ตามหากระโปรงนักศึกษาสวยๆ ที่ไหนดี ช่วยกันหน่อยนะคะ

ปี 1 เค้าให้ใส่พลีตค่ะ ปีนี้จะขึ้นปี 2 แล้ว... ไม่ดีใจเลย...กลัวเรียนจบแล้วไม่มีงาน เวลาผ่านไปไวจัง
อยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่า กระโปรงสอบ อ่ะค่ะ ซื้อร้านไหน ที่ไหนสวยสุดคะ
แถวสยามจะดีมาก ๆ เลยค่ะ เพราะใกล้มหาลัย ไปง่าย
ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ
เปนคนสะโพก ต้นขาใหญ่อ่ะค่ะ
อยากได้แบบ ไม่สั้นเกินไป ใส่แล้วไม่โป๊
ทรงสวย ๆ ค่ะ
ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ ไม่เคยใส่สอบเลย
เห็นขายเยอะแยะ แต่ไม่รู้ที่ไหนสวย ผ้าดี อ่ะค่ะ ดูไม่เป็น T^T
ขอบคุณทุกคนนะคะ
ร้านนิสิต
ข้างๆวัดหัวลำโพง
ร้านรุ่ง ร้านน้อง mbk ชั้น 3

ร้านนิสิตด้วยคนค่ะ ราคาแพงนิดนึง (แพงกว่ามุมทองหรือบางลำพูไรเงี้ย)

แต่ว่าผ้าดีมาก ทรงสวยด้วย เราซื้อปี 1 ใส่จนปี 4 ยังไม่ขาดไม่รุ่ยไม่ซีดเลยค่า (แต่ก็ไม่ได้ใส่บ่อยอ่ะนะ 555)
เสื้อก็เหมือนกัน ใส่ดีจริงๆ ไม่ร้อน

ถ้าลองแล้วสะโพกหลวมหรือคับหรืออะไร เค้าก็แก้ให้เลยนะ คุณภาพคุ้มกับราคาจริงๆค่ะ

โห ตอบเร็วกันดีจริง ๆ ค่ะ สนใจนิสิตเหมือนกัน ราคาประมาณไหนอ่ะคะ?
แล้วร้านน้อง ร้านรุ่งอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ (ไหว้งามๆ)

อ่า น้องนิสิตขุฬาอะจิ อิอิ
พี่ก้อซื้อร้านรุ่งน้า ตัวละ 250 ราคาไม่แพง
แถวถ้าเราอ้วนขึ้น ผอมลง เอาไปให้ร้านเค้าแก้ให้ได้เลย ไม่คิดตัวเพิ่ม

พี่ก้อต้นขาใหญ่สะฌพกใหญ่เหมือนกันอ่า
ส่วนเรื่องความยาว คณะพี่เค้าไม่ให้ใส่สั้น
พี่เลยใส่ยาว 17 พวกคณะอื่นๆเช่น รัดสาด เพื่อนพี่ก็ใส่กัน14 15  สั้นพอดูเลยแหละ

ว่าแต่น้องอยุ่คณะไรจ๊ะ

อ่อ ลืมบอกไปว่า ร้านนิสิตเนี่ย
เพื่อนพี่ก็ไปตัดมา คือเค้าจะตัดให้เข้ากับตัวเราเลยแหละ
แต่พี่ว่าราคาแพงไปหน่อย จำราคามะได้เหมือนกันอ่า
ร้านมุมบัณฑิตใต้โรงหนังสยามค่ะ
250มั้งคะพี่ไม่ค่อยแน่ใจ
ผ้าดีกว่าร้านรุ่งด้วย ทรงสวย
เคยใส่ของร้านรุ่งเทอมเดียวชายกระโปรงก็รุ่ยหมดแล้ว
 ร้าน beauty more ตรงคอกวัวอ่าค่ะ ร้านติดแอร์ ไกล้ๆ กับพวกที่ขายชุดแต่งงานอ่าค่ะ

กระสอบสวนนะคะ  มีซับวนข้างใน คุณภาพผ้าต่างจากแบบข้างนอก ( ตรงบางลำพู ) มากเลย

ราคาตัวละ 470 บาอ่าค่ะ  ราคาตามไซส์ไปเรื่อยๆ นะคะ

แต่ดีจริงๆ เสื้อเค้าก็ดีค่ะ ซายใช้ของเค้าอยู่ค่ะ
ขอบคุณคุณbigbubble ด้วยค่ะ  จะได้ไปลองซื้อมาใช้ดูบ้าง 555+

ขอบคุณจขกท.ด้วย ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะเราก็พยายามหากระโปรงที่ใส่แล้วสวยอยุ่
ตอนนี้มีของรุ่งอยุ่2 ตัว
มีของมุมทองอีก1ตัว มุมทองเนี่ย ทรงแปลกมากเลยค่ะ ไม่แนะนำๆๆ
ชอบ sunshine อะ

ทรงมานโอดีนะ
เนื้อผ้าหนาดี

แถมมีตะเข็บให้อีก
ยึดกระโปงไว้อะ
อืม เราก้อใส่ของ sunshine เหมือนกันอะ

เราว่าเนื้อผ้าอะไรงี้มันก้อดีพอประมาณนะ

แต่เราว่าใส่ไปใส่มาแล้วมันเปนขุ่ยอะ..

