ขอวิธีการเลือกซื้อเครื่องหนีบผมหน่อยคะ

อยากได้วิธีการเลือกซื้อเครื่องหนีบผม กะเครื่องม้วนผมไฟฟ้าอ่ะคะ พอดีพึ่งจะเริ่มเรียนทำผมอ่ะคะ เห็นที่เรียนส่วนใหญ่เค้าใช้ของจีนแดงกันเพราะราคาถูก แต่ว่าอยากได้ของที่คุณภาพดีอ่ะค่ะ กลัวว่าซื้อของจีนแดงมาแล้วจะใช้ได้ไม่นานก็พัง เหมือนไดร์ที่ซื้ออ่ะค่ะ ตอนนี้มีอยู่ 2 ยี่ห้อที่ดูไว้นะคะ คือ babyliss กะ unix แต่ก็ไม่รู้จะเลือกยังไงดีอ่ะ แล้วตอนซื้อเราจะมีวิธีการทดสอบเครื่องยังบ้างอ่ะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
ของlesashaก้อโอนะ มันจะต่างกันที่ว่าวัสดุที่เอามาทำอะ ราคาก้อต่างกันด้วย
อย่าไปซื้อของถูกเลย เราเคยใช้ที่ม้วนผมร้อยกว่าบาทอะ ร้อนเกิน จนอีกสักพักผมร่วงเลยอะไม่ได้เว่อนะ
เพราะไปหาหมอ หมอบอกว่าเปนไข้สูงๆมั่งป่าวเราก้อเอ๊ะอะไรหว่า
มานึกๆได้ว่าตอนที่ใช้ที่ม้วนผมหัวร้อนแล้วผมแห้งมากอะ เปนอาทิดเลย
ใช้ของ Remington อยู๋ค่ะ ใช้ดี เรียบสวย ส่วนตัวจะใช้เป็นบางครั้งค่ะ เพราว่าผมตรงอยู่แล้ว เดือนนึงใช้สัก 1-3 ครั้งเอง บางเดือนไมาใช้เลย เวลาซื้อน่าจะลองดูที่ร้านนะค่ะ 

ส่วนตัวเราไม่ชอบ le sasha แฮะ เราว่าใช้ยากอะค่ะ ชอบแบบเป็นม้วนๆธรรมดามากกว่า
ส่วนของถูกๆนี่ไม่ใช้เลย คือ เคยได้ฟรีมา แล้วมันห่วยจริงๆค่ะ ร้อนก็ช้า พอร้อนดันร้อนเกิน ม้วนแล้วเหมือนผมจะไหม้ โยนทิ้งเลยค่ะ ไม่ไหว

เราใ้ช้เครื่องม้วนของ panasonic อยู่ค่ะ โอเคนะ
เราชอบยี่ห้อนี้เพราะเคยซื้อไดร์เป่าผมมาใช้แล้วมันทนมากๆ ทนมือทนเท้า แบบว่าเราใช้ไม่รักษายังอยู่มาเกือบ 10 ปี ถึงพังอะค่ะ เรียกว่าคุ้มอะ

เวลาไปซื้ออะค่ะ ถ้าไปซื้อตามห้างอย่างพวก powder buy อะไรเนี่ยะ ให้เขาลองกับหัวได้เลยค่ะ เขามานั่งม้วนให้เลยแหละ เราก็เลือกได้เลยว่าชอบมั้ย
ส่วนตัวเราจะดูว่ามันร้อนเร็วมั๊ย และร้อนเยอะมั้ย (ดูกำลังไฟมันอะค่ะ) เพราะขี้เกียจรอนานค่ะ
ร้อนแล้วไม่ร้อนเว่อร์แบบม้วนที่ได้กลิ่นไหม้ด้วยนะ
แล้วก็ชอบแบบเคลือบ teflon อะ คิดไปเองว่าดูแลผมได้ดีกว่า แต่ไม่รู้จิงมั้ยนะคะ เห็นบางคนก็ว่าแบบเคลือกเซรามิคดี เราก็ไม่รู้ว่าอะไรดีที่สุดกันแน่อะค่ะ แต่ที่ใช้อยู่เคลือบ teflon ค่ะ
แล้วก็หลายๆตัวชอบบอกว่ามี ionic ช่วยรักษาผม เราก็ำไม่รู้ว่ามันช่วยจิงป่าว แต่ที่ใช้อยู่ก็มีน่ะค่ะ แบบว่าขอมีไว้ก่อน เผื่อมันช่วยจริงๆ :P

