++ ช่วยแนะนำ น้ำยายืดผมถาวร ให้หน่อยนะค่ะ ++

อยากยืดผมมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะใช้น้ำยายี่ห้อไหน แบบไหนดี

ส่วนตัวเป็นคนผมหยักศก อยากให้มันตรงๆ เคยยืดมา2ครั้งแล้วแต่ใช้น้ำยาของที่ร้านแพงมากๆ แถมอยู่ได้ไม่นานด้วย

เลยอยากหาซื้อน้ำยายืดเอง แล้วให้ที่ร้านยืดให้ค่ะ

ที่ราคาไม่แพง , ยืดแล้วตรง ผมไม่เสีย, อยากให้มันอยู่นานๆ หน่อย เพราะไม่อยากยืดบ่อย

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
เรายืดผมมาหลายครั้งมาก ให้แพงแค่ไหน ดีเท่าไหร่ ก็ไม่มีถาวรหรอกคะ
เพราะผมเราที่ขึ้นมาใหม่ มันไม่ตรงด้วยเนี่ยสิ เราก็เบื่อเหมือนกัน เวลายืดมันใช้เวลานานมากกกกกกกกกกกกกก

Shiseido ดีที่สุดคะ ผมไม่เสียแน่นอน
เราปกติเป็นคนผมตรงแต่อยากยืดให้ผมนิ่มๆ อะคะ ถ้าอยากให้ทนนานมันก็แล้วแต่ผมเราด้วยนะคะ ว่ามันหยักศกหรือไม่หยักศก ถ้าหยักศก คงต้องยืด ปีนึงสัก 2 ครั้ง 
เวลาเรายืดมาถ้าอยากให้มันทนนานก็ทิ้งไว้สัก 3 วันค่ะ
แต่เราทิ้งไว้วันเดียวเองเพราะไม่อยากให้ผมตรงแด่วๆ แต่ควรทิ้งไว้ 2-3 วันกำลังดีที่สุดแล้วคะ
 เรายืดของ ชวาร์สคอฟ SCHWARZKOPF มาค่ะ 1500 บาท
ยืดออกมาดีมากๆ 3 วันแรกมันจะตรงดิ่งเลย แต่พอซัก 1 - 2 อาทิตย์ มันก็จะเริ่มตรงแบบธรรมชาติอ่ะ

เพิ่งไปยืด ชวาร์สคอฟ SCHWARZKOPF มาค่ะ 1600 บาท

ก็โอเคนะค่ะ ธรรมชาติดี ผมไม่เสียมาก 

เคยยืดของชิเชโด้ ก็โอเคเหมือนกันค่ะ

แล้วแต่ชอบเลย
เพิ่งยืดมาเมื่อวานนี้เองคะ

ก็ยืดของ Schwarzkopf ชวาร์สคอฟ มาค่ะ 1,200 บาท

เคยยืดของลอริอัล ไม่โอเลย

แนะนำยี่ห้อนี้จากช่างผมเลยค่ะ ถ้าผมหยักโศก หรือเคยดัดไว้ และผมเส้นใหญ่

ถ้ายี่ห้ออื่นเหมาะกับผมเส้นเล็กเป็นธรรมชาติแล้วผมบางก็ยี่ห้อไหนก็ไม่ซีเรียส
ความคิดเห็น
ลองยืดของชวาสคอพครั้งแรกและบำรุงด้วย ยอมรับว่าดีมากเลย ผมตรงเป็นธรรมชาติ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again