-- REVIEW -- แป้งน้ำ Thlos + ผลหลังการใช้ (มีรูป)

6 27

จะมา REVIEW แป้งน้ำของ Thlos นะคะะะ
ต้องขอโทษด้วยไม่รู้ทำไมกลับรูปไม่ได้อ่ะค่ะ

เนื่องจากได้อ่านหลายๆรีวิวจากสาวๆในนี้เลย
ตัดสิ้นใจสั่งซื้อเเป้งน้ำ Thlos  จากทางเว็ปโดยตรงคะ
เพราะว่าหน้ามรอยแดง เเละสิวผดและผิวอุดตันเยอะมาก เเละหน้ามันมากกกกกถึงมากที่สุด !

เขย่าขวดก่อนเท พอเทออกมาเป็นเเป้งน้ำสีขาวๆคะ
กลิ่นหอมเเบบเย็นๆๆนะคะ
เเต่เราชอบ บางคนอาจบอกว่าเเรงไป ตอนใช้วันเเรกขอบอกว่าเเอบบเเสบตาคะ เพราะเราเล่นเเปะมันไปทั้งหน้า
เเบบว่าทาเลยว่างั้น ! คือจริงๆมันต้องทาใหห้ห่างตานะคะ เพราะมันเย็นฉำ่มากก 
ทาก่อนนอนเเล้วก่อนออกจากบ้านทุกเช้าเลยคะ
ทาครีมกันเเดดเเละทุกอย่างให้เส็รจเเล้วจึงตบท้าย เเป้งน้ำคะ

นี่คือผลหลังการใช้ได้เดือนกว่าคะ หน้าเรียบเเบบว่าไม่มีผดคะ
บางคนอาจคิดว่าใช้เเป้งน้ำเเล้วมันจะยิ่งอุดตันเเต่ ขอบอกคะว่า
มันไม่อุดตันนะ สำหรับเรา !
สำหรับเรารอยเเดงหายไป นิดหน่อยนะ 

พูดตรงๆว่าเเอบตกใจหน้าตัวเองพอกลับไปดูรูปเก่าๆ
เเบบว่าหน้าเเย่มากก  ฮาๆๆๆ

เเป้งน้ำตัววนี้ให้ 10/10 เลยยยคะ
ถูกใจมากชอบที่มันเย็นสบายเเละหอม เเละหน้าไม่มันระหว่างวันเลยยยยย เเบบไม่มันเลยนะคะ (จริงๆกลัวไม่เชื่อ ฮาๆ)
สิวผดไม่มากวนใจด้วยคะ
ราคาจำไมได้เเล้วคะว่าเท่าไหร่ ถ้าจำไม่ผิด 300 กว่าบาทนะ ถือว่าโอเคเลยใช้ได้นานขนาดนี้
เเต่ที่ไม่ชอบคือ ฝาเปิดคะ มันเเอบเปิดลำบากเเต่ถ้าเทียบกับผลลับก็ไม่สนคะ : )

หวังว่าคงเป็นระโยชน์สำหรับเพื่อนๆหลายๆคนนะคะ

i.ncc

i.ncc

FULL PROFILE