เปิดบ้านทำผมกับ Dove Heat Defence

10 10
จากกระทู้กิจกรรม Do it your style by Dove Heat Defence ที่เราให้สาวๆ เข้ามาร่วมสนุกโดยการโพสรูปตัวเองพร้อมกับทรงผมที่อยากจะทำและเหตุผลโดนใจว่าทำไมถึงอยากทำผมทรงนี้ ทางโดฟและทีมงานจีบันได้ร่วมกันคัดเลือกสาวๆ ผู้โชคดีทั้งหมด 10 คนเพื่อมาร่วมเวิร์คชอปจัดแต่งทรงผมกับ คุณก้อง-กฤษฏิ์ จิระเกียรติวัฒนา แฮร์สไตล์ลิสต์รูปหล่อมากความสามารถที่บ้านจีบันของเรา

กิจกรรมจัดขึ้น เมื่อวันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 โดยทีมงานได้โทรนัดให้สาวๆ มาพร้อมกันตั้งแต่ 9 โมงเช้าเพิ่อ มาลงทะเบียนและทานอาหารว่างกันก่อน งานนี้สาวๆ ไม่เลทกันเลย แถมบางคนยังมาก่อน 8 โมงด้วยเล่นเอาสตาฟฟ์เขินไปเลย เพราะน้องมาเช้ากว่า ฮ่าๆ ก่อนงานจะเริ่มทางทีมงานก็เตรียมรูปที่สาวๆ ส่งมาร่วมสนุกให้ถือกันไว้ก่อนเพื่อจะได้ยื่นให้คุณก้องดูตอนที่เวิร์คชอป ระหว่างที่รองานเริ่ม สาวๆก็ทำความรู้จักกันอย่างรวดเร็ว  เผลอแป๊บเดียวผู้โชคดีทั้งหมดก็ดูจะสนิทกันมากขึ้นคุยจ้อกันไม่หยุดทีเดียว เห็นแล้วน่ารักจังและรู้สึกดีใจที่พวกเราได้เป็นสื่อกลางให้ทุกคนได้รู้จัก ได้เป็นเพื่อนกัน

นั่งคุยกันเพลิน เกือบๆ 9.30 น. คุณก้องพระเอกของงานก็มาถึงและขอใช้เวลาเซ็ทอัพความพร้อมกันแป๊บนึงก่อน เริ่มงานจริง ระหว่างที่รอ เราก็เลยขอถ่ายรูป Before ของสาวๆ เก็บเอาไว้ก่อน จะได้เทียบกับลุค After ให้เห็นความเปลี่ยนแปลงของแต่ละคน (ขอบอกว่างานนี้เริ่ดมาก เพราะหลังจากทำผมเสร็จแล้วทุกคนสวยเปรี้ยวเปลี่ยนลุคส์กันไปมากเลยทีเดียว ) เมื่อคุณก้องพร้อม ก็ได้เวลาที่เรารอคอย Let's get started!!!!

เริ่มงานกันโดยมี คุณยี้-ณัฐกุล เวชรักษ์ ผู้บริหารของโดฟได้กล่าวเปิดงานและกล่าวต้อนรับสาวๆ พร้อมทั้งอธิบายถึงคุณสมบัติเด่นของเจ้า Dove Heat Defence ตัวเอกของงานในวันนี้ ว่า "เป็นผลิตภัณฑ์ที่คิดค้นขึ้นช่วยปกป้องผมจากความร้อนโดยเฉพาะ และทำให้ผมสามารถทนอุณหภูมิได้สูงถึง 180 องศา (เซลเซ๊ยส)"  สาวๆ เลยสบายใจได้ว่าสามารถสวยกับการจัดแต่งทรงได้หลายรูปแบบมากขึ้นแล้ว เย้ๆ หลังจากนั้นคุณก้องก็ได้ขึ้นมาแนะนำตัวเองและช่วยไขปัญหาเรื่องเส้นผมที่หลายๆ คนสงสัยก่อนที่จะเริ่มเวิร์คชอปจริง

ช่วงเวลาเวิร์คชอป 3 ชั่วโมง กับคน 9 คน คุณก้องสามารถจัดสรรเวลาได้อย่างยอดเยี่ยมมาก ไม่แค่แนะนำเรื่องการจัดแต่งทรงผม แต่ยังตอบข้อสงสัยและปัญหาของแต่ละคนด้วย (ทีมงานปลื้มคุณก้องมาก ตอบปัญหาแบบไม่มีกั๊ก และสอน DIY ทรงผมเริ่ดๆ เพียบเลย) บางคำแนะนำที่มีประโยชน์ที่ทรายขอยกตัวอย่างนะคะ คุณก้องบอกว่าถ้าไว้ผมยาว แล้วอยากสไลด์ ก็ไม่ควรให้ปลายผมบางเกินไปควรให้มันหนาหน่อยๆ ไม่งั้นจะเป็นปลายดุ๊งดิ๊ง แล้วเวลาเซ็ทผมมันจะไม่สวย และคุุณก้องก็สอนการม้วนผมแบบง่ายๆ โดยใช้โรล์ ถ้าสาวๆ คนไหนไม่มีเวลาม้วนผมก่อนออกจากบ้าน แต่อยากได้ลอนหลวมๆ ระหว่างขับรถมาทำงานก็เอาโรล์ม้วนผมไว้ พอถึงที่ทำงานก็เอาออกจะได้ผมเป็นลอนเอานิ้วสางๆ หน่อยๆ ก็ได้เป็นลอนหลวมๆ สวยพอดี

หลังจากที่เวิร์คชอปเสร็จ โดฟก็ยังใจดีมอบผลิตภัณฑ์แบบยกเซ็ทให้กับสาวๆ เอากลับไปดูแลผมกันต่อที่บ้านด้วย งานนี้ทรายว่าทุกคนไม่ได้ตรงกลับบ้านเลยแน่ๆ สวยขนาดนี้จะกลับบ้านเลยได้ไงเนอะ  งานนี้ต้องขอบคุณโดฟ (Dove) ที่มาเป็นสปอนเซอร์ จัดกิจกรรมดีๆ ให้กับสมาชิกจีบัน ได้มาร่วมสนุกกันด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่า

ปิดท้ายด้วยรูปสวยๆจากสาวๆที่มาเวิร์คชอป คอยพบกิจกรรมดีๆได้ใหม่ในครั้งหน้าค่ะ 

ไผ่ไร้กอ

ไผ่ไร้กอ

Love you Jeban ^_^

FULL PROFILE