มารีวิวทำตา2ชั้น แบบเย็บ3จูดให้ดูกันนะคะ

7 34

มารีวิวทำตา2ชั้น แบบเย็บ3จุดค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าออยไม่เคยทำศัลยกรรม หรืออะไรมาก่อนเลย
จึงค่อนข้างกังวลเล็กน้อยในการจะทำตาครั้งนี้มากพอควร

คือเดิมเริ่มแรกเลยออยก็ตา2ชั้นค่ะ แต่ไม่เท่ากัน ข้างนึงหลบอีกข้างก็บางมาก
เวลาแต่งหน้าจะยากมากค่ะ ต้องกรีดอายแล้วเบลนตลอดทุกครั้ง (เพื่อลวงตา -"-)
จนมีเพื่อนออยคนนังไปทำมาค่ะ ก็เลยลองศึกษาแล้วตัดสินใจทำ

ออยก็เลือกดูอยู่หลายที่จนมาสรุปที่ คลีนิคหลุยซ์ BTSสุรศักดิ์ (บอกได้ป่าวหว่า)
เพราะดูรีวิว ดูผลงานของคุณหมอแล้วค่อนข้างพอใจ
แล้วออยก็ไม่กล้าที่จะกรีดตาหรือทำอะไรที่แบบต้องรักษาตัวรักษาแผล (คือกลัวล่ะค่ะ)

ก็โทรนัดวันเข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอมี2ท่านนะคะ ออยพบคุณหมอผู้หญิงค่ะ
(ลืมเล่าคลีนิคอยู่ในซอยค่ะ ตอนเดินเข้าไปแอบกลัวนะคะ ว่าเฮ้ยใช่ร๋อที่นี่ร๋อ
แต่พอเข้าไปข้างในก็ใจชื้นมาหน่อย สะอาดสะอ้านดีค่ะ)
ไปถึงคุณหมอจะใช้ไม้จิ้มฟันลองทาบๆใหเดว่าจะออกมาประมาณไหน
แล้วบอกว่า "ไม่ต้องรีบร้อน ไปลองทำเล่นดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ"
คือคุณหมอไม่ได้ว่จะาแบบทำเถอะค่ะน้อง ทำแล้วสวยนะ ไม่มีเลยค่ะ ให้เราตัดสินใจเองล้วนๆ

ตอนไปเจอคนนึงเพิ่งทำเส็ดค่ะ ยังบวมๆแต่ก็สวยแล้ว (เพราะเค้าสวยด้วยแหละ)
กับอีกคนนึงทำมา2อาทิตย์ แผลแทบมองไม่เห็นรอยเลยค่ะ ออยก็เข้าไปคุยกับทุกคนเลยค่ะ

ออยก็กลับมาปรึกษาที่บ้าน ที่บ้านก็ว่าแล้วแต่เลยเพราะก็โตแล้ว
ลองเล่นๆดูก็คิดว่า คงไม่แย่ไปกว่าเดิม 555 คือสวยขึ้นกับคงเดิมแน่นอน (คิดในใจ)
แล้วก็โทรนัดวันที่จะเข้าไปทำเลยค่ะ มีการดูฤกษ์เล็กน้อย
คุณแม่บอกว่าให้ทำวันศุกร์ ก็โทรไปนัด ได้วันที่ 24 มิถุนาค่ะ

พอถึงวันทำตา ไปถึงคุณหมอจะเอาไม่จิ้มฟันทาบตาแล้วมาร์คจุดค่ะ
ปัญหาที่พบคือ โครงหน้าออยยกตัวตื้นลึก2ข้างไม่เท่ากัน ลูกตาเลยอยู่ลึกตื้นไม่เท่ากัน
และกล้ามเนื้อตามีความแข็งแรงไม่เท่ากัน จึงทำให้ชั้นตาของเราไม่เท่ากันตามไปด้วย
(คิดในใจ โหปัญหาเยอะขนาดนี้ทำแล้วจะออกมาเป็นไงวะ -"-)
คุณหมอบอกก่อนค่ะ ว่าเดิมมันไม่เท่ากัน จะให้เท่ากันเป๊ะๆคงไม่ได้
คงได้มากสุดแค่ใกล้เคียงกันค่ะ แล้วก็ต้องใช้เวลา
แต่ก็มาถึงที่แล้ว บวกกับเชื่อฝีมือคุณหมอค่ะ ก็เตรียมตัวล้างหน้า ทานยาแกเอกเสบแก้ปวด
แล้วก็เดินขึ้นห้อง ไปถึงคุณหมอรออยู่แล้วค่ะ เปิดเพลงฟังสบายๆ
ปลายเท้ามีจอขนาดใหญ่ มีรูปตาเดิมที่คุณหมอถ่ายไว้ก่อนหน้านี้ค่ะ

