ผ่าตัดถุงใต้ตา ยันฮี

ผ่าตัดถุงใต้ตา ยันฮี ไม่ทราบว่าโอเคดีไหมคะ 

ขอคำแนะนำทีนะคะ พอดีคุณแม่อาจไปทำค่ะ 
ใช้เวลารักษาเท่าไร ยังไง 

ขอบคุณนะคะ 
 ช่วยทีนะค๊า  ห่วงคุณแม่จังงง 
แม่เราก็ไปทำมาค่า ใช้เวลา2-3เดือนถึงจะยุบเป็นปกตินะคะ
ไปไหนมาไหนลำบากนิดนึงเพราะทำเสร็จใหม่ๆจะตาบวมมาก ต้องให้คนช่วยทายาให้อ่ะค่ะ

คุณแม่ก็ทำค่ะ แต่ไม่ได้ทำที่ยันฮี เราว่าดีนะ ผ่าแล้วใต้ตาไม่พอง แต่เราต้องคอยเทคแคร์ตอนเพิ่งทำเสร็จอะค่ะ
ตาจะเปิดไม่ได้เนื่องจากน้ำเหลืองมั้งคะ จะไหลจากตาตอนนอน แล้วเกาะเป็นคราบแข็งๆตอนเช้าอะค่ะ เราก็จะต้องใช้สำลีชุบน้ำมาเช็ดๆ แต่เป็นไม่กี่วันค่ะ หลังจากนั้นก็สวยวิ๊งแล้ว

ปล ถ้าเย็บเก็บหนังด้วยก็ดีค่ะ จะทำให้ใต้ตาไม่เหี่ยวย่น เพราะเมื่อเอาถุงน้ำออกไปแล้ว หนังใต้ตาจะย่นค่ะ

เราก้อทำมาจ้าาาา

แต่ไม่ได้ทำที่ยันฮีนะ
มันจะมีไหมติดอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ได้จ้า แล้วค่อยไปตัดออก
แรก ๆ ก้อจะมีรอยไหมอยู่ แต่จะดูบวม ๆ หน่อยนะ
แต่หมอเค้าบอกให้ทาเฮรูดอย แต่ห้ามทาที่แผลนะ
ทาแค่ส่วนที่บวมพอจ้า
วันแรก ๆ อย่าให้โดนน้ำเลยนะ เช็ดหน้าเอา ห้ามล้างหน้า สักอาทิตย์หนึ่งได้ถึงจะล้างหน้าได้ แต่ต้องเช็คให้แห้งด้วย
 ส่วนอย่างอื่นก้อไม่มีไรจ้า ปกติ ๆ รอวันยุบอ่านเดียวจ้าาาาา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again