บริจาคผมให้คนเป็นมะเร็งเมืองไทยมีมั๊ยได้บุญมากน๊า

ป้าขี้สงสัยอีกแล้ว คราวนี้เร่ืองบริจาคผมจ้า ที่ USA มีเทรนด์ตัดผมบริจาคให้คนที่เป็นมะเร็งแต่ไม่มีปัญญาซ้ือวิกผมใช้เพราะว่าวิกผมแท้ที่นี่น่ะ แพงมากๆๆๆๆๆๆ แถมเด็กๆที่นี่เป็นมะเร็งกันเยอะผู้หญิงเราพอไปทำคีโมแล้วผมก็ร่วงหัวล้านไม่สวยนะ หลายๆคนนอกจากจะเจ็บตัวจากการทำคีีโมเล้วยังต้องอับอายเพราะผมร่วงหัวล้านอีกอ่ะ น่าเห็นใจท่ีสุด ป้าเลยเลี้ยงผมจนยาวถึงเอวแล้วตัดซะเป็นผมบ๊อบเลย เพ่ือนๆหลายคนบอกอย่าๆๆๆๆๆ กลัวตัวผมสั้นแล้วไม่เซะซี่
ป้าตัดอยู่ดี อยากทำบุญด้วยช้ินส่วนของร่างกายเรา ผมนี่เราบริจาคได้ไม่ต้องรอให้ตายซะก่อน ฮ่าๆๆๆ
เลยเอารูปมาให้ดู

หลักการบริจาคของที่นีมีอยู่ว่า
  • ผมตัดนานแล้วก็ยังใช้ได้ถ้าถักเป็นเปียไว้หรือมัดไว้เรียบร้อย
    ๊ผมทำสีมาใช้าไม่ได้จ้า
    ผมที่ตัดกองบนพ้ืนใช้ไม่ได้นะจ๊า ผมจากการโกนหัวก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันจ้า ผมแบบชาวเร็กเก้ หรือdreadlocks เอามาทำวิกไม่ได้จ้า ผมlayerใช้ได้นะถ้าแยกมัดกันมา อย่างน้องให้ยาว 10น้ิวความยาววัดจากต้นมัดถึงส่วนที่สั้นที่สุด คนผมหยิกอยากทำบุญก็ไปยืดมาก่อนนะ
    สระผมให้สะอาด และเป่าให้แห้ง ก่อนจะส่งใส่ในถุงพลาสติก กันราขี้น

• ถ้าเมืองไทยมีก็คงใช้หลักการคล้ายๆกันหละมีัง ถ้าไม่มีแต่อยากจะบริจาคละก้อ ส่งไปที่ที่อยู่ข้างล่างนี้เลยจ้า
    2925 10th Avenue
    NSuite 102Lake
    Worth, FL 33461-3099
    USA

• Please be sure to use the entire zip code when mailing. Thank you!
รูปก่อนตัดตอนผมยาวนะจ๊ะ

เตรียมพร้อมก่อนตัดด้วยความม่ันใจ มากิ ช่างผมสุดเก่งแห่งNew York บอกป้าที่หลังว่าเค้าต่ืนเต้วและเครียดมาตอนจะเอากรรไกรงับผมเรา เธอกลัวว่าเราจะร้องไห้เปล่ียนใจ น้องๆต้องม่ันใจก่อนจะตัดนะเปลี่ยนใจร้องไห้ให้ช่างตกใจไม่ได้
ตัดออกมาแย้วหลานๆ ยาวเป็นหางม้าเชียว แอบเห็นช่างหน้าซีดมือสั่นตอนเอาผมให้ป้าดู

มีลูกสาวTAZZIEสุดที่รักมาน่ังรอเป็นกำลังใจ
โป๊ะแช่.....ออกมาเป็นดังนี้จ้า

ภาพหลังดูเจ้าเลห์เล็กน้อย ฮ่าๆ เพ่ือที่จะยืนยันกับเพี่ือนๆว่า สวยเหมือนเดิม เปรี้ยวกว่าเดิมอีก เฮ่ๆๆ

