ทรงผมสำหรับผมหยักศก

สวัสดีค่าเพื่อนๆจีบัน 
ขอแนะนำตัวเองหน่อย ชื่อ ต้อง ค่ะ
อยากให้ดูทรงผมของเราในช่วงทำงานที่ผ่านมา 2-3 ปีนี้กันค่ัะ
.
.
.

เทรนผมมาแรงช่วง 4-5 ปีหลัง จะดูเป็นลอนธรรมชาติ สบายๆ ไม่ต้องตั้งใจเป๊ะมากนัก

เพื่อนเราหลายคนบอกว่าเราโชคดีที่ไม่ต้องเข้าร้านทำผมบ่อย ๆ

ไม่ต้องดัดผมมันก็ดีที่ไม่เปลืองอ่ะนะ บางครั้งก็อยากไว้ตรงบ้างไรบ้าง แต่ทำแล้วไม่โดนเลยจริงๆ 

ด้วยความที่ผมตัวเองเส้นเล็ก ไม่มีน้ำหนัก พอทำตรงๆจะดูเป็นคนหัวล้าน หรือไม่ก็หมวยมากในทันที

แต่ก็ยังดีที่เราไม่จำเป็นต้องหวีผมบ่อย ๆ นอนได้นานขึ้นอีกนิด อิอิ (ดูความขี้เกียจซะก่อน)

.
.
.

[[ ปัญหา ]] ของคนผมหยักศก คือ ชี้ฟู + ไม่เป็นทรง + หวียาก +พันง่าย 

ที่สำคัญคือ แล้วเราจะทำทรงไหนดี ??

เอ่อ...ประเด็นหลังนี้ตอบยากหน่อยขึ้นอยู่กับ งานที่ไป ความสะดวก และเวลาด้วย

.
.
.

คำชี้แจง ท ร ง ผ ม ทั้ ง ห ม ด ไม่ มี ก า ร ดั ด เ พิ่ ม แ ต่ อ ย่ า ง ใ ด ! !

.
.
.

พ ร้ อ ม แ ล้ ว รึ ยั ง เ อ่ ย

.
.
.

ทรงที่ 1 - รูปนี้หั่นผมสั้นมาก หลังจากไว้ผมยาวกลางหลัง เพราะรับปริญญา
กึ่ง - ประชดแฟน ให้รู้ว่าอยากได้ที่หนีบผมแล้วไม่ได้ 55+

ผลลัพธ์ - แฟนกลับชอบ แม่ก็ชอบ แต่ที่ทำงานรับไม่ได้ (ทอมชัดๆ)
ส่วนตัวเองชอบเป็นที่สุด คนอื่นไม่ชอบไม่เป็นไร

.
.
.

ทรงที่ 2 - ยาวมานิดก็ทำสี ผมสั้นทำเองได้ไม่ยาก
รูปนี้ไปงานแต่ง แสกฝั่งขวาแต่ไม่ได้เซตไรมากมันเลยแสกกลางอย่างที่เห็นในรูป 55+

.
.
.

ทรงที่3 - ยาวขึ้นอีกนิดกำลังสวย

.
.
.

ผูกโบว์ก็ได้

มัดรวบก็ได้

ถ้าสาง ก็ยังยาวได้

.
.
.

ทรงที่ 4 - ยาวขึ้นอีกก็ทำสีเองอีก ทองไปไหน (แฟน+เจ้านายรับไ่ม่ได้อีกละ)

.
.
.

เมื่อหัวเปลี่ยนสี

.
.
.

ทรงสุดท้าย - หัวปัจจุบัน เราชอบทำสีเอง (ก้มันถูกนี่นา ถึงจะสีไม่เท่ากันก็เถอะ ได้ความเร้าใจ อิอิ)

ขอบคุณสำหรับการติดตามชมและติชมค่า

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• ตัด-ซอย-เล็ม-เปลี่ยนทรง
  • ทำสี
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
เปนคนหนึ่งที่เปนปันหา แต่เลือกที่จะยืด - -
สวยทุกทรงเลย หุ่นดีเป๊ะมาก หน้าใส ชอบอ่ะ อันนี้ไม่ได้ดัด แต่มีม้วนบ้างหรือป่าวคะ
คุณ EmE เราไม่อยากยืดเพราะขึ้นใหม่รับไม่ได้แน่ๆ แล้วหัวลีบด้วยง่า 

