กำลังอยากได้รองพื้นตัวใหม่ค่ะ แนะนำทีจ้า

0 5
กำลังมอง รองพื้นตัวใหม่อยู่ค่ะ ตัวเก่าใช้เรฟลอนค่ะ เบอร์สุดท้ายค่ะ
ใกล้หมดแล้ว เลยอยากลองของแบรนด์อื่นดูบ้างค่ะ

ใจอยากลองใช้แบรนด์ ญี่ปุ่นค่ะ แต่ส่วนใหญ่แล้ว จะเป็นโทนสำหรับคนผิวขาวเหลือง
ไม่รู้ว่า เค้ามีเบอร์ สำหรับคนผิวแทนบ้างมั้ย

*สภาพผิวหน้าเรา เป็นคนผิวแห้งมากค่ะ แต่บางทีก็มันบ้าง มันช่วง T โซน ซับก็ หายค่ะ
มีจุดด่างดำแอบเยอะ (แย่) รูขุมขนกว้าง มีสิวด้วยค่ะ สิวอุดตันไม่เยอะเท่าไหร่ ; v ; ไม่มีรอยแดง

ที่สำคัญ ***ผิวแทนค่ะ แทนเลย 

หรือใครใช้รองพื้นของอันไหน ที่คิดว่า ใช้ดี ก็ แนะนำเราได้เลยค่ะ ' v '  

เพิ่มเติม - เท่าที่เห็น สีของรองพื้นญี่ปุ่น ก็ มีของ KATE เบอร์ สุดท้าย ที่ผิวแทนใช้ได้
ลองไปเทสที่เคาน์เตอร์สินค้าที่แบบ สีแทนเข้ากับผิวเราเลย ชอบสีมาก >0< แต่เราไม่เคยใช้ รู้ไม่รู้ว่าดีมั้ย
*เพราะเราใช้แป้งก็ ใช้ของ kate ค่ะ แป้งผสมรองพื้นเบอร์สุดท้าย ตลับสีดำค่ะ
เข้ากับผิวเราพอดีเลย แป้งเนียนละเอียดมากแต่ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ทาไปแปบๆหายแล้ว ; v ; แต่ชอบสีแป้ง

alcmenor

alcmenor

FULL PROFILE