ยาคุมสิว กินเลยไม่รอประจำเดือนได้ไหม

จะทานยาคุม คุมสิวอ่ะค่ะ ซื้อพรีมมา ตัวยาเดียวกันไดแอน แต่ราคาถูกกว่า 

** คืออยากทานเลยได้ไหม ไม่ต้องรอประจำเดือน จะทานยังไงค่ะ
ปจด.มีไปตั้งแต่วันที่18 พ.ค. ถ้าจะทานเลย ต้องทานไปกี่เม็ดถึงหยุดได้ค่ะ 

สาวๆช่วยตอบทีนะ ขอบคุนนะจ๊ะ
ปล. พรีม ทานแล้วต้องอ้วนแน่ๆ เลย แต่ทำใจล่ะ เพราะอยากหน้าใสมากกว่า ^^อิอิ
เราเคยกินนะของoillez  ถ้าจำไม่ผิดพี่เภสัชบอกว่ากินวันแรกที่เป็นประจำเดือน(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะวันแรก อิอิ)  พี่เค้าบอกเราว่าทานรักษาสิวอาจจะต้องทานซัก5-6เดือนถึงจะเห็นผลชัดเจนอ่ะจ้าา 
หวังว่าคงจะพอเป็นประโยชน์บ้างนะ  ^^
 ไม่อยากรออ่ะค่ะ ใจร้อนอยากกินเลย 5555 ปจด หมดไป จะ2อาทิตแล้ว ถ้าทานเลยต้องทานหมดแผงเลยแล้วค่อยหยุด7วันไหมอ่ะ
ที่จริงไม่ควรค่ะ แต่ถ้าทานก็ทานได้เลยทานให้หมดแผงแล้วค่อยหยุด7วัน ทานต่อแผงใหม่

มันมีหลายยี่ห้อนะคะที่ฮิตๆ คุมสิวกัน เช่น ออยเลซ ยาสมิน ตัวพวกนี้ราคาจะอัพขึ้นมาหน่อยแต่ผลข้างเคียงก็จะน้อยลง ไม่บวมน้ำ ไหนๆแล้วก็อย่างกเลยค่ะ อ้วนแล้วสิวหายก็ต้้องมากลุ้มเรื่องน้ำหนักอีก

ยังไงเรื่องสิวกว่าจะหายก็ต้องใช้เวลาอยู่แล้ว ถ้ายามันบวมน้ำก็ต้องยอมช่วงนึงทั้งอ้วนทั้งสิวอะค่ะ..- -...
ไม่ควรค่ะ เพราะมันจะทำให้รอบเดือนผิดปกติ อีกอย่างกินไปใช่ว่าสิวจะหายปุ๊บ รอประจำเดือนมาก่อนค่อยกินก็ได้

อ๋อ ไม่ใช่แค่จะอ้วนขึ้นอย่างเดียวนะคะ ฝ้า กระ จะถามหาด้วยค่ะ พอเลิกกินแล้วสิวกลับเห่อ อีกเยอะแยะค่ะ

ก่อนทานศึกษาให้ดีก่อนค่ะ มันเป็นสารสังเคราะห์ ไม่จำเป็นก็ไม่ควรทานค่ะ
เราเคยกินไดแอนเหมือนกัน แต่ตอนนั้นกินตอนไม่มีประจำเดือน แหะๆ แบบว่ารอไม่ไหวเหมือนกัน ประจำเดือนมาหลายรอบเลยอ่ะ บางเดือนมา 2 ครั้ง

