ยาคุม ทำให้ผมร่วง หรือรักษาผมร่วง

บางเวปเขียนว่า อาจทำให้ผมร่วง แล้วบางเวปเขียนว่ารักษาผมร่วงได้ งงอ่ะค่ะ
ทานไปผมจะร่วงไหมอ่ะ ปกติก็บางอยู่แล้ว
**ในฉลากยาของพรีมก็ยังเขียนว่า ทานสำหรับผู้มีอาการผมร่วง

ร่วงนะค่ะ แล้วแต่คน
เราทานเราก็ล่วงค่ะ..= =

เรากินแล้ว ไรผมขึ้นนะคะ ไม่ร่วงนะ แต่ดกไม๊ไม่รู้ แต่ไรผมขึ้นตรงน่าผาก

* เพราะผู้ชายปกติไม่มีไรผมมาก หลังจากกินแล้วไรผมเราขึ้น แหะๆ
เราเคยกินนะ แต่ไม่ค่อยได้สังเกตุ เพราะปกติ เป็นคนมีปัญหาเรื่องผมอยู่แ้ล้วอะสิค่ะT^T
 ยาคุมมีสามประเภทนะคะ

ประเภทที่หนึ่งคือมีฮอร์โมน ผู้หญิง เอสโตรเจนอย่างเดียวค่ะ
ประเภทที่สองคือมีฮอร์โมนผู้ชายอย่างเดียว Testosterone

ประเภทที่สามคือมีฮอร์โมนของทั้งผู้ชายและผู้หญิงอย่างละครึ่งค่ะ ^^

ซึ่งฮอร์โมนผู้ชายจะทำให้ผมร่วงและ ฮอร์โมนผู้หญิงใช้รักษาค่ะ 

ข้อมูลจากวิชายาและสารเคมี ม.นเรศวร ที่ข้าพเจ้าร่ำเรียนจ้า

ของไดแอน ฉลากยาเขียนว่าช่วยเรื่องผมร่วงค่ะ เหมือนยาครอบจักรวาลเลยอ่ะ ฮ่ะๆ
เรากินพรีมอ่ะ เหมือนไดแอน ช่วยผมร่วงไหม

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again