ถามเรื่องแป้งLaura Mercierค่ะ

0 11

ถามเรื่องแป้งLaura Mercierค่ะ

เห็นหลายคนบอกว่า ดี เด้ง เนียน เลยอยากใช้มั้งอ่าคะ

ช่วยแนะแนวทีนะคะ

--------------------------------------------------------

สภาพผิว..ผิวขาวเหลืองค่ะ รูขมขนกว้างนิดนุง+สิวเสี้ยน+มัน เฉพาะ T-zone ค่ะ ตรงอื่นปกติค่ะ

อยากได้แป้ง แบบ ใสๆ ไม่หนา ไม่โบ๊ ทาแล้ว ขาวขึ้น เด้ง ผ่อง คุมมัน ติดทานไม่ตกร่อง และก็ใช้ได้นาน เพราะกระปุกนึงไม่ช่ายถูก ๆ

( อิอิ แอบงก..ยังเรียนไม่จบเลยค่า กว่าจะขอพ่อได้ ><")

รึพี่ๆเพื่อนๆมีแป้งไหนแนะนำก็ได้น๊าคะ คุณสมบัติตามบนนี้เลยค่า:] (ไม่แพงก๊ดี

)

แต่ละชื่อนี้แตกต่างกันยังไงค่ะ กลัว BA อ่าคะไม่กล้าไปถามมาก (กลัวBAอ่ะ

)

1.Laura Mercier Foundation Powder 7.4 g. # 01

2.แป้งฝุ่น Laura Mercier Loose Setting Powder #Ivory 29g

3.แป้งฝุ่น Laura Mercier Loose Setting Powder #Translucent 29g

4.แป้งฝุ่น Laura Mercier Mineral Powder SPF 15 #Tender Rose

5.แป้งแข็ง Laura Mercier Translucent Pressed Setting Powder

ขอบคุงที่ช่วยแนะนำน๊าคะ

--------------------------------------------------------

เอากระทู้นี้แนะนำตัวไปเลยยแร้วกัน อิอิ

เพิ่งสมัครสมาชิกค่ะ   ยินดีที่รู้จักนะคะ สมาชิกJeban สวยทุกคนอ่ะแอบมาดูHOW TOบ่อยๆสวยๆทั้งนั้นเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊าคะ หัดแต่งหน้าอยุ่ค่ะ (ลองผิดลองถูกน่าแฟนไปก่อน ไม่กล้าลองกะน่าตัวเอง ก๊ากก ) แต่เก่งค่อยมา how to มั้ง

อยากมีเพื่อนด้วยอ่ะ อยากไปงานมิ๊ตตี้ง jeban อ่ะ ไม่รู้จักใครเลยยงิ

แอดมาสานสัมพัน อิอิ

vipgalx__seksii.dazz@hotmail.com

SEREBUNNY

SEREBUNNY

ชื่อ แก้ม นะคะ ชอบดูสาวๆแต่งหน้าแต่ตัวเองไม่ค่อยได้แต่งหน้าเท่าไร(แต่งไม่เก่งง่ะ^^)

FULL PROFILE