สรรพคุณของ "ยาสีฟัน"

เราบอกไว้ก่อนนะค่ะว่าเราไม่ได้ "โฆษณา" แต่อย่างใด ไปเจอในเน็ตมา เห็นว่า โอ้!! ทำไมสรรพคุณเยอะแยะมากมายขนาดนี้
ตัวเราเองก็ไม่เคยใช้หรอกน้ะ ^^ แต่เผื่อใครใช้อยู่แล้วไม่รู้ว่าไอ้เจ้ายาสีฟันเนี้ย มันมีดีอย่างไร ลองดูแล้วกันนะค่ะ ;)

v
v
v

ยาสีฟันตัวเดียวทำประโยชน์ให้ท่านได้หลายอย่างและได้ผลดีทำให้ท่านประหลาดใจ จากประสบการณ์ผู้ที่ได้ใช้ยาสีฟัน “สไมล์ออน” ของซูเลียน ได้ผลดังตัวอย่างต่อไปนี้

1. ใช้สำหรับแปรงฟันทำให้ฟันขาวขึ้น กำจัดกลิ่นปาก และป้องกันฟันผุ ป้องกันโรคเหงือก

2. ผสมกับน้ำเล็กน้อยแล้วขยี้ลงไปบนผมที่เปียกน้ำก่อนการสระผม หมักผมไว้สักครู่แล้วใช้แชมพูสระผมทั่วไปสระซ้ำ จะทำให้ผมนุ่มสลวยสวยเก๋ มีน้ำหนักและสามารถกำจัดเหาได้ และใช้นวดผมเพื่อขจัดรังแค และ ชันตุ

3. ผสมน้ำแล้วนำมาทาหน้าบางๆก่อนนอน ทำให้รูขุมขนกระชับขึ้น ป้องกันสิวฝ้า จุดด่างดำบนใบหน้า ทำให้ใบหน้าขาวขึ้นใช้ขัดหน้าใบหน้าจะเนียนนุ่ม(โดยใช้น้ำตาลทรายละเอียดผสมยาสีฟันเท่าหัวนิ้วมือขัดนวดใบหน้าเบา ๆ ทุกเช้า-เย็น)

4. ผสมน้ำใช้ทาหัวสิวที่อักเสบ ทาใบหน้าที่เป็นฝ้า ใบหน้าจะค่อยๆดีขึ้น

5. ผสมน้ำแล้วทาทั่วตัวบางๆ สามารถป้องกันผดผื่นคันตามตัว และทำให้ผิวหนังของตัวมีสีจางขึ้น (ผิวขาวขึ้น) โดยเฉพาะใช้ทาหัวนมทำให้มีสีชมพูเรื่อๆ

6. ผสมน้ำทาฝ่าเท้าและตาปลาที่แข็งๆบริเวณต่างๆ ทำให้ผิวหนังฝ่าเท้าลดการแตกลงและทำให้ตาปลาต่างๆอ่อนนิ่มลง

7. ผสมน้ำทาบริเวณแผลอิสุกอิใส ทำให้แผลแห้งสนิทลงหายดี และไม่เป็นแผลเป็น

8. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณที่ถูกน้ำร้อนลวก แผลไฟไหม้ สัตว์กัดต่อยหรือไปเที่ยวทะเลแล้วถูกแมงกระพรุน ผื่นคัน ทำให้อาการดีขึ้น

9. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณเล็บขบ ก่อนใส่ต้องล้างบริเวณปากแผลให้สะอาด ใช้ไปสักระยะหนึ่งเล็บมือเล็บเท้าที่เสียหรือขบจะเกิดเล็บใหม่ดันเล็บที่เสียหรือขบให้หายไป

10. ใช้ยาสีฟันทาบริเวณรูทวารเพื่อบรรเทาอาการริดสีดวงทวาร

11. ผสมน้ำทาบรรเทาอาการตกขาว

12. สามารถใช้ทารักแร้ให้หายดำได้

13. ท่านที่มีปัญหากลิ่นเท้า เพียงนำยาสีฟันผสมน้ำทาที่เท้าให้ทั่วก่อนสวมรองเท้าจะลดกลิ่นอับได้

** ใครที่เคยใช้ในข้อข้างต้น เล่าสู่กันฟังด้วยเด้ออ! **

หลายข้อข้างต้น ยาสีฟันยี่ห้ออื่นทั่วไปก็ทำได้ค่ะ...

เช่น ใช้แต้มสิว(ชนิดที่ไม่ใช่แบบ แดงๆ เม็ดใหญ่ๆ ไม่มีหัวนะคะ) แต้มกลางคืน เช้ามาก็จะยุบ หรือดีขึ้นเลยค่ะ
ใช้ลดปัญหากลิ่นอับของเท้า,, ใช้ทาแผล ที่ร้อนๆ เช่น แผลน้ำร้อนลวก แมลงกัดต่อย แผลอีสุกอีสัย... ค่ะ

เพราะยาสีฟัน มีคุณสมบัติิ "เย็น" จะช่วยรักษาแผลที่ร้อนๆ และสิว ได้ค่ะ...
ส่วนเรื่องลดกลิ่นอับของเท้า นี่ จำเหตุผลไม่ค่อนได้... แต่เป็นอะไรเกี่ยวกับ กำจัด/ลด แบคทีเรีย อ่ะค่ะ
เราเคยใช้ค่ะ มันเป็นของ ....ที่ขายตรงอ่ะ
ซื้อกับตัวแทนเท่านั้น
เราใช้มา 3 ปีกว่าละ ฟันขาวขึ้นมั้ยเหรอ
ก็ไม่เหลืองอ่ะ คือไม่ได้ขาวมากเหมือนโฆษณา
ขาวแบบสะอาดๆ จะว่าไปแล้ว มันก็ใช้ดีกว่า ที่ขายตามห้างทั่วไปนะคะ
ปล.สำหรับทาที่อื่น เราไม่รู้จีะ ใช้แปรงฟันอย่างเดียว อิอิ
ใช้ประจำค่ะ แต่ไม่เคยเอามาทำอะไรนอกจากใช้แปรงฟัน และล้างมือเวลาทานอาหารทะเล ดับกลิ่นคาวชะงัดเลยค่ะ   แต่ว่าคุณอาของเรชอบเอามาทาหน้า แต่ว่าต้องใช้ปริมาณเล็กน้อยนะค่ะ ไม่งั้น หน้าไหม้!!