เราเลยกลัวเลยหยุดกินไปอ่า
ถ้าไม่หวังผลคุมกำเนิดสามารถกินได้เลยค่ะ
แต่ว่าจะทำให้ประจำเดือนรอบหน้ามาช้ากว่าปกติค่ะ
โดยปกติถ้าผู้ป่วยมาขอซื้อยาคุมเพื่อหวังผลรักษาสิว
ไม่จำเป็นต้องกินช่วงที่มีประจำเดือนก็ได้
แต่เพื่อให้ระบบรอบเดือนเราปกติ เราจะแนะนำให้กินช่วงมีประจำเดือน
ช่วงมีประจำเดือนซึ่งอาจจะเริ่มกินตั้งแต่วันแรกของการมีประจำเดือน
ไปจนถึงวันสุดท้ายก็ยังสามารถกินได้โดยยังสามารถหวังผลคุมกำเินดได้เช่นกัน
แต่ยิ่งกินช้้าผลคุมกำเนิดก็จะน้อยลงด้วย (การทานยาคุมมีผลคุมกำเนิดได้99%โดยประมาณ)
ในกรณีของ จขกท. ถ้าเริ่มทายาคุมพรุ่งนี้วันที่ 30พค.
เดือนหน้าประจำเดือนจะเริ่มมาประมาณวันที่ 20 มิย.หรืออาจจะมาช้ากว่าวันสองวันก็ไม่แปลกค่ะ
พรีมน่าจะมี 21เม็ดน่ะค่ะ แล้วก็หยุดกินหลังจากหมดอีก 7วันค่ะ แล้วก็เริ่มแผงใหม่ค่ะ
ตอบยาวไปหน่อย เผื่อคนอื่นอยากจะรู้ด้วย
คิดว่าถ้าไปซื้อกับร้านยาที่มีเภสัชกร เค้าคงจะแนะนำแหละค่ะ
แต่ถ้าไม่หรือสงสัยอะไรแต่ไม่ได้ถาม ก็ถามเราได้ค่ะ ยินดี

Nattyam
ไม่ได้งกหลอกค่ะ - -* ที่ทานพรีม เพราะศึกษามาแล้ว พรีม กับไดแอน สามารถคุมสิวได้มากกว่า ออยเลซ ยาสมิน 
ซึ่ง ออยเลซเป็นฮอโมนธรรมชาติ จึงมีราคาสูง ไม่ทานตัวนี้เพราะ แพงด้วยส่วนหนึ่ง 
ยาสมิน มีตัวยาที่เป็นยาขับปัจชาวะ และยาสมินมีฮอโมนต่ำ กว่าออยเลซด้วย และยาสมินเสี่ยงโรคมากกว่า เคยอ่านเจอว่ามีสารที่ทำให้เกิดอันตราย จึงไม่เลือกทาน

