วิธีเซ็ทผมสำหรับสาวผมสั้น ง่ายๆ 4 ทรง

Get the look วันนี้ไม่ได้มาว่าด้วยการแต่งหน้าแต่งตัว แต่จะมาสาธิตการจัดแต่งทรงผมง่ายๆ ตามความเรียกร้องเริ่มด้วยการเอาใจสาวผมสั้น กับ 4 ลุคง่ายๆ

Look 1: ไดร์บ็อบฟองๆ 
จัดแต่งทรงผมที่ทำให้ดูมีวอลุ่มแบบเบาๆ ทำไดร์ผมจากโคนให้ยกสูงและงุ้มเข้าตรงปลาย ด้วยไดร์เป่าผม โดยการแบ่งผมออกเป็นชั้นๆ แล้วค่อยๆ ไดร์แบบใจเย็นๆ ทีละชั้นๆ ทำให้ผมมีวอลุ่ม

Look 2: ลอนผมตุ๊กตา

จัดแต่งทรงผมลอนน่ารักๆ ทำม้วนลอนด้วยแกนม้วนผมไฟฟ้า โดยการแบ่งผมออกเป็นชั้นๆ แล้วจับผมทีละช่อเล็กๆ มาทำลอนแบบสปริงแบบม้วนเข้า แล้วจัดทรงด้วยเซรั่มบำรุงผมให้เงางาม

Look 3: สาวน้อยร้อยเปีย

จัดแต่งทรงผมหวานๆ เพิ่มเทคเจอร์ด้วยเปียผมเล็กๆ ทำการถักเปียรอบศรีษะเริ่มจากด้านหน้า และซ้อนปลายผมด้วยกิ๊บดำ แล้วตกแต่งผมด้วยเครื่องประดับประเภทดอกไม้  

Look 4: ดังโงะกับหน้าม้า

จัดแต่งทรงผมแบบสาวญี่ปุ่นที่ดูซุกซน ทำการรวบผมขึ้นสูง แล้วตกแต่งด้วย Hair Piece ทรงดังโงะที่เป็นผมทรงกลมๆ และ Hair Piece ผมหน้าม้า

สำหรับสาวๆ ที่รักและชื่นชอบการจัดแต่งทรงผม ควรดูแลสุขภาพของเส้นผมอย่างดีด้วยนะคะ เลือกแชมพูและครีมบำรุงผมที่เหมาะกับสภาพผมและหนังศีรษะ และที่สำคัญก่อนจัดแต่งทรงผมด้วยความร้อน ควรใช้ผลิตภัณฑ์ปกป้องเส้นผมจากความร้อนด้วยนะคะ ผมสวยๆ จะได้อยู่ให้เราเล่นสนุกไปอีกนานๆ

คราวหน้าจะมาเอาใจสาวๆ ที่ชื่นชอบการแต่งผมกันต่อ กับ 4 ทรงสำหรับสาวผมยาวค่ะ

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่)ทำเอง

สิ่งที่ไปทำมา

• อื่นๆ
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพูKerastase
  • ครีมนวดผมKerastase
  • ทรีทเม้นท์Kerastase
  • MaskKerastase
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์Panasonic, Babyliss
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรงDove, L'Oreal
 น่ารักมากเลยค่ะ ^^

ชอบ Look 3: สาวน้อยร้อยเปีย มากค่ะ
เราเป็นคนผมยาว แต่ถักเปียไม่เป็น ^^

หน้ากับเสียงคล้าย ๆ คุณทราย เจ้าของบล็อก SaRaY เลยค่ะ

ทรงผมทำง่ายมาก ๆ มีผมยาวแล้ว

อยากให้ทำผมกลาง ๆ ประมาณเลยบ่าด้วยจัง

จะรอชมเทปต่อไปนะคะ

ทรงผมเหมือนโฟร์ตอนผมสั้นเลย สวยจังค่ะ แต่เราชอบผมยาว ^^
พี่ปุ้ยทรง3 เปิดหน้าแล้วสวยมากค่ะ ^_^
ชอบทรงผมเปียมากเลยค่ะ ติดดอกไม้เข้าไปดูหวานมากเลย
 ดีจังเราเพิ่งตัดผมจะได้ลองบ้าง
 ลุคสุดท้ายยยปลื้มมากกก
ชอบจัง   ผมสั้นอยู่พอดีเลย  อิอ      ขอบคุณค่ะ
ชอบเปียมากกกกกกกกกก เเต่ถักเปียตะขาบไม่เป็น
พี่ปุ้ย สวยทุกทรงเลย รอคราวน่านะค่ะ สำหรับผมยาว มาไวๆน้า
หนูถักเปียไม่เป็นงะ T^T

ทรงที่สาม แจ่มมากเลยยยยยยยยยยยยยยยย >,<
 ชอบทรงที่ 3 นะคะ แต่ัถักเปียไม่เป็น สงสัยต้องไปหัดถักแล้วล่ะ
ขอบคุณมากนะคะ ที่มา review ทรงผมสวยๆ ให้ดูกัน
ขอบคุณทุกคนที่คอมเมนท์เลยนะคะ ถ้าใครชอบทรงที่ 3 แล้วถักเปียไม่เป็น รองหาเพื่อนที่ถักเป็น ให้เค้าทำให้ก็ได้นะคะ หรือจะไปที่ร้านทำผม ขอเค้าทำให้ก็เป็นอีกทางเลือกนึง
ชอบมากเลยคะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

จะรอดู....คลิปผมยาวเทปหน้านะคะ :))
 พี่ปุ้ยคะ สอบถามเรื่องแปรงไดร์ผมที่พี่ปุ้ยใช้ในลุคแรกหน่อยว่าของอะไรอะคะ แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย ^^
ไดร์อันนั้น ของ Panasonic พี่จำไม่ได้แล้วอะค่ะ ซื้อมาเป็นปีแล้ว  มันเปลี่ยนหัวได้นะ น่าจะราวๆ 2,000 นะ ลองดูในห้างแผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าค่ะ
 ขอบคุณค่าพี่ปุ้ย ^^
จะรอชมคลิปต่อๆไปนะคะ หนูชอบพี่ปุ้ยมากๆ ได้ความรู้ดีๆจากคลิปของพี่ปุ้ยเพียบเลยค่ะ
ทรงแรกโดนสำหรับคนผมสั้นๆอย่างเราเลยค่ะ
ไดร์ใช้ง่ายไหมคะ กำลังหาอยู่พอดี เห็นแล้วอยากตัดสั้นเลยค่ะ
ชอบทรงแรกมากค่ะ
 คนสวยทำอะไรก็สวยค่ะ ปุ้ยถักเปียเก่งมากๆค่ะ :)
 น้องขั้นเทพเลยอ่ะ ทำสวยทุกทรงเลยอ่ะ

สวยทุกทรงเลยค่ะ
น่ารักอะคร้า สวยๆๆๆ
คือว่าเราผมสั้นมากกว่าอ่ะ และก็พยายามเซ็ตผมให้พองแล้วทั้งฉีดสเปรย์ ใช้แว็ก แต่สุดท้ายเรียบ ลีบ แบบ เหมือนเดิม ช่วยแนะนำวิธีจะได้มั้ยค่ะ เห็นวิธีเซ็ตผมแล้วชอบมากเลย สวยและน่ารักทุกๆทรงเลยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again