ใครมีสูตรเร่งผมยาว ช่วยทีนะคะ

คือเราไปตัดผมมา

ปกติผมยาวเลยเอวไปอีก เกือบขอบกางเกง

ช่างมันบ้าพลังตัดซอยขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงขอบเสื้อในเลยบ่ามาไม่กี่เซ็น

เราเสียเซลล์มากหน้าเสียเลย ทั้งๆที่ตกลงกันแล้วว่าสไลด์บางๆ เอาความยาวออกนิดนึง

ใครเคยโดนแบบนี้จะเข้าใจเลยค่ะว่ามันรู้สึกยังไง

เราไว้ผมมา3ปี ช่างมาตัดวันเดียวหมดเลย

ใครมีเคล็ดลับดีๆช่วยด้วยนะคะ

เรารับไม่ได้เลยกับสภาพผมตอนนี้

เราก็เคยเป็นอารมณ์เนี่ย พี่ที่รู้จักแนะนำให้ใช้ แชมพู ยี่ห้อ 900 up ที่มีรูปม้าอยู่หน้าขวด อ่ะค่ะ ก็ยาวขึ้นนะ ลองดูนะ
ตอนนี้ก็เร่งผมอยู่เหมือนกันนะจ๊ะ มาแบ่งสูตร
สระผมทุกวัน หรือวันเว้นวัน หมักผมด้วยทรีทเมนท์ที่มีส่วนผสมของโปรตีนไข่ ใช้ซันออนฉีดผม ลูบผมด้วยเซรั่มเม็ดบำรุงผมเม็ดสีเขียวเร่งผมยาว และหยอดหนังศรีษะด้วย Lizer hair tonic ของโลแลน สูตรบำรุงหนังศรีษะ และเร่งผมยาว อ่าจจะดูเยอะ แต่ถ้ารักผมก็ต้องขยันหน่อย อ้อ ลืมไปก่อนสระหมักผมด้วยน้ำมันมะพร้าวผสมน้ำมันมะกอกด้วย เฮ้อ เหนื่อย

มีหลายคนเคยแนะนำเราให้ใช้แชมพูเด็ก + สระทุกวันอะค่ะ

แต่สำหรับเรามันไม่ทันใจ เลยไปต่อผมซะเลยง่ะ

น้ำมันมะพร้าว ได้ผลมาหลายหัวแล้ว
ขอบคุณมากนะคะ

ตะกี้เพิ่งไปซื้อซันออนมา

search ในเน็ตมีแต่คนใช้ซันออน แล้วก็มีพวกอาหารเสริมด้วย

พลังม้า บางคนก็ว่ายาวเร็วมากเลย

แล้วLizer hair tonic เนี่ย เท่าไหร่ได้คะ

ใครมีอะไรเด็ดๆช่วยกันโพสด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆเลย

ยาคุมตำหลายคนว่าได้ผล แต่ผมจะเสียแห้งกร้านมาก
ทำไมเรา หาซื้อซันออนไม่ได้คนเดียวเลยๆๆๆ

เดินจนร้านยางงแล้วอ่า

ปล.เคยค่ะโดนตัดซะอยากเอากรรไกรจิ้มคนตัด - - หนอยแหนะ..

ผมไว้มาตั้งนาน ตัดของเราเฉยเลย
เคยเหมือนกัน ไว้ตั้งปีเกือบสองปี อีก 3 นิ้วก็ถึงเอวแล้ว

พอไปสไลด์ให้เป็นทรงกะเล็มปลายแตกๆ

แล้วก็มาตัดออกเป็ยคืบบอกว่าเอาปลายผมแตกออก

กลายเป็นผมปะบ่าเลย  วันนั้นอยากจะมีดโกนซอยผมแทงตัวเอง T^T

เคยเปนเหมือนกัน อารมเดียวกันเลย

ผมยาวเลยครึ่งหลังมาแล้ว

บอกช่างว่า เอาผมเสียออก(ทั้งๆที่ผมเสียมีแค่ปลายๆ)

บ้าพลัง ตัดซะถึงบ่าเลยค่ะ

โกรธมากมาย เฮ้อออ

ระบายมาซะยาว = =

เราใช้พลังม้าค่ะ ยาวเร้วดี

กี๊สสสสสสส

ปัญหาเดียวกันเลย

แล้วมันซื้อที่ไหนได้มั่ง พลังม้า ซันออน

บอกนู๋ที!!!

