เป็นโรคกระเพาะแต่อยากลดหน้าท้อง

จากสูตรที่คุณ นางร้าย-นมเย็น ลงไว้อะคะ (ขอบคุณมากๆคะ) ลองทำได้วันเดียวเองแล้วก้ไม่ไหวคะ ปวดท้องมากๆจนต้องซื้อยากระเพาะมากระดกกันเลย เพราะเป็นโรคกระเพาะอยู่ด้วยอะคะเป็นๆหายๆ ทำวันอังคารวันแรกก้หยุดไปเลยกลัวเป็นหนัก แต่ก้ยังอยากลดพุงอยู่หนะ
ใครมีสูตรสำหรับคนที่เป็นโรคกระเพาะบ้างไหมคะ อยากผอมคะช่วยด้วย

ก็ต้ิองออกกำลังกายค่ะ
เพราะคุณอดอาหาร หรือ ลดอาหารไม่ได้เลย - -*
ซิทอัพค่ะ หรือฮูล่าฮุป 

เราก็เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ แล้วก็หิวบ่อยมาก หมอบอก หิวก็ต้องกิน 
เหมือนที่ความเห็น 1 บอกค่ะ เนื่องจากคุณงดอาหารไม่ได้ ก็ต้องออกกำลังกายค่ะ
(ถ้าคุณไม่ได้ต้องการลดน้ำหนัก แต่ต้องการลดหน้าท้อง ก็ไม่จำเป็นต้องงดอาหาร แต่สำคัญที่ออกกำลังให้รูปร่างสมส่วนมากกว่าค่ะ)
เราก็เป็นโรคกระเพราะครับ แต่ก็พยายามแบ่งอาหารเป็นมื้อเล็กๆเอาครับ
เวลาหิวมากๆระหว่างวันก็กินพวกปลาเส้นต่างๆครับเคี้ยวทีละเส้นนานๆ
ดื่มน้ำเยอะๆครับ น้ำหนักลงไปพอสมควรแล้วครับ แต่ยังต้องลดอีก
ยังงัยก็ขอให้สวยสมใจนะครับ

วิธีลดหน้าท้องง่ายๆ เลยนะคะ  เราทำแล้วได้ผลจริงค่ะ

1. ตื่นเช้ามา  ตื่นมาปุ๊ป หาน้ำอุ่นๆผสมมะนาวสักครึ่งลูกค่ะ บีบไปเลย..  ดื่มทุกเช้า ทุกวันนะคะ

2. ฝึกวิธีหายใจ  หาเวลาว่างสัก 10 - 20 นาที ฝึกหายใจค่ะ..    หายใจเข้า แล้วเกร็งหน้าท้องไว้สัก 5 วินาที แล้วปล่อยลมออก   ((  อยากจะรู้ว่าได้ผลมั้ย..  ถ้าทำวันนี้ แล้ววันรุ่งขึ้นปวดช่วงบริเวณกล้ามท้อง แสดงว่าได้ผลค่ะ ทำถูกแล้ว .. ไม่ต้องกังวลว่ามันจะปวดแบบนี้ตลอดนะคะ  อันนี้เป็นการบริหารกล้ามเนื้อหน้าท้อง ทำทุกๆวัน อาการปวดจะไม่มีค่ะ )) 

3. ตอนเย็นๆ ยืนส่องหน้ากระจกแบบเต็มตัวนะคะ..  ยืนแยกขาให้เท่ากับหัวไหล่  แล้วบิดตัวค่ะ บิดให้ได้มากที่สุด ค้างไว้ 10 วินาที  แล้วสลับข้าง  ทำให้ได้15  เซท เซทละ 5 ครั้ง  (( อันนี้กระชับเอว ))

4. กินพริก + กระเทียม + พริกไทยค่ะ  ฮาา~  อันนี้ไม่ได้ลดหน้าท้องแต่อย่างใด  แต่มันสามารถเผาผลาญแคลอรี่ และไขมันได้ค่ะ
(( ใครเป็นโรคกระเพาะขั้นรุนแรง ไม่แนะนำนะคะ เพราะมันจะแสบท้อง ))

5.  ซิทอัพค่ะ  แต่ต้องระวังมากๆนะคะ การซิทอัพ ถ้าทำไม่ถูกท่า ถูกวิธีจะเจ็บหลัง เจ็บช่วงคอได้ค่ะ  ทางที่ดีไปฟิตเนสให้เทรนเนอร์แนะนำดีกว่าค่ะ  
ขอบคุณทุกคนคะ จะลองทำตามคำแนะนำทุกอย่างเลยคะ
วิธีลดหน้าท้องของเรา ( ที่ได้ผลจริงๆ )

คือการแขม่วท้องทุกครั้งที่นึกได้  ไม่ว่าจะ นั่ง ยืน เดิน

มันช่วยให้หลังตรง บุคลิกดี และมีอากาศไปเลี้ยงสมองเพียงพอด้วยนะคะ

แต่หลายคนคิดว่ามันทรมาน  เพราะพอบอกให้แขม่วท้องก็จะกลั้นหายใจ

ซึ่งจริงๆเราไม่ต้องกลั้นหายใจค่ะ  เปลี่ยนเป็นหายใจเบาๆ ช้าๆ ลึกๆ แทน

ได้สมาธิด้วยนะคะ  ^^
อยากลดเฉพราะหน้าท้องก็ต้องออกกำลังกายค่ะ

แต่ถ้าอยากลดนน.ทั้งตัวก็ลองใช้วิธี กินกล้วย(หอม)มื้อเช้าดูค่ะ ไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ พี่เป็นลำไส้อักเสบขั้นรุ่นแรง

ยังทำได้เลย ไม่ต้องอด แค่ลกปริมาณนิดหน่อย และดีต่อระบบขับถ่ายด้วย เผลอๆโรคกระเพาะก็ดีขึ้นด้วยนะคะ...

ลองหาใน google ดูค่ะ "ลดน้ำหนักด้วยกล้วยมื้อเช้า" เป็นหนังสือก็มีขายค่ะ ตามร้านชั้นนำทั่วไป ได้ผลดีเหมือนกัน

พี่ก็ทำมาได้หลายเดือนแล้ว นน.ลดลง ตัวเบาลง แต่งตัวได้ง่ายขึ้น ที่สำคัญสุขภาพดีขึ้นค่ะ....
ชอบกินกล้วยน้ำว้ามากๆ  แขม่วท้องด้วย
แต่ถ้าให้ออกกำลังกายคงลำบากคะไม่ได้อ้างนะ เวลามีน้อยมากคะ ตื่น9โมงไปทำงานนั่งรถตอน9.30กว่าจะถึงก็11โมง ทำงานๆจน3ทุ่ม ถึงบ้าน4ทุ่ม อาบน้ำ 30 นาที ขอเวลาคุย/อยู่/เล่นส่วนตัวอีก1.30 ชม นอนเที่ยงคืน  หมดวันแล้ว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again