แนะนำยาทาแผลเป็นด้วยค่ะ(เย็บ40เข็มฝีมือลูกชาย)

0 47
            ด้วยอุบัติเหตุจากลูกชายสุดรัก  (Shih Tzu วัย 2 ขวบ)  

อาทิตย์ก่อนกระโดดงับที่ปากค่ะ ผลได้เย็บเกือบ 40 เข็ม หมอบอกว่า จะพยายามเย็บให้ดีที่สุด แต่ต้องมีแผลเป็นบ้าง เศร้า.........    จาตัดไหมแล้ว เลยต้องการคำแนะนำเรื่องเรื่องยาพวกลดรอยแผลเป็นค่ะ  เพราะเขาบอกว่าต้องเริ่มภายในอาทิตย์แรกหลังตัดไหม หลังจากนี้จะไม่ค่อยเห็นผล (เคยโดนผ่าตัดใหญ่ มีแผลเป็นจนวันนี้เพราะไม่ได้ดูแลตั้งแต่ต้น ) แต่ครังนี้เครียดค่ะเพราะเป็นแผลเป็นที่หน้า  รบกวนชาวจีบันด้วยนะคะ
   และก็ขออวยพรให้ทุกคนมีสุขภาพดี(อย่าเจออย่างเราเลย)   ขอบคุณค่ะ

PS.เห็นหน้าตัวเองแล้วอยากร้องไห้ หลัง ๆเลยไม่อยากดูกระจกแล้ว

chunpae

chunpae

aum

FULL PROFILE