ถ้าใครคิดจะทำก้อขออนุโมทนาบุญให้สวยๆใสๆ สวยทั้งข้างนอก และที่ใจ ขอให้มีความสุขยิ่งๆขี้นไปนาจ๊า

ป้าบี ใครอยากดูรูปเพิ่มหรือถามคำถามไปถามได้ที่ www.beenyc.hi5.com

website สำหรับบริจาคผมดูได้ที่นี่จ้า http://www.locksoflove.org/

รับไม่ได้.........กล้าเรียกตัวเองว่าป้าได้เยี่ยงไร
สวยเปรี้ยวเช่นนี้ เก๋มั่กเลยเจ้าค่ะ เซะซี่สุดๆ

สวยแล้วยังใจบุญด้วยยังงี้สิคะสวยจริง

โห..สุดยอดเลยค่ะ  ผมสั้นก็สวยมากเลยค่ะ  แอบชอบรูปแรกที่ผมพลิ้วๆ 
นี่แหละค่ะ  ผู้หญิงที่สวยจากภายในสู่ภายนอก
ไว้ผมยาวๆแล้วเอามั่งดีกว่า
ตอนนี้เล่นกะหัวมาเยอะมาก  อีกนานกว่าจะได้ตรงตามหลักการ..

หน้าสวย ผมสวย จิตใจยังสวยอีก
อย่าใช้คำว่าป้าสิคะ เรียกพี่สาวไปเลยยยยยยยยยยยยย
ผมน่าอิจฉามากค่ะ
แต่ผมหนูทั้งดัด ทั้งทำสี แถมยังเสียอีก 55+
มองไปอิจฉาไป อิอิ
สวยทั้งภายใน และ ภายนอก เอ้า...ปรบมืออออออออ......
ยังไม่เคยได้บริจาคผมอ่ะคะ เคยแต่ทำเรื่องบริจาคตากะร่างกายให้สภากาชาดอ่ะคะ อยากทำมั่ง ผมแตกปลายและเสยมากๆบริจาคได้่ไหมคะ สนใจมากมายคะ
โอ๋ชมกันอย่างนี้ป้าเขินตัวบิดเลยเฮ่ๆๆ  ขอบคุณ หลาน  nuni,OuM-oUm,minkysitcky,PrincessF นะจ๊า ป้าน่ะน้องชายเพ่ิงมีลูกเลยเป็นป้านี่ละจ้า
ป้าขอเป็นกำลังใจให้กับคนที่จะเลี้ยงผมและไม่ทำสีผมจนกระท่ังยาวเลยนะจ๊า ทำยากเหมือนกันเพราะกิเลสของแฟช่ันมันเยอะแต่ถ้าทำได้นี่รู้สึกอย่างกับได้ไปพิชิตยอดเขาสูงๆเลยนะจ๊า

รักสาวๆจีบันจังเลยจ้า

ป้าบี
หลานหริ่งหริ่งจ๋า อนุโมทนานะจ๊ะที่สนใจ ต้องเป็นผมที่ไม่เสียนะจ้า เลีี้ยงให้ยาวและรักษาให้ดีก่อนนะ ผมเสียเค้าเอาไปทำวิกไม่ได้จ้าทำออกมาแล้วก็จะดูเป็นผมไม่สุขภาพดี  เดี๋ยวคนป่วยใส่ออกมาแล้วดูสุขภาพไม่แข็งแรงจ้า
เอาใจช่วยให้ผมหายเสียเร็วๆนะจ๊า