นอกจากนั้นก็ต้องดูขนาดแกนอะค่ะ เพราะว่าลอนที่ได้มันตามขนาดแกนนะคะ ถ้าชอบหลวมๆก็เอาใหญ่ๆค่ะ ซัก 32mm - 35mm อะ

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
พึ่งเข้ามาเห็น
ไม่ทราบว่าซื้อไปหรือยัง แต่ถ้าผู้ถามเป็นผู้ที่ใช้เอง คิดว่าในอนาคตคงเป็นช่างทำผมแน่ๆเลย
ผมแนะนำนะ ถ้าเป็นช่างควรเลือกเครื่องหนีบรุ่น TOP นิดนึง มันก็มีทั้งของ UNIX
babylist lesasha ไรพวกนี้ แต่ที่อยากให้ดูควรดูที่การใช้งานด้วย
อย่างที่คุณ eve ว่ามานนี้ใช้ ถ้าเป็นเครื่องหนีบก็ดูว่าแผ่นทำความร้อนทำจากอะไร
ส่วนใหญ่จะทำจาก เซรามิก หรือ ทัวมารีน มีคุณสมบัติร้อนเร็ว แผ่นเรียบลื่น ทดลองได้ไม่กินผมแน่นอน
รวมไปถึงระบบต่างๆเช่นปรับปุณหภูมิ การดีไซด์คล่องมือหรือเปล่านี้ถือเป็นเรื่องสำคัญ
หรือระบบใหม่ๆ ก็จะเป็นเรื่องของ ไอออน ที่ช่วยถนอมผม ผมไม่แห้งเสีย

ส่วนตัว ผมใช้ UNIX เพราะ ดีไซด์เหมาะมือน้ำหนักเบา เวลาทำผมจะรุ้สึกถึงความลื่นมือ ไม่สะดุด ไม่กินผมลูกค้า แถมเวลาไปต่างประเทศก็นำไปได้จ้า ....
เครื่องรีดผม และ โรลม้วนผม ก็อย่างที่ทุกท่านได้กล่าวมานะครับ
มันอยู่ที่วัสดุว่าใช้อะไรในการทำ (ไม่ขอพูดซ้ำจ้า) มีสินค้าชิ้นนึง ซึ่งสามารถทำได้ทั้งรีดผมและม้วนผม (ประหยัดดี) ยี่ห้อ VALENTE (วาเลนเต้) ซึ้งตัวนี้เป็นตัวที่เคลือบเทฟรอน สามารถรีดผมตรงได้และม้วนได้ในตัวเดียวครับ รีดได้ตรงสวยและม้วนลอนได้เป็นเกลียวดี ราคาอยู่ที่ 1200 บาท
หาซื้อได้ที่ร้าน VALU HAIR UNIVERSAL (วาลู่ แฮร์ ยูนิเวอร์แซล) ร้านอยู่แถวบางแคจ้า อยู่เยื้องเดอะมอลล์บางแค พิเศษสุดตอนนี้ที่ร้านนี้ขายอยู่เพียง 1000 บาท (โปรโมชั่นให้กับลูกค้า) ถ้าสนใจยังไงโทรไปสอบถามรายละเอียดได้นะ โทร.02-454-8442-3 เปิดทุกวันจ้า
ผมเคยใช้ของ UNIX babylist lesasha valente มาหมดแล้วนะครับ

ถ้าเทียบ คุณภาพและราคาและ (บริการ) นี่ ผมเชียร์ วาเลนเต้นะคับ
เพราะว่าถูก และ ได้วัสดุดีด้วยครับ ร้อนเร็ว
ตอนนี้ที่ร้านผม มีแต่วาเลนเต้ ครับ ทั้งไดร์ ตัวหนีบผม โรล ม้วนผม
ใช้มาจะ3ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหา มีแต่ ถ่านหมด