เห็นเขาว่ามีอยู่ยี่ห้อนึงเอามาถูกตรงจูมกลดสิวเสี้ยนได้ด้วยอะ
ไม่เคยใช้เหมือนกันแต่เคยได้ยินมายี่ห้อไรไม่รู้- -*

นี่ยาสีฟัน หรือผงวิเศษตราร่มชูชีพคพเนี่ย คุณสมบัติครบถ้วนจริงๆ ควรมีไว้ติดบ้่าน :D

สงสัยจะใช้ดมใช้ทาในหลอดเดียวกันได้
เข้ามายืนนันอีกคนค่ะ ใช้ล้างหน้าแก้สิวผดดีมากค่ะ หลังจากหาหมอและหมดเงินมาเยอะก็ไม่หาย มีตัวแทนมายัดเยียดให้ ตอนแรกไม่เชื่อหรอกค่ะ แต่ไหนๆซื้อมาแล้วลองใช้ดู 3 วันสิวตกสะเก้ดเลยหายเกลี้ยงแล้วตอนนี้
บ้านเราก็ใช้ค่ะ เวลาเป็นสิว
แม่ชอบบอกให้เอามาทา ก็หายนะคะ
ริดสีดวงพ่อเคยทา ก็หายจ้า
ไม่รู้จิว่าดีอ่ะป่าวแปรงสีฟัน ทุกวันนี้ซื้อมาแต่ยี่ห้อเดียว ไม่ก็เอ็มเวย์ หรือเอ็มสตาร์ เพราะยาสีฟันพวกขายตรงดีกว่าวางขายทั่วไป แต่เราเอายาสีฟันซูเรียนมามาร์คหน้าบ่อยๆ ไม่รู้ว่าใช้เพื่ออะไรแต่รูขุมขนกระชับดี เย็นๆ
บอกตามตรง มีอัครติ กับสินค้าขายตรงมากๆ ยาสีฟันบ้าบออะไรจะมีสรรพคุณเกินราคา ซื้อมาเพราะความเกรงใจ
เอามาลองใช้ดู มันทำได้มากกว่าที่เขียนไว้อีก ผมเอามาทาขาหนีบ เวลามันแสบๆคันๆเวลาเดิน มันหายได้ก็พอใจแล้ว
ทายาสีฟันทั่วใบหน้าทิ้งไว้ทั้งคืน ตื่นมาล้างหน้าแล้วหน้าขาวใส สิวก็ยุบแห้งเลยชอบมาก
SK II , Libote, Colgate, P&G ต้องเร่งทำการตลาดใหม่แล้วนะ ขอบอก!
มีคนรู้จักเค้าใช้อยู่ตอนนี้ค่ะ เค้าบอกว่านำไปแต้มห้วสิวแล้วหายภายใน 3 วันค่ะ
ซื้อทีไหน
เมื่อกี้แปรงฟันอยู่ แล้วบัง้เอิญยาสีฟันไปโดนหน้า แล้วก็แปรงฟันต่อ กะจะล้างทีเดียวตอนแปรงฟันเสร็จ แต่แปปเดียว ฟองที่ตืิิดอยู่ที่หน้า มันก็เริ่มหายไป แล้ว้เห็นบริเวณหน้าตรงนั้นขาวขึ้น อย่างเห็นได้ชัด จึงตกใจ เลยลองทดสอบอีกที บีบยาสีฟันมาทาที่หน้านิดนึง แล้วทิ้งไว้ 1 นาที แล้วล้างออก และบริเวณตรงนั้นมันขาวขึ้นจิงๆคับ เลยได้ความคิดใหม่ กะจะใช้เป็นโฟมล้างหน้าเลย 555 ้เลยมาหาข้อมูลในเน็ตว่ามีอันตรายไหม พอเห็นนี้คนทำกันเยอะ ก็ดีใจคับ จะไปทำบ้าง
ยาสีฟันอันนี้ใช้ดีค่ะ ดีมากด้วย เราก้อใช้อยู่สรรพคุณของยาสีฟันใช้ได้ตรงทุกข้อเลยค่ะ ใครที่สนใจต้องการหาซื้อไปใช้ ติดต่อเราได้ค่ะ 0947637864
สิวหายจีงค่ะ ใช้มาเยอะค่ะ หมอก็ห่ามาหลายปัี มาหายกะตรงยาสีฟันซูเลียนนี่ละ ขอบคุนจิงๆ
ยืนยันอีกคนว่าดีจริงตอนนี้ใช้ฟอกฟันด้วยมาร์คหน้าแต้มสิวเอามาทาข้อศอกได้ผลค่ะ สามีทีแรกสิวเต็มหน้าผากตอนนี้ยุบหมดแล้ว
หายจิงเพราะเราเป็นสิวเต็มหน้าเลยก็หายเพราะยาสีฟันนี้แหละ
ตอนนี้เหลือแต่จุดด่างดำเราว่าจะใช้ขัดหน้าผสมน้ำตาลทรายเล็กน้อยเหมือนที่เขาแนะนำได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again