Cup Cake สำหรับเด็กๆ

ฮะโหล สาวๆ มดหายไปนานเพราะยุ่งมากมาย ยังไงจะพยายามมาลงขนมให้บ่อยกว่านี้นะเคอะ

เนื่องจาก มีเด็กฝรั่งจะจัดงานปาร์ตี้วันเกิด แล้วมาขอให้ทำ Cup Cake หลากหลายแบบ เลยเอามาแบ่งให้ดูกันนะ

ส่วนผสม

แป้งสาลีอเนกประสงค์ 160 กรัม
เนยเค็ม 100 กรัม
น้ำตาล 110 กรัม
ไข่เบอร์ 2 2 ฟอง
นมข้นจืด 1/2 ถ้วยตอง
กลิ่นวนิลา 1 ฝา
ผงฟู 1/4 ช้อนชา
เกลือ 1/4 ช้อนชา

วิธีทำ

1.เปิดเตาอบที่ 160 องศา รอไว้
2.ร่อนแป้ง ผงฟู เกลือ เข้าด้วยกัน ใส่ชามพักไว้
3.ตีเนยที่คลายตัวแล้ว ให้เนียน ค่อยๆใส่น้ำตาลลงไป ตีต่อจนเนยสีอ่อนลง
4.ใส่ไข่ไก่ทีละฟอง ผสมจนเข้ากันตามด้วยกลิ่นวนิลา
5.ใส่ส่วนผสมแป้งที่ร่อนสลับกับนมข้นจืด ตีต่อจนเนื้อเนียน
6.ตักใส่พิมพ์ อบประมาณ 15-20 นาที

7.นำออกมาพักจนเย็นสนิทแล้วแต่งหน้าด้วย Butter cream

น้ำลายไหล  แจ๊บๆ

โห น่ากินจังเลย เป็นโรคแพ้ขนม

หน้าตาน่ารักจนไม่กล้าหม่ำเลยค่ะ วางไว้สวยๆมองเพลินๆดีกว่า

ขนมเค้กน่ารัก และน่าทานมากเลยค่ะ เสียดายที่คุณมดอยู่ไกล ไม่อย่างนั้นจะไปสั่งให้วันเกิดลูกชายเดือนหน้าค่ะ  ไว้ไปหัวหินจะไปลองชิมที่ร้านนะคะ 

คะ คะ คะ คัพเค้กกกกกกกกก~!!
อยากกินจัง >o<

อ๋อยยยยยยย

น่ากินจังค้า

น่าหม่ำมากกก

วันเสาร์แอบโฉบไปกินหนมที่ร้านมดดี้คนสวยมา อาหย่อย พุงกางเยยยยยย
แต่ไม่เห้นเจ้าของร้ายสุดสวยเลย  เสียดายมากกกก
น่ากินจังค่ะ
เห็นแล้วทานไม่ลงอ่ะค่ะ อยากเก็บเอาไว้มากกว่า น่ารักเกิน
อยากทำได้อย่างพี่มดบ้าง

น้ำลายไหลอ่ะ  พี่มด  ยั่วน้ำลายยามดึก อิ.อิ.อิ

น่ากินมั่กๆ
น่ารักอ่าา ไม่กล้ากินน ^^
ขอ cup cake 1 ที่ อิอิ
น่าหม่ำๆ
น่ากินมากกกก

กำลังพยายามลดน้ำหนักอยู่  ตะบะจะแตกซ่านแล้ว
โอ๊ย น่ารัก น่างาบ ทุกแบบเลย โม๊ดดรี้
ปรบมือๆ เก่งๆ
Yummy..yummy มากๆ อยากจดสูตรเผื่อทำให้ลูกสาวครบ 1 ขวบมั่ง
แล้วจะน่าหม่ำอย่างนี้ปะน้อ อิอิ
คุณมดทำขนมได้น่าทานทุกอันเรย อยากชิมจังค่ะ
อยากกินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คุณมดดดดดดดดดดดร้านอยู่ไหนค่ะ   เห็นแล้วคิดถึงลูกสาวสองคนมากเลยอยู่ในกรุงเทพไหมค่ะอยากไปซื้อให้สาวๆกินบ้าง
จากสูตรตัวcup cake ทำได้แต่แต่งหน้าเค้กงามๆแบบนี้ทำไม่เป็นเลย  ขอซูฮก
มดเก่งอ่ะ....สมกับเป็นแม่ศรีเรือน น่าหม่ำทุกแบบเลย มี piglet ด้วย อย่างชอบบบบ
จะกินตุ๊กตาอ่ะ.....

มดมะไหร่จัดปาร์ตี้ที่บ้านบ้าง
น่ากินอะเจ๊มด แถมน่ารักอีกต่างหาก
น่ากินอ่า................

น่ารักด้วย ไม่เด็กก็อยากกิน.........

เค้กน่ารัก น่าทานมากเลยค่ะ
คุณมดแต่งหน้าเค้กน่ารักจังอ่ะ
ตอนแรกคิดว่า น้ำตาล แต่เป็นครีมหมดเลยใช่มั๊ยคะ ที่เป็นรูปตุ๊กตา
น่ารักจังๆ ชอบๆ แต่เป็นเราคงไม่กล้าทานแน่ๆ สวยเกิน  เหอๆ

เห็นคัพเค้กแล้วน่ากินมากๆ เลยค่ะคุณมด
คุณมดไม่ลองทำตุ๊กตาบนเค้กเป็นรูปเขรอะหมูบ้างหละค่ะ
ถ้าจะน่ารักนะเนี่ย อิอิ
เห็นแล้วอยากซื้อมาเก็บ
น่ารักซะจนไม่กล้ากินเลย อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again