เอ่อ!! ถามเรื่องยาคุมไดแอน35หน่อยค่ะ

ใครกินยาคุมไดแอน35อยู่บ้างค่ะ ถ้ากินหมดแผงแล้วอีก7วันถึงจะกินแผงใหม่ได้ใช่รึป่าวค่ะ???
เห็นในเอกสารกับกับยาเค้าบอกไว้ แต่ไม่แน่ใจเลยอยากถามคนที่เคยกินอ่ะค่ะ

มันจะแบบ21 เม็ด กับแบบ 28 เม็ด
ถ้าเป็นแบบ 21 ก้อ รออีก 7 วันกินแผงใหม่
ถ้าเป็น28 ก้อกินต่อกันเลย
ตกลงเป็นแบบกี่เม็ดละคะ

เว้น 7 วันค่ะ 

กินแบบ21เม็ดค่ะ เพิ่งกินวันนี้วันแรก

ประจำเดือนมาวันแรกค่อยกินแผงต่อไปค่ะ ปกติก็ประมาณ 7 วัน เรากินมา 2 ปีแล้วอะ
ตามนั้น กินไปหมดแผงแล้วสามวัน ปจด.ก็มา ครบเจ็ดวัน ปจด.ยังไม่หมดไม่เป็นไร เริ่มกินเม็ดที่ 1 ของแผงใหม่วันที่ 8 เลย
เฉพาะแผงแรกกินเม็ดแรกตั้งแต่ประจำเดือนมาวันแรก - 5 วัน จะมีผลคุมกำเนิดในเดือนนั้นทันทีค่ะ

พอหมดแผงแรก แผงต่อไป เว้น 7 วัน โดยไม่ต้องสนใจว่า ปจด. จะมาหรือ หมดเมื่อไร เช่น กินเม็ดสุดท้ายวันที่ 7 พอวันที่ 15 ก็เริ่มแผงใหม่ต่อได้เลย (ถ้าดูตามปฏิทิน ถ้ากินเม็ดสุดท้ายวันอังคาร แผงใหม่ก็ขึ้นวันพุธ ค่ะ)

ช่วงเว้น 7 วัน ให้ ปจด. มา ตรงนี้ มา หรือ หยุดยังไง ไม่สำคัญค่ะ ยังไงรอบเดือนก็จะปกติ เพราะทานยาคุมอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณน๊าค่ะ แต่กินแร้วจะอ้วนป่าวอ่ะเห็นเค้าพูดกัน???

กินแล้วเจริญอาหารขึ้น ถ้าไม่ควบคุมให้ดีน่ะนะคะ

แต่สิวจะหายไปเยอะค่ะ ^^

เรากินแล้ว นน.ขึ้นมา 5-6 โล T^T ไม่อยากจะเชื่อเลยจริงๆ ดูอวบขึ้นค่ะ บวมน้ำขึ้น เซ็งมากเลย

อ้วนค่ะ ไม่อยากอ้วนก็ลงทุนอีกหน่อยไปซื้อยี่ห้ออื่นนะ สิวหายเหมือนกัน
 เว้น 7 วัน เริ่มกินวันที่ 8 ค่ะ สำหรับเราไม่อ้วนค่ะ แต่เปล่งปลั่งดึ๋งดั๋งมากกว่า อิอิ
กินแล้วจาอ้วนมะคะเราเพิ่งกินมาไม่นานนี่เองอ่ะ แต่ว่ากัวอ้วนมั่กๆเพราะปกติเราก้อ้วนอยู่ละ
กินไดแอน-35 ค่ะ กินวันแรก 6 เม็ดค่ะ เช้ากลางวันเย็น 3 เวลา เวลา ละ 2 เม็ด ไม่เกิดความผิดปกติกับร่างกายเลย
แต่กินแล้ว หน้าหวาน ผมไม่มัน ขาวขึ้น ผิวเนียน หน้าอกขึ้นนิด ๆ สิวหายเลยค่ะ
ให้กินเม็ดแรก ของการมีประจำเดือนวัน1-5 ถ้ากินตอน ปจด.ไม่มาละจะคุมได้ไหมค่ะ
หมายถึงว่า กินแล้ว มีเพศสัมพันธ์ กับแฟน โดยไม่ต้องรอว่าประจำเดือนจะต้องมาจะท้องไหมค่ะ อยากรู้มากๆค่ะ
เรากินแล้วไม่อ้วนนะ แต่หน้าอกใหญ่ขึ้นกว่าเดิมอ่ะ แต่เพิ่งกินแผงแรกเอง
ตอนนี้กินยาดิออร่าแบบ28เม็ดแล้วเเปลี่ยนมาทานไดแอน35แบบ28เม็ด อยากรู้ว่าเราต้องกินต่อเลยไม่ค่ะ
ไดแอน35 ระหว่าง21เม็ดกับ28เม็ดไหนดีกว่าใครเป็นผู้รู้ช่วยตอบที่
อยากเลื่อนประจำเดือนทำงัยข่ะ
กินนานแล้วเป็นฝ้าป่ะค่ะ
กินมาได้ชัก6เดือนแล้ว แต่เดือนนี้ ปจด ไม่มา มันจะท้องไหมค่ะ เครียดมาดเลยค่ะ ปกกติแล้ว ปจด จะมาเมื่อเหลือยาคุม4เม็ดสุดท้ายค่ะ
หยุดกินยาไปหนึ่งเดือนค่ะ ประจำเดือนไม่มา ตอนนี้เดือนครึ่งแล้วตรวจก้อยังไม่ท้อง แล้วถ้าประจำเดือนยังไม่มาเรากินยาเลยได้มั้ยค่ะ
ซื้อยายาไดแอน 35 มา แล้วหน้ากล่องเขียนบอกว่า ไดแอน 35 สำหรับรักษาสิว อยากทราบว่าใช้คุมกำเนิดได้ไหมคะ หรือว่ารักษาสิวอย่างเดียวคะ
กินยาคุมไดแอน หลังมีอะรัยกับแฟน 15 ชั่วโมง แต่หลั่งนอกนะค่ะ ตอนนี้กินยาคุมหมดแล้ว 7 วัน ประจำเดือนยังไม่มาท้อมมั้ยค่ะ
ขอสอบถๅมหน่อยคับว่ๅ แฟนผมกินยๅคุม ไดแอน ชนิด 21 เม็ด มๅได้ 3 เดือนแล้ว แต่เดือนที่ 3 สัปดๅปห์ที่ 3 ช่วงเม็ดที่ 15-21 ลืมกินยๅ แล้วจะหยุดยๅ อยๅกทรๅบว่ๅจะเกิดผลข้ๅงเคียงอะไรมั้ย และถ้ๅจะเริ่มกินแผงใหม่ ต้องเริ่มกินในวันที่ประจำเดือนมๅวันแรก เหมือนเริ่มแผงใหม่ตๅมปกติหรือป่ๅวคับ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again