยังไงเดี๋ยวเเวะมาบอกน่ะค่ะ
ใช้เหมือนกันคะแต่เป็นคนที่มีสิวเยอะ พอใช้หน้าขาวขึ้นมากนะแต่ทำไมสิวไม่ค่อยหายเท่าไรใช้มาก็เกือบปีแล้วสิวไม่หายเลยแล้วหน้ามันมากอีกด้วย
ใช้มาประมาณ ปีครึ่ง หน้าใสมาก เห็นเส้นเลือดเลย(ช่วงที่ใช้) แต่พอให้เพื่อนที่เรียนวิทยาศาสตร์ เอาไปตรวจหาสารปรอท กับพบว่า สารปรอทเยอะมาก เลยหยุดใช้ไปสักพัก หน้าก็เริ่มคล้ำ และสิวขึ้นเต็มเลย
เจ้าของครีมเป็นคนโคราช ครีมขอ อย แล้วแต่ไม่ผ่าน มีสารปรอท ตอนเราใช้หน้าก้อใสขาวมาก พอเลิกใช้หน้าดำสิวขึ้น
ขาวน่ะแต่ไม่เนียนใสเพื่อนใช้หลายคนแต่กล่องคนล่ะสีและมีหลายทีที่นำมาขาย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น