เข้าใจมากๆๆ

ผมเรายาวถึงเอวไปแล้ว กะว่าจะเอาขึ้นนิดหน่อย ให้ผมส่วนปลายออกไป
คนตัดดูทีวีไป ตัดผมเราไป ฉึบบบ
กลายเป็นผมประบ่าเลยอ่ะ ผมฉานนนนนนน เอาความยาวไปขายผมได้เลยนะนั่น แล้วผมดีด้วย T^T

พอผมประบ่า ตอนนี้รำคาญมากๆ ตอนใส่เสื้อทำงาน มันจะชนคอปก แล้วผมจะเด้งๆ กลายเป็นผมเป็ด
โหย เห็นแล้วไม่อยากไปตัดอะ ผมเรายาวมากๆๆๆๆ ประมาณจขกท.ได้อยากไปตัดปลายออก แต่กลัวร้านตัดแบบเหลือสั้นๆ เห็นอย่างงี้ไม่อยากตัดเลย ปล่อยมันเสียต่อไป T^T

เมื่อก่อนก็ไว้อีกไม่ถึงครึ่งคืบก็ถึงเอวแล้ว วันนั้นช่างไปโกรธใครมาไม่รู้
ตัดไปคุยแกมบ่นกับลูกค้าคนอื่นไป กลับบ้านมาแม่แทบช็อค
ผมทั้งบางและสั้นเลยบ่าไปนิดเดียวอ่ะ ลอนผมก็หายเกือบหมด
แม่บนใหญ่ เลยไม่อยากแวะไปร้านนั้นอีกเลยค่ะ

โหย อ่นแล้วเกลียดช่างตัดผมเรย เวลาเราไปตัดเราเลยต้องย้ำว่า....นิดเดียวนะพี่ไม่ต้องมันส์มือเราบอกแบบไม่เกรงใจเลยแหละต้องย้ำอ่ะ....พวกช่างเนี่ย
ขนาดเราผมสั้นนะ...ยังเซ็งเลยเวลาโดนตัดแบบมากกว่าที่สั่งอ่ะ

เมื่อวานเราไปดูยาสระผมพลังม้าอะไรมา

แต่พี่เค้าแนะนำยี่ห้อ hg9 เค้าบอกนักเรียนใช้กันเยอะ

เดือนนึงยาว 10 ซม เราซื้อมา 350 บาทอะ (เมเจอร์ ปิ่นเกล้า)

ปัญหาเดียวกันเลย
แต่ดูเหมือนเราจะหนักกว่า
คืองี้วันที่สอบเส็จเราไปซอยผมกับเพื่อน
เราบอกช่างไปแล้วนะว่าให้วอยปลายให้หน่อยนิดนึงก็พอ
แต่แม่งไอช่างเลวนี่ไม่รู้ในมือมากหรือไง
ซอยสะเรากลายเปงทอมเลยอ่ะ
แม่งอยากจะวางระเบิดมันจิง
แล้วยังมาแนะนำให้เราต่อผมร้านมันอีกดูดิ
ตอนนี้ถ้าผมยาวไม่ทันคงหมดสิทธิสอบแน่เลย
เราก็กำลังใช้ hg9 เหมือนกันใช้แชมพูแล้วก็เซรุ่มด้วย ใช้แค่วันเดียวรอดูผลอยู่ แต่ค่อนข้างแพงนิดหน่อย
hg9 ซื้อจากไหนอะครับแถวกรุงเทพหรือสมุทรปราการมีใครรู้มั่งครับ
ตอนนี้ใช้อยู่..ก็ดีน้ะซันออน น่ะ.ผมขึ้นมาด้วยร่วงน้อยหน่อย
ราคาไม่แพงพอเหยาะใส่หัวมันเย็นซ่าๆๆๆดี
ลองจิ
ใช้ ซันออน เซรั่มเม็ดเขียว ยาคุม ยาวเร็วนะ ทำไป 3 วันรู้สึกยาวขึ้นประมาณ เกือบเซนเรากินน้ำเต้าหู้ทุกวันด้วย
ใช้HG9เหมือนกันซื้อมาราคา190บาทแต่ไม่รู้จะใช้ตอนไหนคะหลังสระผมหรือก่อนสระผมแล้วใส่ทิ้งไว้หรือต้องล้างออกถ้าใครรู้ช่วยบอกวิธีใช้หน่อยค่ะขอบคุณคะ
เหมือนกัน...ดัดผมแล้วผมเสียก้เลยตัด
อยากได้สูตรอ่ะ
ซันออนขวดละ39บ.เล็ก20-25บ.เย็นหัวใช้ดีแต่เราอยากได้
Hgพลังม้าเชียงใหม่มีขายที่ไหนบอกหน่อยนะ
ซันออนกรุงเทพมีขายที่ไหนบอกหน่อยนะ(แถวบางปะกอก)
ช่ายคะ
โดนครูสั่งตัดสั้นอะตอนนี้ม่ายรุทัมงัยดีเนี่ย
อยากหั้ยมันยาวเร็วๆ
ทัมงัยดีอะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น