เลเซอร์รักษารอยแดงที่พรเกษม

เพื่อนๆ เคยทำกันหรือเปล่าคะ เป็นยังไงบ้าง ดีมั้ย แล้วพอจะรู้มั้ยว่าใครเป็นคนทำให้
คือตอนนี้รักษาหน้าอยู่ แล้วคุณหมอก็แนะนำให้ทำเลเซอร์เลยอยากมาหาข้อมูลไว้ก้อนน่ะค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยน้าสาวๆ^^

เพิ่มเติมค่ะ ใครเคยทำรบกวนทิ้งอีเมล์ไว้ให้หน่อยได้มั้ยคะ จะได้ตามไปสอบถามได้อ่ะ เหอๆๆ แบบว่าอยากหาข้อมูลจริงๆ น่ะค่ะ แอบกลัวอยู่น่ะ อ้อ ไม่ดีกว่า เราทิ้งอีเมล์เราไว้ให้ละกัน เพื่อความสะดวกด้วย k_backbite@hotmail.com นะคะ ขอบคุณทุกๆ ข้อมูลอีกทีค่ะ

ปล. คุณ juny คะ เราจะถามเพิ่มได้ยังไงอ่ะ ภาวนาให้มาอ่านอีกทีด้วยเถ้อ
เราเคยยิงเลเซอร์รักษารอยแดง ที่เรียกว่ eraser สาขาสยาม
คนที่ทำให้เป็นหมอทึ่จบด้านผิวหนังโดยตรงคะ ของเราทำ 3 ครั้ง
ครั้งหนึ่งจะนัดมาทำห่างกัน 2 สัปดาห์ ครั้งหนึ่งจะยิงประมาณ 15 ช้อท
5 ช้อทแรกคิด ช้อทละ 100 บาท และถ้าต้องยิง มากกว่า5 ช้อท
ขึ้นไปคิดช้อทละ 60 บาท ของเรานัดมายิง 3 ครั้ง การนัดนี่ก็แล้วแต่รอยบนใบหน้าเรานะคะ แต่รอยแดงหายไปจิรงๆ ๆ คะ

หลังทำบริเวณที่ยิงจะมีรอยแดง ๆ รอยนี้จะอยู่นานไม่เกินครึ่งชั่วโมงคะ
กลับมาบ้านก็ล้างหน้า ทาครีมบำรุงได้ตามปกติ

ต้องการทราบข้อมูลถามเพิ่มได้นะคะ
เคยทำของร้านอื่น โดยรวมก็ได้ผลน่ะค่ะ เจ็บนิ๊ดหนึ่ง เหมือนถูกหนังสติ๊กดีดใส่หน้า ช่วยเรื่องรอย กับ รูขุมขน แต่ครั้งเดียวไม่หายเลยน่ะค่ะ จะค่อยๆจางลง ทำหลายครั้งอยู่ ราคาโดยรวม ก็หมื่นอัพ ขึ้นอยู่ว่ามีรอยเย่อะมั้ยด้วย หลังทำ ควรห่างๆแดด ล้างแค่น้ำเปล่า อย่าใช้โทเนอร์ ทาครีมบำรุงปรกติ ห่างแดดได้ประมาณ 24 ชั่วโมงหลังทำจะดีค่ะ

หลังทำครั้งแรก อาจจะไม่เห็นความแตกต่างเท่าไร ต้องรอครั้งต่อๆไป อันนี้ขึ้นอยู่กับหมอที่รักษาด้วย ว่าดีมั้ย ส่วนใหญ่จะได้ยินมาว่าหมอรักษาผิวตามคลีนิคจะเลี้ยงไข้ แต่ของเราสนิทกับหมอ โอเคเลย ไม่ยัดเยียดยา นอกจากแต้มสิว กับละลายหัวสิว พวกครีมต่างๆ หมอบอกให้ใช้ที่มีอยู่