ที่เลือกทาน พรีม เพราะ* มีฮอโมนค่อนข้างสูงกว่า2ตัวนี้ มีตัวยาตัวเดียวกับ ไดแอนทุกประการแต่ราคา่ต่ำกว่า...ก็แล้วแต่คนชอบหรือคนถูกกับตัวไหน พรีมและไดแอน สามารถคุมสิวที่รุนแรงได้มากกว่ายาสมิน แต่*ผลข้างเคียงก็มากขึ้นเช่นกัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคนกินตัวไหนแล้วถูกกับรางกายค่ะ 
ปล.***** ของแพงก็ดีจริงค่ะ แต่ก็เลือกให้เหมาะกับตัวเองนะค่ะ บางทีแพงไปก็ไม่ได้ส่งผลดีกับตัวเองและแถมเสียเงินเปล่าๆ 
ขอบคุนนะจ๊ะ
เราเคยกิน Yasmin แล้วสิวเห่อเลยอ่ะ...เข็ดจนตายOilezz กินแล้วเฉยๆ ไม่อ้วนขึ้น ไม่ผอมลง หน้าไม่ได้ต่างไปจากเดิมDiane กินแล้วหน้าใสจริง แต่อ้วนขึ้นในพริบตา หิวตลอดเวลา ดึกๆหลับไปแล้วยังตื่นมากินอีกสุดท้ายเลยลองกิน Pream เพราะเห็นน้องรูมเมทสมัยเรียน กินแล้วหน้าใสดีปัจจุบันยังกินอยู่ ไม่ได้อ้วนขึ้นจากเดิม แอบคิดเอาเองว่าหน้าใสขึ้น (สิวก็ไม่ค่อยขึ้น)เราก็กินคุมสิวเหมือนกัน เลยไม่ได้สนใจว่าต้องเริ่มกินตอนไหนบางทีเริ่มกินหลังประจำเดือนหยุดไปแล้วประมาณครึ่งเดือน กว่าจะกินหมดแผงแล้วประจำเดือนมาใหม่ก็ปาไปเกือบเดือนครึ่งแล้วสรุปว่า...ข้อเสียก็คือทำให้ประจำเดือนเราขาดไปนานเกินอ่ะค่ะ
เราทาน ออยเลซ อ่านะ
พี่เภสัช บอกว่า ทานได้เลยจ้า แต่ว่า ควรทานที่ เวลาเดิม ทุกๆวันนะ
เพราะจะได้เป็นการปรับฮอร์โมนนะ
เค้าทานมาได้สัก 2 อาทิตย์เอง แต่รู้สึกว่า ผิวสวยขึ้นด้วสยแหละ ฮ่าๆๆ
 กินนานแค่ไหน สิวจาหายเนี่ยย T T
เราทานของ Belara ค่ะ ได้ผลจริงนะ สิวลดลงด้วย ไม่บวม
ความคิดเห็น
คือว่าทานยาพรีมไปแรร้วได้1เดือนแร้วอต่ประจำเดือนยังไม่มาเลยแบบนี้จะท้องไม่คร้
แลวถ้ากินตอนประจำเดือนหายได้4-5 วันแลวอะคร่ ทานได้ไหมคร่
ทานพรีมเหมือนกันค่ะ แต่ทานตอนหมดประจำเดือนของเดือนนั้น ตอนนี้ทานหมดแผงไปสามวันแล้วประจำเดือนยังไม่มา มีโอกาสท้องไหมค่ะ
ทานพรีมอยู่เหมือนกันค่ะ ช่วยลดสิวได้ด้วย ทำให้หน้าใส ทานแล้วไม่มีผลกับน้ำหนักเลยค่ะ แต่หยุดทานไปเดือนนึงกลัวผลข้างเคียง แต่สิวเริ่มกลับมา หน้าเห่อด้วยค่ะ พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อมาทานต่อค่ะ เพื่อลดสิว
กินหลังเป้นประจำเดือนได้ไหม
กินยาคุมหลังเป็นประจำเดือนได้ไหม
เรากิน Yasmin อยู่ค่ะ กินมา 3 เดือนแล้วตอนนี้สิวหายจากเดิมมาก ช่วงแรกที่เราเริ่มกินก็กินตอนหมดประจำเดือน เพราะเราไม่ได้คิดจะคุมกำเนิดแค่หวังรักษาสิว เราทานในเวลา 4 ทุ่มของทุกๆวัน แต่เพื่อนเราทาน Yasmin แล้วไม่ค่อยได้ผล แต่กลับทานตัวอื่นแล้วดี แบบนี้ตัวยาแต่ละตัว แต่ละยี่ห้อมันก็อาจจะไม่เหมาะกับตัวเราเท่าไหร่ ยังไงทางที่ดีก่อนจะทานก็ควรปรึกษากับหมอก่อนดีกว่านะคะ
แต่ก่อนเคยกินซูุซี่หน้าใสสิวไม่มีเลย แต่เป็นคนชอบลืมกินกินเบ้ลสองเม็ดสามเม็ดบ่อยๆ เลยเปลื่ยนมาฉีดยาคุมแบบ3เดือน สิวขึ้นตามหลังเยอะมากพอครบสามเดือนเลยตะเลิกกิน รอเมนมาก็ไม่ซักทีจะครบเดือนแล้วรอไม่ไหวอยากกินยาคุมเลยได้มั๊ยกลัวท้องไม่ต้องรรอเมนมาใครทราบช่วยหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again