ถามเรื่องแป้งLaura Mercierค่ะ

ถามเรื่องแป้งLaura Mercierค่ะ

เห็นหลายคนบอกว่า ดี เด้ง เนียน เลยอยากใช้มั้งอ่าคะ

ช่วยแนะแนวทีนะคะ

--------------------------------------------------------

สภาพผิว..ผิวขาวเหลืองค่ะ รูขมขนกว้างนิดนุง+สิวเสี้ยน+มัน เฉพาะ T-zone ค่ะ ตรงอื่นปกติค่ะ

อยากได้แป้ง แบบ ใสๆ ไม่หนา ไม่โบ๊ ทาแล้ว ขาวขึ้น เด้ง ผ่อง คุมมัน ติดทานไม่ตกร่อง และก็ใช้ได้นาน เพราะกระปุกนึงไม่ช่ายถูก ๆ

( อิอิ แอบงก..ยังเรียนไม่จบเลยค่า กว่าจะขอพ่อได้ ><")

รึพี่ๆเพื่อนๆมีแป้งไหนแนะนำก็ได้น๊าคะ คุณสมบัติตามบนนี้เลยค่า:] (ไม่แพงก๊ดี )

แต่ละชื่อนี้แตกต่างกันยังไงค่ะ กลัว BA อ่าคะไม่กล้าไปถามมาก (กลัวBAอ่ะ )

1.Laura Mercier Foundation Powder 7.4 g. # 01

2.แป้งฝุ่น Laura Mercier Loose Setting Powder #Ivory 29g

3.แป้งฝุ่น Laura Mercier Loose Setting Powder #Translucent 29g

4.แป้งฝุ่น Laura Mercier Mineral Powder SPF 15 #Tender Rose

5.แป้งแข็ง Laura Mercier Translucent Pressed Setting Powder

ขอบคุงที่ช่วยแนะนำน๊าคะ

--------------------------------------------------------

เอากระทู้นี้แนะนำตัวไปเลยยแร้วกัน อิอิ

เพิ่งสมัครสมาชิกค่ะ   ยินดีที่รู้จักนะคะ สมาชิกJeban สวยทุกคนอ่ะแอบมาดูHOW TOบ่อยๆสวยๆทั้งนั้นเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊าคะ หัดแต่งหน้าอยุ่ค่ะ (ลองผิดลองถูกน่าแฟนไปก่อน ไม่กล้าลองกะน่าตัวเอง ก๊ากก ) แต่เก่งค่อยมา how to มั้ง

อยากมีเพื่อนด้วยอ่ะ อยากไปงานมิ๊ตตี้ง jeban อ่ะ ไม่รู้จักใครเลยยงิ

แอดมาสานสัมพัน อิอิ

vipgalx__seksii.dazz@hotmail.com

เราใช้แป้งฝุ่นสี ivory อยู่อ่ะ ไม่ได้ใช้รองพื้นเลยเลือกสีนี้ ใช้แล้วหน้าเนียนดี
คุมมันก็ดอนะสำหรับเรา เพราะเราหน้ามันมาก ปุกนึงใช้ได้เป็นปีเลย

แบบที่ 1 เป็นแป้งผสมรองพื้น แต่เนียนและเบามาก ไม่หนักหนา ใช้ดีค่ะ
แบบที่ 2 และ 3 ควรใช้กับ Primer foudation และครีมรองพื้น ถึงจะเนียนใสได้นานทั้งวัน ระหว่างวันก็แค่ปัดแป้งฝุ่นเติมๆนิดหน่อย
(แบบที่2 สีสำหรับผิวขาว แบบที่ 3 เป็นแบบโปร่งแสงไม่มีสีค่ะ)
แบบที่ 4 ไม่เคยใช้ค่ะ
แบบที่ 5 เป็นแป้งแบบไม่ผสมรองพื้น สำหรับต้องการแต่งแบบธรรมชาติบางเบา แต่คงจะไม่ติดทนนาน ต้องเติมระหว่างวัน (คล้ายแบบ 2 และ 3 แต่มาทำเป็นอัดแข็งค่ะ)
แป้งของ LM ขึ้นชื่อเรื่องความเนียนและบางเบามากค่ะ แต่ทางที่ดีเข้าไปให้พนักงาน BA แนะนำดีกว่าค่ะ ให้เขาลองแต่งให้ด้วยก็ได้ ไม่ต้องกลัว อยากสวยต้องลองให้รู้ก่อนซื้อค่ะ
ขอแน่ะนำว่าไปที่เค๊าเตอร์ของลอร่าเลยค่ะ รีบได้ยิ่งดี ตอนนี้กำลังลด 10 เปอร์เซ็น ขอแน่ะนำ สาขาที่เซ็นทรัลชิดลมค่ะ บีเอ ยังเริ่ดค่ะ พี่ผู้ชาย จำชื่อไม่ได่ น่าจะเก่ง หรือเปล่า ไม่แน่ใจ แต่คนผู้หญิงก็ดีค่ะ ไม่น่ากลัว ใจดี ลองนู่น ลองนี่ ไม่บังคับขายด้วย

ไปที่เคาน์เตอร์เลยค่ะ.....ที่ paragon ก็มี  BA น่ารักๆๆๆๆๆ
เข้าไปให้เค้าลองให้ได้เลยค่ะ ^ ^

ต้องถามว่าอยากได้แป้งผสมรองพื้นรึว่าแป้งฝุ่นจ้า

ถ้าใช้รองพื้น ก้อใช้แป้งฝุ่น TRANSLUCENT ก้อได้คุมมันได้ดีC]Tเนียนด้วย แตต้องเลือกสีรองพื้นดีดีนะ

ถ้าไม่ใช้รองพื้น ก้อใช้แป้งผสมรองพื้นหรือแป้งฝุ่นผสมรองพื้นรุ่น MINERAL
ก้อได้ค่ะ เนียนมาก ดังมากด้วยตอนนี้ เพิ่งไปถอยมาเหมือนกัน 555
BA บอกว่าถ้าจะใช้รุ่นนี้ให้ได้ผลดีต้องรอให้หน้าแห้งก่อน 
คืออาจใช้แป้งฝุ่น SET ให้แห้งก่อนแล้วค่อยใช้แปรงวนๆ แป้ง MINERAL
ให้ทั่วหน้า จะเจ๋งมาก

วันนี้เพื่อนทักว่ารองพื้นมากี่ชั้น เพราะเนียนมาก ทั้งที่ไม่ได้ใช้รองพื้นแลย
ลงกันแดด + PRIMER  แล้วก้อลงแป้งฝุ่น MINERAL เลย อยู่ได้ถึงเย็นแน่ะ 

หวัดดีค่า  ไม่ได้มาช่วยตอบคำถามไรหรอกค่ะ 555
จะบอกว่าไม่รุจักใครเหมือนกานเลย  แต่ก้อยากไปมีทติ้งกะทุกๆคนด้วย  ขออนุญาตแอดเมลคุณ SEREBUNNY ไว้นะคะ >___________<
ค่า

มาเมาส์กานอิอิ
อยากได้อยู่เหมือนกันเลย แต่ตอนนี้ยังซื้อไม่ได้ค่ะ อยู่ ตจว เซ็งอ่ะ อยากช้อบใจจะขาด แต่ยังไงขอแอดเมลนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again