ที่สำคัญคือ ผมเก็บรักษาของดีด้วยนะคับ

เลอซาช่า นี่ เคย ไหม้คามือผมเลยอ่ะคับ ลูกค้ากระเจิงเลย แย่มากๆๆ
แล้ว ยกกลับไปที่ร้านขาย เค้าไม่รับผิดชอบเลยย
เพิ่งซื้อมา อาทิตย์เดียว และใช้ไป 7-8หัวเอง...
ใช้แบบไอน้ำแผ่นเซรามิค ที่ร้านEnjoyแถวโรบินสันราชบุรีหนีบให้ดีมากๆแต่อย่าใช้แผ่นเหล็ก ซื้อที่เมืองราชลับคมมา950บาท (ยี่ห้อEXTRA220)ห่วยมาก ไม่ตรงแถมผมเสียด้วย พูดจาก็ไม่ดี บริการแย่มาก อยู่ที่ถนนสมบูรณ์กุลอ.เมืองราชบุรี
เครื่องหนีบผมท่ีมีไอนำ้ และมีไอโอนิคและดีท่ีสุดเป็นทั่วมาลีนนาโนรุ่นNANo7 ของเขาดีใช้อยู่ของเลซาซ่า
เครื่องหนีบผมท่ีมีไอนำ้ และมีไอโอนิคและดีท่ีสุดเป็นทั่วมาลีนนาโนรุ่นNANo7 ของเขาดีใช้อยู่ของเลซาซ่า
เพิ่งไปซื้อของเลอซาช่ามาค่ะ ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เลยซื้อรุ่นที่ผลิต ปี52 ปรับความร้อนไม่ได้เพราะเป็นรุ่นเก่าแล้ว เค้าติดฉลากไว้ข้างกล่องว่าเคลือบเซรามิกก้อเลยตัดสินใจซื้อ ปรากฎว่าพอเอามารีดกินผมมาก ผดขาดแห้งเหมือนไหม้ อยากจะเอาไปคืนร้านมากจะเป็นไปได้ไหม งั้นก้อเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ดีกว่าเสียดายตังค์ ซื้อมาราคา 350 บาทลดราคาจากเท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้เหมือนกันคำโฆษณากะคุณภาพต่างกันมาก
ยี่ห้อ Super v สุดยอด ร้านทำผมใช้กัน ผมนุ่มเรียบไม่เสีย ราคาประมาณ 800 บาท
ที่ไช้ยู่ของซุบเปออินเตอร์ก็ดีแต่อยากได้ที่ดีๆกวานี้เพราะเป้นช่างทำผมอยากใด้แบบมืออาชีพเขาไช้กันยี่ห้อดีๆหน่อยนะเพราะลูกค้าเยอะ
เปลี่ยนมาใช้ Super inter ตามที่ช่างทำผมแนะนำ ใช้ง่ายและรีดผมเรียบดีค่ะชอบมากค่ะ ราคา 800 บาท
ผมหยิกและฟูมากอยากผมตรงจังเลยอ่ะ แต่ไม่มีตัง
ซื้อของเลอซาช่ามาไม่ดีเลยผมแห้งมาก จับผมแล้วสากมือ รุ่นไรไม่รู้ เขียนว่า tourmaline wet 2 dry ceramic ราคาเกือบสองพันห้า ประมาณนี้ลืม ใช้มาเดือนกว่าแล้วผมแย่มาก กลุ้มใจเสียดายเงินว่ะ
เรามีทั้งรุ่นม้วนไฟฟ้า ของพานา และ7วัน7ทรงของเลอซาช่า ส่วนตัวคิดว่าของพานาดีกว่า ใช้ม้วนง่ายกว่า ที่สำคัญผมไม่เสียเท่าเลอซาช่านะ
อยากทราบว่าแผ่นตัวหนีบที่บอกว่าเป็นไทเทนเนียมนั้นหนีบผมแล้วลื่นลงง่ายผมเปียกก็สามารถใช้ได้ไม่รู้จริงรึเปล่าและเวลาไปซื้อเราควรลองด้วยรึเปล่าจะดีไหม
เราว่าของเรมิงตันก้ดีนะ เราใช้อยุ่ ของเขาเป็นเทปล่อนผมไม่แห้งเสีย ไม่เหมือนของเลอ
ซาซ่า ใช้แล้วผมแห้มากเลย
ผมหยิกทากใช้ยี่ห้อไหนดีถึงจะไม่ตรงแบบฟูๆอ่ะค่ะ
ผมหยิกทากใช้ยี่ห้อไหนดีถึงจะไม่ตรงแบบฟูๆอ่ะค่ะ
Ghd น่าสนมากแต่เมืองไทยยังไม่มีขาย เลอซาช่าผมฝืดๆสากๆไม่ปลื้มเลย
valente หาซื้อได้ที่ไหนคะ?
super v รุ่นไหนคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again