Review n' Swatch :: รีวิว Lime crime ลิปสติกสีจิ๊ด เนื้อนุ่มลื่น เม็ดสีแน่นเปรี๊ยะ

24 34

สวัสดีค่า พักนี้จะพยายามขยันมาอัพเดทรีวิวเยอะๆ 

แต่จิ๊บขอลัดคิว (อีกแล้ว) มารีวิวลิปสติกที่เพิ่งสั่งมาค่ะ เห่อมากกก 

คืออ่านรีวิวมาเยอะ ก็เห็น Lime crime (เรียกแบบไทยๆ ลายคราม ดีม๊ะ ? ) มาพอสมควร

หลายคนก็บอกว่าเม็ดสีมันแน่นมากนะ เนื้อลื่นมาก ทาง่าย กลบสีปากไม่ต้องใช้คอนซีลเลอร์ 

สีสวย แรง แจ่ม เริ่ด สีแปลกๆก็เยอะ 

ก็เลยเริ่มทำการค้นหา ค้นคว้า ว่ามันยังไง มีกี่สีกันนะ สวยจริงรึเปล่า 

อ่านรีวิวตามเวปนอก 

เค้าบอกว่าเอา 3 คุณสมบัติมารวมกัน 

ปกปิดแบบ Matte + ไม่แห้งด้านแบบSatin + ชุ่มชื้นทาง่ายแบบ Lustre

..... 

ผลที่ได้รับ ก็ทำให้ต้องหาที่สั่งในทันที ยิ่งดูยิ่งอยากได้ 

กิเลสหนาพอกพูน ไม่ชอบทาลิปก็จะทา !! 

มาดูรูปแรกๆที่จิ๊บได้ยลจนเกิดกิเลส จนอยากจะได้มาเป็นเจ้าของ 

สีมีไม่มากนัก แต่ว่าแต่ละสีนี่สุดจะบรรยาย 

จิ๊บหาร้านสั่ง แต่หลายร้านก็แพง ไปเจออยู่ร้านนึงถูกเลยจัดมาาาา 

สีหลายสีหมดสต็อกของขาดยาวมาก 

แต่สีที่ได้มาคือสีที่มีดอกไม้ในรูปเมื่อตะกี้ค่ะ 4 สี 

แล้วตอนนี้ออกสี Limited edition มาอีก 3 คือ สี เหลืองอ่อน ชมพูอ่อน และฟ้า มิ้นท์ๆ

งามมากอีกเช่นกันแต่ยังไม่กล้าพอ 

ไปดูกันดีกว่าว่าจิ๊บจัดอะไรมาบ้าง 

จัดมาดังนี้ มียูนิคอร์นเต็มเลย กริ๊ดๆๆๆ

แพคเกจนี่ให้ราคาเต็มนะ น่ารักมากกกกกกก เทพนิยายสุดๆ

แต่จิ๊บจะขอพูดถึงลิปก่อนละกันนะค่ะ 

สุดสวยทั้ง 4 

แต่ก่อนจะไปดูสีลิป จิ๊บจะขอพาไปดูแพจเกจกันก่อนนะค่ะ 

อย่างที่เห็นไปในรูปรวมค่ะ กล่องจะเป็นลาย ยูนิคอร์นที่เป็นโลโกของเค้า 

พร้อมบอกยี่ห้อ แพจเกจเป็นสีม่วงอมชมพู 

พิมพ์ทุกอย่างด้วยสีเงิน รายละเอียดข้างกล่องสีขาว 

กล่องด้านบน เป็นหัวยูนิคอร์น 

จะเห็นว่ามี 1 แท่งที่ไม่เหมือนกับเพื่อน รู้สึกว่าจะเป็นของล็อตเก่าค่ะ 

แล้วเค้าก็รีแพคเกจนิดหน่อย แต่ก็เปลี่ยนไม่มากนัก

ด้านล่างก็จะเป็นชื่อสี เป็นสติ๊กเกอร์แปะเอาไว้ค่ะ 

ลิปยี่ห้อนี้ผลิตที่ลอสแองเจิลลิสค่ะ 

ไม่ใช้การทดลองกับสัตว์ด้วย 

เอามาวางเรียงกันแล้วก็มีความสุข 

สวยงาม แพจเกจน่ารักก็น่าพกไปกว่าครึ่ง !! 

