แต่งงานเถิดน้อง!!!

0 9

สวัสดีคะ

วันนี้ว่างมากกก นายไม่อยู่นู๋เลขาเลยร่าเริง

พอดีช่วงนี้รู้สึกอึนๆ กับเรื่องการ(จะ)แต่งงานของเราอะคะ

คือว่าเราคบกับแฟนมา 6 ปีกว่าแล้ว ตอนนี้เราก็มาอยู่บ้านแฟนได้เกือบ 2 ปี เพราะใกล้ที่ทำงาน เดินทางสะดวก

ตอนแรกคิดหนักกับการขอแม่มาอยู่กับแฟน แต่พอแม่โอเคก็ดีใจไปตามระเบียบ

ตอนนี้พี่ส่วแฟน (มีทั้งหมด 3 คน) รวมถึงแม่แฟน ญาติๆ เริ่มคุยกันถึงงานแต่งของเราแล้ว

เพราะเค้าเห็นว่าอยู่กัน คบกันมาก็นาน ควรลงหลักปักฐานเป็นครอบครัวได้ซะที

รถก็มีแล้วเป็นของตัวเอง (เรากับแฟนช่วยกันอะคะ) บ้านก็ไม่ต้องเช่าอยู่

คงอยากให้เริ่มสร้างเนื้อสร้างตัวซักที ครอบครัวแฟนเลยให้เราไปคุยกับแม่

ไอ้คุยอะคุยได้ แต่เรื่องเงิน สินสอด การจัดงานควรเป็นผู้ใหญ่คุยกันใช่ไหมคะ

เราเองก็อยากแต่งนะ แต่คิดๆแล้ว เพิ่ง 23 เอง แฟนก็ 26 แต่จะให้รอยังไงก็ควรจะแต่งเป็นหน้าเป็นตาอยู่ดี

เครียดนะคะ ว่าจะเริ่มกับแม่ยังไง แต่ส่วนตัวเราว่าแม่โอเคแน่ๆ อาจมีปัญหาเรื่องเงินนั่นแหละ แอบขี้งก 555

แต่เรื่องเงินสินสอด ค่าใช้จ่ายๆ ไม่ห่วงเลยคะ บ้านแฟนพอมีหน้าตาทางสังคมเยอะอยู่ พอจะจัดไปวัดไปวาได้

บ้านเราสิ สังคมน้อย เงินก็ไม่เยอะ จะช่วยทางแฟนได้ไง กลัวเค้าหาว่าไม่ช่วยนะสิ

+++++ เฮ้อ การคิดจะแต่งงานเนี่ย มันยากจิงๆเนอะ +++++

ต้องใช้ชีวิตคู่กันมากกว่านี้ แล้วเรื่องต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นเราทั้งสอง ต้องฝ่าฟันไปให้ได้ ทุกๆเรื่อง

แฟนเองก็แอบไปบ่นกะเพื่อนว่าเราบ่ายเบี่ยง ไม่รู้อยากแต่งรึป่าว 555

ถ้าได้แต่งยังไง จะเรารูปมาอวดนะคะ

chompu1630

chompu1630

My Name is Chompu ka !!

FULL PROFILE