review ** คอนแทคเลนส์สีคู่แรก** Freshlook gray

17 36
 สวัสดีค่า แนนดี้นะคะ
ปกติแนนเป็นพวกขี้กลัวมากๆค่ะ เห็นเค้าใส่ bigeye กันก็อยากใส่เหมือนเค้า เพราะปกติแนนตาดำเล็กค่ะ
อยากสวยยยย   แต่ไม่เคยทำใจใส่ได้เลย เพราะกลัวเจ็บค่ะ
 แต่ด้วยเพราะความอยากสวยขั้นสูงสุดเลยลองศึกษาตามเวปดูค่ะ ว่าจะเริ่มยังไงดี
ตามที่อ่านมา แนนเลยเริ่มจาก contactสี แบบรายวันก่อนค่ะ เพราะเค้าบอกว่าค่าอมน้ำมาก ใส่สบายไม่เจ็บ

โอเค ลองดู เลยไปหาซื้อมาได้ Freshlook gray รายวันค่ะ แพค 5 คู่ 450 บาท
ครั้งแรกต้องซื้อน้ำตาเทียม กับที่ล้างๆคอนแทค รวมทั้งหมด 620 บาท 
จัดไปปปป

มาดูกันค่ะ  แกกล่องออกมาเจอแบบนี้ค่ะ
DIA คือเส้นผ่าศูนย์กลาง 13.8 mm ค่ะ ขนาดพอดีตาดำพอดี 
ค่าอมน้ำจำไม่ได้ คล้ายๆกับว่า 69% ค่ะ

พลิกก้นมาดูค่ะ  เหมือนอยู่ในน้ำขุ่นๆอะค่ะ

สีชัดๆของตัวเลนส์ค่ะ

สีบนตาชัดๆค่ะ รุปบนไม่ใส่แฟลช รูปล่างยิงแฟลชค่ะ สีดูธรรมชาติมากๆ ไม่หลอกตาเลย

เมื่อใส่แล้ว เทียบกะตอนไม่ใส่ บวกขนตาปลอมช่วย ปรากฎว่าดูตาโตขึ้นมากค่ะ
แม้จะไม่ใช่ big eye ก็ตามเนอะ 

ปิดท้ายด้วยรูปถ่ายแบบใช้แฟลชสีชัดๆค่ะ

สรุปเลยน้า

ความสวยของสี :    ชอบค่ะเป็นธรรมชาติมากๆ ไม่หลอกตา
ความใส่สบาย :    ใส่สบายมาก ตาไม่แห้งเลย หยอดน้ำตาเทียมครั้งเดียวหลังแอบงีบในรถชั่วโทงนึง
ราคา : 90บาท/วัน  แพงนิดหน่อย แต่ไม่ได้ใส่ทุกวันค่ะ ก้โอเคเลย

หวังว่าคงมีประโยชน์นะคะ โดยเฉพาะคนที่เพิ่งคิดจะใส่คอนแทคครั้งแรกค่ะ
ลองดูนะคะ ใส่และถอดไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ ขนาดเราขี้กลัว

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ
สวัสดีค่า

nandyl

nandyl

สวัสดีค่า แนนดี้นะคะ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า
ใครเล่นfacebook IG แอดมาเม้าท์กันได้นะ
แล้วอย่าลืมบอกว่ามาจากจีบันนะคะ ^^
FB :
http://www.facebook.com/nandy.lim

Instagram : nandylim

FULL PROFILE