แนะนำคลินิคหมอรักษาสิว

รบกวนชาวจีบันทุกคนนะคะ มีปัญหาเรื่องสิวอะคะ อยากรักษากับคุณหมอ ขอราคาที่ไม่แพงมาก มีที่ไหนแนะนำกันมาบ้างอะคะ ขอบคุณทุกคำตอบเลยค่ะ

เราหาที่ พรเกษม อ่ะ

แต่เรื่องราคามันก้อไม่น่าจะต่างกันมากนะคะ

แต่กำลังจะเปลี่ยนไป ผิวดีคลีนิก ไม่รู้ว่าดีรึป่าววว
ไปมคริทร์ดูสิคะ ดีมากเลย เราเคยแพ้เต็มหน้า
หาที่ไหนก้อไม่หาย ตอนนี้หายหมดเลยคะ
หมอดีมากๆ หมอเฉลิมชัยนะคะ เซ็นทรัลเวิลด์ชั้น 5 วันจันทร์ อังคารคะ
เพิ่งไปนิติพลมาเมื่อวาน หมอฉีดสิวไห้ วันนี้ตื่นมายุบไปเยอะมากมาย ^_^ แต่เราทามเปนคอร์สนะ มีทั้งพบหมอ กดสิว ฉีดสิว ไห้ยาทา ยากิน ทามโฟโต มาร์คหน้า อู้ยสารพัด แต่ แพงง่ะ -*- ตัวเบาเลยเดินออกมา T_T
เราไป dermcare อ่ะ แล้วก้อไม่คิดจะเปลี่ยนไปไหนอีกเลย เพราะที่นี่คุมสิวเราอยู่
dermcare มีที่ไหนบ้างคะ

และราคาของการหาแต่ละครั้งประมาณเท่าไหร่

แพงมั้ยคะ ..

ขอบคุณค่ะ
ทวีชัยคลินิคค่ะ

คอร์สแพงสุด 6500 ทำได้ 11 ครั้ง

หมอใจดีด้วยงะค่ะ เพิ่งต่อคอร์สมา

แต่มียาให้เลือกไม่เยอะมากเหมือน วุฒิศักดิ์ นะคะ

แต่เราว่าก็ดีอ่ะ เพราะไม่มีใครมาคอยขายของตอนทำหน้า 555+

สถาบันโรคผิวหนัง ข้างรพ.ราชวิถี ถูกและดีค่ะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=11811

ที่ราชเทวีคลินิคก็ดีนะ มีทำ AHA หน้าใสด้วย ไม่บังคับให้ทำโน่นทำนี่ด้วย แล้วก็ที่เราชอบมากเลย ก็คือตัวมาร์คสาหร่าย และมีเครื่องทำความเย็นหลังมาร์คด้วย ทำเสร็จแล้วหน้านุ่มมากเลย เป็นสิวก็ทำได้นะ แต่ต้องรอให้สิวแห้งก่อน

ราชเทวีคลินิกชอบให้ยาหมดอายุอะ T T

อืม เราว่า derm care ดีนะ เคยไปอะ แต่ว่า สู้ราคาไม่ไหว หมดไปอาทิตย์ล่ะ พันอะ เราไปประมาณเดือนนึง พอสิวยุบ ก็เลยไม่ไปอะ เราว่ายารักษาสิวอักเสบเค้าเริดดี หายเลยอะ
ขอทวีชัยด้วยคนจ้า
ใช้บริการมานานแล้ว (ไม่ได้เลี้ยงไข้เน้อ)
เหมือนซื้อคอร์สทิ้งไว้อ่ะคะ เดือนนึงก้อเข้าไปบำรุงหน้าซัก 1-2 ครั้ง
ีประทับใจตรงที่เค้าใส่ใจและจำชื่อลูกค้าได้ (ไม่เหมือนบางที่ ดุจดั่งโรงงานนรก)
ส่วนคุณหมอก็ดูแลดี บางทีสิวขึ้นเม็ดสองเม็ด กวนใจ(ให้บีบ)
ก็แวะเข้าไปให้คุณหมอกด+แต้มยา แบบไม่เสียตังค์