บางแห่ง เจอทั้งยากิน ยาทา สารพัดยา พอหยุดปุ๊ป สิวมาปั๊ป
เราทำ ที่เค้าเรียกว่า EL อะ eraser ตัวเดียวกะ คห 1 แหละ
ก็ดีนะ ตอนนี้ทำมา 2 ครั้งแล้วอะ รอยเริ่มจางๆละ ทำครั้งแรก ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างอะ แต่พอทำครั้งที่ 2 หน้าเริ่มดีขึ้น ตอนนี้ก็ใช้ยาตามที่หมอสั่งจ๊า
Eraser ของพรเกษม คือรังสี V beam จ้า รักษารอยแดงโดยการทำให้เส้นเลือดฝอยใต้ผิวหนังที่มันแตก หรือไม่เป็นระเบียบมันฝ่อลง ทำให้รอยแดงจากลงได้จริง ระดับของคลื่นมีอยู่ 9 level มั้งนะถ้าจำไม่ผิด

อืมเราไปทำเค้าเรียกว่า IPL มันก็ดีอ่ะน่ะค่ะ แต่ว่า แพงงงงงงงงงงง

เราทำที่โรงพยาบาลราชเวช เชียงใหม่

ไปทำมา 3 ครั้ง รอยแดงก็ลดลงแต่ยังไม่หาย

เรากะว่าจะไม่ไปล่ะ เพราะว่าที่จริงหมอบอกเราว่ารอยแดงมันสามารถจางไปได้เองตามกาลเวลา แต่การไป Laser หรือ IPL ทำให้มันหายเร็วขึ้น

แต่ถ้าเป็นหลุมสิวควรรีบรักษาเพราะว่าถ้าปล่อยไว้นาน หลุมยิ่งลึกนะคะ

ป.ล.

แล้วรู้สึกว่า V beam นี่จะได้ผลการรักษาที่รวดเร็วมากกว่า IPL น่ะค่ะ
ไปทำมาแล้วอ่ะเมื่อวาน....แต่มีรอยแดงๆเต็มหน้า
เมื่อไหร่มันจะหายอ่ะ
รู้สึกว่ามันแดงกว่าเดิมอ่ะ
ต้องรอกี่วันรอยแดงที่ทำเลเซอร์มันจะจางค่ะ
ช่วยบอกหน่อยนะคะ....กลุ้มมากตอนนี้
เมื่อวานนี้หาข้อมูลในเนทแล้วก็ตัดสินใจไปทำ Eraser ที่คลีนิคพรเกษมค่ะ ไปสาขาเดอะมอล์ลบางกะปิ ตอนแรกบอกเค้าว่า V Beam แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าตอนนี้เครื่องมือจะรุ่นใหม่กว่าเรียก Eraser ก็เลยบอกว่าโอเคค่ะ อยากลองทำดู ก็เลยรีบไปทันทีค่ะ ตอนแรกพบคุณหมอก่อน คุณหมอแนะนำดีมากๆ พูดจาน่ารักอธิบายให้ฟังก่อน แล้วก็ดูให้ว่าต้องทำประมาณกี่จุด ตามข้อมูลที่หาทางเนทตรงเป๊ะเลยค่ะ 5 ช็อตแรกคิดช็อตละ 100 ช็อตที่เกินจากนั้นช็อตละ 60 บาทค่ะ เนื่องจากเราเป็นไม่มากเห็นชัดก็รอยสิวตรงกลางจมูกพอดี กับรอยเส้นเลือดฝอยแตกที่แก้ม เมื่อวานทำรวม 10ช็อตค่ะ เสียไป 800 แต่รวมค่าตรวจและค่ายาด้วยแล้ว ก็ยอดสรุปจ่ายที่ 1220 บาทค่ะ แต่ประทับใจนะคะ ของเราตรงแก้มที่เป็นเส้นเลือดฝอยแตกหลังจากยิงปุ๊ปความแตกต่างชัดเจนมากค่ะ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูตอนก่อนทำกับหลังทำนะคะ เนื่องจากที่นี่ลงรูปไม่ได้ เดี๋ยวเข้าลิงค์นี้นะคะ เพราะว่าจะไปรีวิวในเว็บตัวเองด้วยค่ะ http://www.zen-beautycare.com/webboard/index.php?topic=24.0
ก่อนหน้านี้เมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้วเคยทำ IPL ที่วุฒิศักดิ์ ไม่เวิร์คเลย ทำตั้งหลายครั้งกว่าจะรู้สึกว่ารอยแดงมันจาง ลังเลอยู่นานว่าจะไปยิงเลเซอที่พรเกษรมดีมั้ย แต่ก็ตัดสินใจไปพรเกษม เพิ่งไปทำมาวันศุกร์นี่เองค่ะ ที่พรเกษม ทำไป 21 ช๊อต เจ็บเหมือนกันนะ หลังทำหน้าเป็นจุดแดงๆ แต่พอตื่นมาอีกวันรู้สึกรอยแดงจางลงเลย พอใจมากค่ะ หมดนัดอีก 1 อาทิตย์ ไปแน่นอนเลยๆ :)
เมื่อวานเราไปทำที่ พรเกษมสาขาเดอะมอล์บางกะปิมา หน้าเราโดนไป 20 shot ทั้งหมด 1400 บาท รวมค่ายา ค่าแพทย์ อีก 310 บาท ตอนยิงรู้สึกเจ็บนิดหน่อย ขนที่หน้าเราหายไปเป็นจุดๆๆเลย ฮ่าาาา ตอนแรกแดงมาก แต่พอกลับมาที่บ้าน ล้างหน้าทายาที่หมอให้มา ประมาณ 1 ชั่วโมง ตรงที่โดนยิง เป็นรอยแดงจางลงอย่างเห็นได้ชัด เราว่าก็โอเคนะ แต่ค่ารักษาแพงไปหน่อย เพราะต้องไปทุกอาทิตย์เลย
sdsd
รู้สึกว่าที่ อ่านมา พรเกษมจะไม่เลี้ยง ไข้ ใช่ปะครับ แต่ วุฒิศักดิ์ ผมดูๆ ยังไงก็ว่ามัน