(คนอื่นเปนเหมือนเราป่าวก้อไม่รู้อะ >.<)

ตอนนี้เลยอยากลองเปลี่ยนซื้อร้านอื่นอยู่เหมือนกันอะ

แหะ ๆๆ
ร้านรุ่งก้อดีนะคะ ซื้อใส่อยู่ พอดีตัว ทรงโอเคเลยค่ะ
โอ้.. ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยนะคะ
ตอบพี่ PaNg41 หนูอยู่วิดวะค่ะ
ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ ตอนนี้ กำลังงงว่า จะไปลงกะมุมบัณฑิต หรือนิสิตดี โหะๆๆๆ
ถ้าไปลองแล้วไม่ซื้อจะโดนด่ามั้ยเนี่ยยย
ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่า
ห้ามไปร้านรุ่งเลยคะ เราซื้อมา 3 ตัว 3 ครั้ง ใส่มันก็ดีอยู่หรอกนะ แต่นานๆมันจะโคตรเป็นขุยผ้าที่กระโปรงเลยอะ เป็นทั่วกระโปรงไปหมดเลย

ซักก็ไม่ได้ใช้น้ำยาแรงเลยด้วย ใช้น้ำเปลาด้วยซ้ำ

แย่ๆๆๆๆๆๆ
ถ้ามีสะโพกกับต้นขา
มุมทองเป็นตัวเลือกที่น่าลองนะคะ
เพราะเพื่อนๆรวมทั้งพี่เองก็ตัวเล็ก
แต่มีสะโพกมีต้นขาก็ใส่มุมทองกัน
ใส่แล้วไม่รัดรูปฟิตซะจนดูไม่งาม
ทนพอสมควรเรย

เคยใส่ ร้านน้อง ก็ไม่ดีเรยค่ะ
ฟิต+ผ้าก็ไม่ทน ไม่ดีทั้งเสื้อและกระโปรง

แต่เสื้อใช้ของนิสิตค่ะ ดีมากมาย
สั่งตัดเอาความยาวเพิ่ม เอาสะโพกออก
แต่เอาช่วงอกเข้ารูปได้อย่างใจเรย

ร้านเพริศอ่า มาบุนครองชั้นสาม สุดทางใกล้ๆร้านรุ่งอะ

ผ้าดีมั่กมาก ตัวละประมาณเกือบ 400 นะ

อออออออออออออออ
ราคาร้านนิสิตตัวละเท่ารัยอ่ะค่ะ

อยากจะปัยซื้ออ่ะค่ะ

เลยจะลองถามราคาอ่ะ

ช่วยตอบทีนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ร้านนิสิต เสื้อ 250
พลีท 780
สอบ 680 ค่ะ

แพงอยู่เหมือนกัน
หนู เด็กแอดปีนี้ค่ะ
แต่ว่าถามจากบอร์ดอื่นมา ^^
อยากได้เสื่อยาวด้วยกว้างด้วยสีขาวนวลอยู่ป.ตรี1ที่นางเลิ้งค่ะวันนี้เพ่งไปซื้อเส้อที่ร้านกระดุมทองมาเบอร์38แขนสามเหลี่ยมอย่างเดียวกระโปรงพลีทยาว22ทั้งหมด400บาทเองค่ะ เสื้อ200กระโปรง220เพื่อนๆว่าแพงมั้ยค่ะ ซื้อ1ชุดเองค่ะแต่เสือ้มันไม่ค่อยยาวเท่าไรอยากได้เสื้อตัวยาวๆอ่ะค่ะที่ไหนมีขายบ้างค่ะบางลำพูร้านไหน/มาบุญครองร้านไหนช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ แล้วที่เพื่อนๆที่บอกว่ากระโปรงตัวละ400-600กว่าบาทโหวววววววว!!!!!!!!!!!!!!!!แพงมากเลยอ่ะหรอว่ามันแตกต่างจาก200ตรงไหนรบกวนช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
ลืมบอกว่าเราขาย150บาทนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again