สาวๆจีบัน ใครขี่ Bigbike บ้างจ๊ะ

ใครที่นึกหน้าตาเจ้า bigbike ไม่ออกนี่เลยจ้า...

สาวๆคตนไหนขี่เจ้า Bigbike อยู่บ้างจ๊ะ
ขี่ยากมั้ยเอ่ย?? [ตามน้ำหนักแล้ว หนักพอดูเลย]

อ้อสนใจมานาน ตอนนี้ทำงานแล้วเลยอย่างได้มาครอบครองซักคัน...
แต่ก้ไม่เคยลองขี่เลยนะ  ขี่แต่ Fino wave ... ^^' ฮ่าาา

เคยลองจับของเพื่อนค่ะที่มหาลัย หนักมากประคองแทบไม่อยู่จริงๆถ้าขี่นี่คงไม่ไหวแค่ซ้อนยังกลัวง่ะถ้าขี่ได้จะแมนมาก
เราเคยลองครั้งนึงค้าบบ  ถ้าจับอ่ะหนัก แต่พอทรงตัวได้แล้วขี่อ่ะ เบาม๊ากกกก

ต้องลองๆ แล้วคุณจะติดใจ 
สนใจเหมือนกันค่ะ อยากลองถอยออกมามากๆ แต่ราคาคงโหดน่าดู มีไคพอทราบราคามันมั่งมั้ยอ่ะคะ
ขี่อยู่จ้า แต่ของแฟนนะ เพราะเราไม่มีรถ
เลยจำใจ ต้องขับคันเบ้งๆ (ของแฟนเป็นน้องๆรุ่น จขกท) คะ แค่ 150  CC
เราตัวเล็ก สั้น แค่ 155 ซม. เวลาขับเจ้านี่ทีไร คนมองกันทั้งบาง เฮอะๆๆๆๆ
ราคามือสองอยู่ที่ สองแสน ถึง สามแสนจ้า
ขึ้นอยู่กับของที่แต่งไปกับรถค่ะ  ระดับสองแสนก็มีแล้วนะ....
เพื่อนเราผู้ชาย แฟนสาวซื้อคันแบบนี้ให้ แล้วแฟนสาวเลยลองขี่ดูบนถนนในหมู่บ้าน ปรากฏว่า ขึ้นลูกระนาดแล้วยังไงไม่รู้สงสัยบังคับรถไม่อยู่ รถล้ม นิ้วก้อยขาดเลย หมอบอกว่า มันมีบางส่วนของรถที่แตกออกมาบาดนิ้ว แต่ส่วนไหนแล้วจำไม่ได้อ่ะ เราว่ารถเล็กๆดีกว่าไหมคะ ส่วนถ้าอยากได้คันใหญ่ก็หาสารถีรับส่งด้วยเลยดีกว่าปะคะ 55
แฟนเราขี่อยู่จ้ะ ไอ้ตัวเราเองไม่ขี่หรอก ไม่กล้าขี่ เพราะเค้าขี่ big bike ที่มัน big จริงๆ อ่ะ .. เราเลยได้แต่ซ้อนอย่างเดียว เราว่ามันได้บรรยากาศในการเที่ยวอีกแบบนึงน่ะ หลังๆ นี่เวลานั่งรถยนต์ไปเที่ยวแล้วแอบเบื่อ เพราะว่าต้องนั่งนานกว่าขี่รถเยอะเลยอ่ะ คิคิ .. ตัวรถเองนน.เยอะมากน่ะค่ะ ร่างกายต้องฟิตพอดูแหละถึงจะประคองรถได้ เพราะรถพวกนี้ เวลาบิดแล้วมันจะกระชากกว่ารถมอไซค์เล็กน่ะค่ะ ยังไง จขกท. ก้ลองดูน๊า :')
 หนูขี่ ฟีโอเร่ เหอๆ เนื่องจาก ตัวเตี้ย + ขาสั้น ป๊าซื้อให้ใช้ใน ม.
แต่เคยเห็นรุ่นพี่ขี่ บางทีก็ว่ารถจะใหญ่ไปไหน อิอิ
แฟนเราขี่ค่ะ แข่งด้วยนะคะ แข่งถูกกฏหมายนะคะ ^ ^ Honda CBR 250
ชอบน่ะเท่ห์ดี กำลังเก็บตังค์อยู่ค่ะ
เราขี่อยู่ค่ะ ^^ ขี่มาตั้งแต่อายุ 18 ตอนนี้มีเป็นของตัวเองแล้ว kawasaki ninja 650 ค่ะ ปัจจุบันอายุ 19 ถามว่าหนักมั๊ย ลองเอาของน้ำหนักซัก 200 โล ตั้งเฉียงๆ แล้วดันขึ้นให้อยู่แนวตรงสิ ส่วนความสูง ถ้ามีเทคนิคหน่อยจะโอค่ะ แต่ถ้าขับแรกๆเราจะกังวลเรื่องการเลี้ยวรถ ถ้าอยากขับ ก้อลองไปศูนย์บิ๊กไบค์ของฮอนด้าเลยค่ะ เค้าจัดอบรมคนขับบิ๊กไบค์ แต่ต้องหมั่นอัพเดทข่าวสารน๊า (ขับขี่ปลอดภัยนะคะ)
kkkkk

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again