เลี้ยงไข้ เพราะสังเกตุ ทำแรกๆ อาจดีจริง แต่ไม่ทำก็เหมือนเดิม อยากลองไป พรเกษมดูอ่ะคับ ยิงเลเซอร์

ลบลอยแดง ข้อความเหน คงดีใช่ปะครับบ
เรารักษาสิวอย่ที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคสาขาเซนทรัลพระราม3ชั้น4กับคุณหมอรัสรินทร์ดีมากเลยราคาก้อไม่แพงคุณหมอใจดีมากเร้ยเป็นกันเองมากคะเรารักษาแค่2อาทิตย์สิวอักเสบยุบเร้ยเหลือแต่รอยแดงรอยดำนิดหน่อยคะ
เรารักษาอยู่ที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคก้อดีนะคะราคาก็ไม่แพงด้วยบอกได้คำเดียวว่าชอบ*-* *-*
เรารักษารอยแดงที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคดีมากเร้ยกับคุณหมอรัสรินทรืดีมากเร้ยราคาก้ไม่แพงด้วยด้วยนะคะ
เพื่อนๆเราก็ไปรักษาสิวที่คลินิกเลอเเบ็งค็อคเยอะมากคะคุณหมอเป็นกันเองมากเลยคะคุณหมอใจดีมากเร้ย
พี่เรารักษารอยแดงจากสิวที่คลนิกเลอเเบ็งค็อคกับคุณรัสรินทร์ดีมากเร้ยราคาก็ไม่แพงคุณหมอเป็นกันเองด้วยนะคะ
มีปานแดงที่ขา เลยไม่กล้าใส่อะไรสวยๆเหมือนคนอื่น จนอยากรู้ข้อมูลในการลบปานค่ะ สถานที่ทำมีที่ไหนบ้างคะ
เรารักษาที่เชียงใหม่อ่ะ คลีนิกอยู๋ตรงถนน นิม มาน ตรงข้าม ซอย11 ดีและถูกจ้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again