ขนาดของแท่งลิป ก็เท่าๆกันกับของ MAC ค่ะ 

ลิปสติกค่อนข้างมีน้ำหนัก แพจเกจไม่ก๊องแก๊งแต่อย่างใด 

ชอบบบ เพราะแพคเกจไม่ก๊องแก๊ง เวลาหมุนก็ไม่ติดไม่หัก ไม่ค้างครึ่งอีกตะหาก 

เมื่อเอามาเปิดเรียงกันก็ประทับใจต่อ

แต่ลิปแอบเหงื่อออก เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว 

สีที่จิ๊บซื้อมา 4 สี จะเป็นโทนไล่ๆกันค่ะ 

แดง บานเย็น ชมพู ส้มอ่อน 

ไปดูสีซูมๆกันใกล้ๆในแท่งกันดีกว่าค่ะ

อ่ะ เอาชื่อสีไปกันก่อนดีกว่าเนอะ 

Lime crime # Retrofuturist แดง
Lime crime # Centrifuchsia บานเย็น
Lime crime # Countessa fluorescent ชมพู
Lime crime # Cosmopop ส้มอ่อน

ทีนี้มาปาดดดดดกันที่แขนค่ะ 

สีค่อนข้างเป๊ะตามแท่ง กับรูปที่เห็นเป็นตัวอย่างเวลาหาดูในเน็ตเลย 

สวยเนอะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

แสบมากกกสีแต่ละสี แรงงงง 

แต่ยังแรงไม่พอ เราต้องเอามาปาดที่ปากเรากันค่ะ 

สีแดงแรกนี่แบบว่าเด่นจันทร์สุดๆ ค่อนข้างเหมาะกับสาวเอเซียนะจิ๊บว่า 
สีแบบนี้คือแท่งเดียวอยุ่ แท่งเดียวพอ หน้าโทรมๆก็จัดไป สีปากแรงๆ 

ส่วนสีที่สองบานเย็น ก็แจ่มอีกเช่นกัน ทาแล้วสวยอ่ะ คุณนายๆ

ส่วนสีที่สามสีชมพูอ่อนลงมาหน่อย แต่ก็ยังแจ่มอยู่ดีนั้น ทาได้ทุกวัน 
ถึงจะแรง แต่ก็สวย (วันนี้จิ๊บก็ทา )

สีสุดท้าย ส้มอ่อน ไม่ถึงกับนู๊ด บางทีนู๊ดทำให้ดูป่วย แต่สีนี้ส้มหน่อยๆ 
เลยไม่ค่อยป่วยมาก

เม็ดสีแน่นจริงค่ะ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ชอบบบ นุ่มพอสมควร 

ทาไม่ยาก ไม่แมทเกินไป คือปกติเวลาเจอสีสวยๆมักเป็นแมท 

พอแมทก็ปากแห้ง แต่อันนี้ไม่แห้งค่ะ ทาง่ายนะจิ๊บว่า กลบสีปากเดิมได้เป๊ะ 

จิ๊บมีภาพเต็มๆมาฝาก 1 สีค่ะ คือสีชมพูที่เป็นเฉดอ่อนนั่นเอง 

สวยอ๊าาา 

ปกติไม่ค่อยให้คะแนนนะ 

ขอแอบให้คะแนนสักหน่อย 

จิ๊บให้คะแนน 8.5/10 ทำไมไม่เต็ม 10 นั่นเพราะว่า

หาซื้อยากค่ะ และเม็ดสีที่แน่นเกินไป ทำให้เวลาเช็ดแล้วปากก็ยังแดดงอยุ่ ซึ่งก็เป็นแบบนี้หลายยี่ห้อ แต่นู๋ไม่ชอบบบ 

แต่เพราะยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักและฮิตในวงกว้าง เลยทำให้ไม่ค่อยมีคนนำมาขาย 

จิ๊บว่า Lime crime เป็นอะไรที่ Must have นะ อย่างน้อยสักแท่งติดกระเป๋าไว้ 

เพราะสวยจริงไรจริง เม็ดสีก็สวย สีแต่ละสีก็แหล่ม ตอนนี้จิ๊บสั่งเพิ่มแล้วสีส้มมมปริ๊ด 

คนที่ไม่ชอบทาลิปอย่างจิ๊บ พอเจอทั้งแพจเกจแบบนี้ ปากไม่แห้งเท่าไรแบบนี้ 

(คือเราก็ควรทาบำรุงปากด้วยอย่างต่อเนื่อง ) ยังมีใจจะนั่งทาลิป ก็โอเคเลยนะ 

Jip

Jip

ตามดูอัพเดทก่อนกระทู้ได้ในเพจเฟสบุ๊คที่

หรือตามอ่านรีวิวเพิ่มเติมได้ที่ jupjip.com

จิ๊บค่ะ ชอบช็อปปิ้งเครื่องสำอางค์ ชอบรีวิว

ชอบอายไลเนอร์ เป็นพิเศษค่า ฮี่ๆ ^^

FULL PROFILE