ก็นอนหลับตาคุณหมอก็บอกว่าจะฉีดยาชา นี่จะเจ็บสุดของการทำตาครั้งนี้แล้ว
แต่ก็ไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากกกกก!!! แล้วก็เริ่มบรรเลงเลยค่ะ
มีการให้ลืมตา หรี่ตาอยู่เป็นระยะๆ ไม่เจ็บเลยจิงๆนะคะ แต่จะตึงๆ
ไม่ถึง40นาที ก็เส็ดแล้วค่ะ (ก็ลงมาส่องกระจก ขำหน้าตัวเองเพราะตาบวมมาก แอบตกใจ)
โดยรวมไม่น่ากลัวอย่างที่คิด คือคุณหมอชวนคุยตลอดเราก็เลยไม่เกร็ง
พอไม่เกร็ง ตาก็จะไม่ช้ำไม่ปวดไม่เป็นอะไรเลยหลังทำ (แรกๆ)

คุณหมอก็ให้กลับบ้านได้เลยค่ะข้อห้ามของหมอคือ "ห้ามทำตัวผิดปกติ ไม่มีห้ามนอกจากนี้ค่ะ"
คุณหมอยีงแอบแซวว่า เอาอายไลเนอร์มารึปล่าวกรีดได้เลยนะคะ ^^
พอถึงบ้านยาชาหมด มีปวดไมเกรนค่ะ ปวดตรงหว่างคิ้ว ช่วง2วันแรก -"-
แล้วพอมองหน้าตัวเองก็ตาบวมมาก แต่ไม่ช้ำเลยนะคะ แค่มีรอยแดงๆตรงที่เย็บค่ะ
คิดในใจ ไม่น่าหาเรื่องเลยกู เล่าให้เพื่อนฟังมันบอกเด๋วพอเข้าที่แล้วจะเสียดายถ้าไม่ได้ทำ
ดิชั๊นก็เลยรอค่ะ รอวันที่ตาจะเข้าที่ จนวันนี้ทำมาได้ 25วันพอดี

พร่ามมาซะเยอะไปดูรูปดีกว่าค่ะ ^^

ส่วนอันนี้เป็นแบบที่แต่งตาแล้วนะคะ
วันที่3 ออยก็เริ่มแต่งหน้าเลยค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร แค่ตอนเช็ดต้องระวังๆค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วก็พอใจมาก แต่งหน้าได้หลายแบบมากขึ้น
ชัดขึ้น สวยขึ้น (รึปล่าว??) 555

เอารูปหน้าเต็มแบบแต่งหน้าทั้งก่อนทำ แล้วก็หลังทำเปรียบเทียบให้ดูค่ะ
แถวบนก่อนทำตา แถวล่างหลังทำค่ะ
โดยรวมออยว่าถ้าคนไม่รู้จักก็ดูไม่รู้เลยค่ะ เพราะเวลาแต่งหน้าใกล้เคียงกันมาก
แต่เวลาไม่แต่งรูแน่นอนค่ะ 555 ก็อยู่ดีๆชั้นตาชัดซะขนาดนั้น

(เป็นคนแต่งหน้าหลากหลายแบบมาก คนเดียวกันนะคะ6รูปนี้)

ตอนนี้ก็ยังไม่เข้าที่ดีนะคะ ยังลืมตาเบิ่งตาโตๆได้ไม่เท่าแต่ก่อน
เหมือนมันยังตึงๆ รั้งๆ

ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังคิดจะทำนะคะ ^__^

ichbinoil

ichbinoil

ich bin Oil

FULL PROFILE