ป้าบี
WOW!!!!
very coolz ka.....
don't call yourself  "ป้าบี" na ka.......
And...P'บี hv both Outer & Inner Beauty loey ka
สวยและใจบุญ เปรี้ยวสุดๆไปเลยค่ะ
โห งี้ไม่เรียกว่าป้าหรอกคะ เปรี้ยวมากเรยยยย กรี๊สสสสสสสสส น่าสนใจมากเลยคะ บริจาคผมให้คนเป็นมะเร็ง เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน

ดีมากเลยนะ ผู้หญิงกับความงามเป็นของคู่กัน ผู้หญิงไม่มีผม ก็หมดความมั่นจายยยไปเลย
โจ่ยเสี่ย มากๆ ค่ะ  หลาน beebee2929, และสำหรับหลาน bit_chy ป้าเพิ่งจะเห็นว่าไม่ได้ใส่ website ของการบริจาคผมให้ ป้าแก้ไขใส่ LINK ให้แล้วตอนใต้สุดของโพสต์นะจ๊า ลองเช็คดูน้า

ขอให้สวยๆกันทั่วหน้านะจ๊า

ป้าบี
เปรี้ยวมากกกกกกกกกกกกกกเริ่ดสุดๆๆ ไม่ใช่ป้าแล้ว เรียกพี่ยังแก่ไปเลย--*
สวยมากเลยคะ!!!
ตัดออกมาเปรี้ยวได้อีก เข้ากับหน้ามากๆเลยคะ
คิดถูกแล้วคะที่ตัด ลุคใหม่ไฉไลมากๆ
สุดยอดคะ เราเคยอ่านเรื่องบริจาคผมในหนังสือเซเว่นทีนแล้วอยากทำมากๆ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรยังไง ตอนนี้ติดอยู่ที่ว่าผมเราค่อนข้างเสียและติดสีเก่าที่ปลายผมนิดหน่อย เดี๋ยวตอนนี้จะเลี้ยงยาวเลยคะและจะบำรุงผมเยอะๆด้วย ยังไงก็ขอบคุณจขกท.มากนะคะ สวยแล้วยังใจบุญอีก ^^
ตัดผมสั้นแล้วดูเปรี้ยวมากค่ะ ไม่ป้าเลย สวยขนาดนี้อ่ะค่ะ
ง๊าาา ..เเย่จัง สาธุ สาธุ ขอให้บุญกุศลของคุณบีพี่สาวสุดสวยได้ทำไว้ จงเผื่อแผ่ให้ผมหนูหริ่งหริ่งมีสภาพที่พอจะบริจาคได้เตอะ...
เปรี้ยวววววววววววมากๆๆ

ผมสั้นนี่ได้ใจสุดๆๆไปเลยค่ะ
Wow..ผมยาวก็สวยเซ็กซี่ ผมสั้นกิ๊บเก๋แสนเปรี้ยว
หน้าสวยใจบุญพร้อม

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

สวยจากภายใน
เรื่องบริจาค ผม เนี่ย ที่เมืองไทยก็มีค่ะ เคยเห็นในทีวี แต่ไจำไม่ได้ ยังไงรอท่านอื่น มเพิ่มเติม หรือยังไงถ้าหารายละเอียดมาได้จะมาเล่าให้ฟังค่ะ
สวยแล้วยังใจดีด้วย

อนุโมทนาด้วยคนค่ะ
สวยทั้งภายนอกและภายใน สวยทั้งร่างกายและจิตใจ ใครได้เป็นแฟนช่างโชคดี ขอให้มีแต่ความสุขนะคะ เรามีแต่วิกที่เป็นผมปลอมเพราะผมจริงไม่มีปัญญาซื้อ ก็เปลี่ยนบ่อยราคามันไม่ค่อยแพงแต่คงใส่ไม่สบายเหมือนผมจริง เกิดมายยังไม่เคยใช้ผมจริงเลย อยากใช้บ้างจัง
อนุโมทนาด้วยค่ะ
ทราบข่าวเรื่องนี้เหมือนกันเลย search google ดู
ตอนนี้กำลังไว้ผมยาวอยู่ค่ะ ^___^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again