สรรพคุณของ "ยาสีฟัน"

3 30
เราบอกไว้ก่อนนะค่ะว่าเราไม่ได้ "โฆษณา" แต่อย่างใด ไปเจอในเน็ตมา เห็นว่า โอ้!! ทำไมสรรพคุณเยอะแยะมากมายขนาดนี้
ตัวเราเองก็ไม่เคยใช้หรอกน้ะ ^^ แต่เผื่อใครใช้อยู่แล้วไม่รู้ว่าไอ้เจ้ายาสีฟันเนี้ย มันมีดีอย่างไร ลองดูแล้วกันนะค่ะ ;)

v
v
v

ยาสีฟันตัวเดียวทำประโยชน์ให้ท่านได้หลายอย่างและได้ผลดีทำให้ท่านประหลาดใจ จากประสบการณ์ผู้ที่ได้ใช้ยาสีฟัน “สไมล์ออน” ของซูเลียน ได้ผลดังตัวอย่างต่อไปนี้

1. ใช้สำหรับแปรงฟันทำให้ฟันขาวขึ้น กำจัดกลิ่นปาก และป้องกันฟันผุ ป้องกันโรคเหงือก

2. ผสมกับน้ำเล็กน้อยแล้วขยี้ลงไปบนผมที่เปียกน้ำก่อนการสระผม หมักผมไว้สักครู่แล้วใช้แชมพูสระผมทั่วไปสระซ้ำ จะทำให้ผมนุ่มสลวยสวยเก๋ มีน้ำหนักและสามารถกำจัดเหาได้ และใช้นวดผมเพื่อขจัดรังแค และ ชันตุ

3. ผสมน้ำแล้วนำมาทาหน้าบางๆก่อนนอน ทำให้รูขุมขนกระชับขึ้น ป้องกันสิวฝ้า จุดด่างดำบนใบหน้า ทำให้ใบหน้าขาวขึ้นใช้ขัดหน้าใบหน้าจะเนียนนุ่ม(โดยใช้น้ำตาลทรายละเอียดผสมยาสีฟันเท่าหัวนิ้วมือขัดนวดใบหน้าเบา ๆ ทุกเช้า-เย็น)

4. ผสมน้ำใช้ทาหัวสิวที่อักเสบ ทาใบหน้าที่เป็นฝ้า ใบหน้าจะค่อยๆดีขึ้น

5. ผสมน้ำแล้วทาทั่วตัวบางๆ สามารถป้องกันผดผื่นคันตามตัว และทำให้ผิวหนังของตัวมีสีจางขึ้น (ผิวขาวขึ้น) โดยเฉพาะใช้ทาหัวนมทำให้มีสีชมพูเรื่อๆ

6. ผสมน้ำทาฝ่าเท้าและตาปลาที่แข็งๆบริเวณต่างๆ ทำให้ผิวหนังฝ่าเท้าลดการแตกลงและทำให้ตาปลาต่างๆอ่อนนิ่มลง

7. ผสมน้ำทาบริเวณแผลอิสุกอิใส ทำให้แผลแห้งสนิทลงหายดี และไม่เป็นแผลเป็น

8. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณที่ถูกน้ำร้อนลวก แผลไฟไหม้ สัตว์กัดต่อยหรือไปเที่ยวทะเลแล้วถูกแมงกระพรุน ผื่นคัน ทำให้อาการดีขึ้น

9. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณเล็บขบ ก่อนใส่ต้องล้างบริเวณปากแผลให้สะอาด ใช้ไปสักระยะหนึ่งเล็บมือเล็บเท้าที่เสียหรือขบจะเกิดเล็บใหม่ดันเล็บที่เสียหรือขบให้หายไป

10. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณรูทวารเพื่อบรรเทาอาการริดสีดวงทวาร

11. ผสมน้ำทาบรรเทาอาการตกขาว

12. สามารถใช้ทารักแร้ให้หายดำได้

13. ท่านที่มีปัญหากลิ่นเท้า เพียงนำยาสีฟันผสมน้ำทาที่เท้าให้ทั่วก่อนสวมรองเท้าจะลดกลิ่นอับได้

** ใครที่เคยใช้ในข้อข้างต้น เล่าสู่กันฟังด้วยเด้ออ! **

Fonniiz

Fonniiz

FULL PROFILE