เค้าว่าหมอพวกนี้ชอบเลี้ยงยา จิงมั้ยคะ

ขอแนะนำว่าไม่ควรหาหมอสิวตั้งแต่ยังเป็นสาวนะคะ
เพราะว่า ยาพวกนี้มันแรงค่ะ
หมอเรวัตรอะ

แพทย์เรวัตร ดีมากเลย
ไม่แพงเท่าไรด้วยอะ

แนะๆๆๆนำ

อยู่ที่อนุสาวรีย์ชัยอะ

อยู่ฝั่งตงข้าม center one
เดินมาเรื่อยๆๆเลยอะ

ลองไปหาดู
เราไปทำไอออนโตและโฟโนมาที่วุฒิศักดิ์คลินิคตรงข้ามเดอะมองลล์งามวงศ์วาน ทำดีมากเลย ชอบ ๆ ราคาอยู่ที่ ยา 1 ตัว 150 ถ้า 5 ตัว 250 บาท ถูก ๆ เราไปทำประจำเลย หน้านี้ขาวใสเลย
ปีที่แล้วเราก็ไปหาคุณหมอเรวัตร อนุสาวรีย์ ตอนนี้หน้าเราดีมาก ก็ไม่ได้กลับอีกเลย มีแต่แนะนำเพื่อนเราไปเท่านั้น คุณหมอใจดีมากค่ะ
ขอคอนเฟริม คุณหมอเรวัตรค่ะ เนี่ยกะว่าจะหาอีกครั้งเหมือนกัน หลังจากรักษาหายมาเกือบ 7-8 ปีแล้ว ตอนนี้เริ่มมีอีก ต้องไปหาซะหน่อยแล้ว
เราไปหาตั้งหลายที่ไม่เคยหายเลยสักกาที่เซงมากมีที่เจ๋งบ้างไหม
เราก็เป็นสิวมามากมายเหมือนกันแต่ตอนนี้หายเกือบหมดแล้ว ก็ไปรักษาที่ลุมพินีคลีนิคได้ 1 เดือนแล้วอะนะ ดีมากกกกกกก ลองไปดูดิ ราคาถูกกว่าที่อื่นอย่างมากมายและ ดีอีกต่างหาก
มาคอยืนยันค่ะ ว่าไปหาหมอเรวัตรมาค่ะ ตามคำเเนะนำของใครสักคนใจดีในเวบพันทิป ตั้งใจจะเอากระออก หมอบอกไม่ต้องรีบ เเนะนำให้ดูไปก่อน หมอใจดีจริงๆนะค่ะ ไม่ขายของด้วย เเละรักษาดีจริงๆ จรรยาบรรณเเพทย์สูงมากค่ะ คอนเฟิร์ม
ราชเธวีเลี้ยงยา
ที่เพรชเกษมชื่อร้านว่าอะไรหรอ แล้วอยู่แถวไหน
หมออีกท่านที่ชอบ คือหมอรัสมิ์ภูมิ หาที่รพนครธน
หมอไม่เชียร์ ไม่การค้า ให้ยาไม่ฟุ่มเฟือย มีหลักการค่ะ
ไปทำไอออนโตที่รพ.ยันฮี ยา 2 รพ.คิดค่าบริการโรงพยาบาล 80 บาทค่าทำไออนโต 400 บาทและพบหมดด้วย 20 บาท รวม 500 บาท
ผมว่าส่วนไหญ่ หมอก็คืออาชีบ ถ้าเค้ารักสาหายในทีเดียวเค้าก็ไม่ได้เงินในคราวต่อไป บางทีเราไม่ได้เป็นอะไรก็สั่งยาไห้เรากิน อาการหนังไม่หนักก็ต้องเสียเงินค่ายา มันเป็นเทคหนิกการขายยาของหมอ ไง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again