คุณซอ มีทรงที่ 4 ลองม้วนที่ร้าน(ครั้งแรกและครั้งเดียว...มันแปลกๆ) แต่ทรงอื่นไม่ได้ม้วนเลยค่า
 อิจฉามาก ๆ เป็นคนผิวสวยมาก ๆ ใสมาก ๆ 
จขทก สวยมากก >< ปลื้มมากค่ะ ผมหยักกำลังพอดีสวยมากเลย >< ถ้าไม่บอกนึกว่าใช้โรลม้วนนะคะเนี่ยย
 สวยๆ เริ่ดๆ มากเลยค่าาาา ^^
 น่าอิจฉาผมจังเลยยยยย เค้าอยากมีผมแบบนี้ งอแง ๆ ๆ ๆ  
สวยแล้วอะ เซทดี ก็สวยได้
เหมือนกันเลยแต่....เราไปยืดมาประมา 2 ปีแระหลังจากนั้นมันก้อไม่เคยกลับไปหยักโศกอีกเลย (ใจอยากให้ไปหยักโศกอีกครั้ง) มีแต่ตรงช่วงผมหน้าเท่านั้นที่มันหยักเป็นรูปตัว S
ผมหยักศกเหมือนกันค่ะ จขกท.รูปหน้าสวย ทรงไหนก็ออกมาดูดีค่ะ แค่ทำสีนิดหน่อย ก็สวยได้ไม่แพ้ผมตรง

เราก็ผมหยักศก แถมหนามากๆๆ แต่ดันหน้าบาน ทำผมยากมากอ่า

เราก็ผมหยักศกเหมือนกันเลยค่าาา :))

มีแต่คนบอกว่าเราไปดัดผมมา 55

แต่มันก็เบื่อนะ .. อยากทำทรงอื่นบ้างงงงT^T

แต่เราไม่งามนี่สิปัญหา 55

จขกท.สวยทำทรงไหนก็เริ่ดค่ะ!!

ชอบทรงที่ไปงานแต่งมากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก >_<
.
สีผมสวย ความยาวกำลังดี ความหยิกกำลังดี น่ารักมากเลยอ่าาาา อยากให้หัวเราออกมาหยิกเท่านี้บ้างจัง >___<
.
คือผมเรามันหยิกธรรมชาติ(ลงโทษ) แล้วมันชอบหยิกเกินไป จัดทรงยากมากเลยค่ะ T_T 

เราก็ผมหยักศกค่ะ บางครั้งก็ฟู แล้วก็แห้ง อยากได้ผมตรงบ้าง อิอิ

เจ้าของกะทู้ขาวใสน่ารักจังเลยค่ะ แอบอิจฉาจังค่ะ

ชอบรูปแรกมากเลยค่ะ ลุคสาวเกาหลีเลยค่ะ

เจ้าของกระทู้สวยยย ผมก็ลอนกำลังดีเลยค่ะ

ใช้กล้องอะไรเอ่ยยย ยย ฮ่าๆ
ชอบจขกทจัง!
อุ๊ย เค้าเขิลแล้วง่า... ตอนเด็กๆ ตัดผมสั้นเท่าติ่งหูถูกระเบียบแล้วจะเป็นเป็ด ผมไม่สามัคคีกันมันจะกระดกตลอดเลย โตมาตอนเรียน ม.ปลายก็ซอยเรื่อยๆ จนอยู่มหาลัยไม่ซอยก็ทำสี เพราะว่ามันดูแลลำบาก รุ่นพี่ชอบเรียกหัวสิงโตบ้าง มาม่าบ้าง แอบนอย เลยหัวกุดเสมอมา แต่เราชอบอ่าน+ดูแฟชั่น เข้าเวปจีบัน อิอิ ต้องให้เครดิตการเปลี่ยนแปลงบ้างละ ทำให้เราเข้าใจตัวเองมากขึ้นจริงๆ ว่าทำได้ไม่ยากนะ ( ขอตอบแค่นี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาตอบต่อ) ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำชม กำลังใจมาตรึมเลยค่า
 เรามีลอนเหมือน จขกทเลยอะ แต่ตอนนี้ยืดแล้ว เพราะ อยากลอง เพื่อนๆที่คณะเสียดายแทนยกใหญ่เลย 55
ผิวสววจังค่ะ ไม่ด่างเลย  ลอนสวยมากค่ะ สีผมก็สวยค่ะ
รูปทรงที่ 3 สวยมาก ๆ เลยค่ะ
แง ผมเค้าก็หยักศก แต่ทำไมไม่สวยอย่างนี้น้า 
มันก็ต้องมีทริคนิดหน่อยน้า ถ้าผมเป็นลอนอยู่แล้วก็ใส่น้ำมัน และมูสบ้าง
แต่เราชอบใส่ลีฟออนของแพนทีนอ่ะ มันจะไม่แข็งเกินไป

สระผมแล้วควรใช้ครีมนวดทุกครั้ง มันจะช่วยให้ไม่พันกันเวลาหวี
หลังสระหมาดๆ ก็หวีให้ทั่ว ใส่ลีฟออนแล้วเอาไดร์จ่อแนวตั้งขึ้น ใช้มือประคองผมให้เป็นก้อนๆ
ขั้นตอนนี้อย่าสางผมอีก (มันจะเป็นคลื่นของผมตามธรรมชาติ)

พอเริ่มยาวก็ซอยบ้าง อย่าให้ช่างใช้มีซอยนะ ผมแตกได้ง่ายเลย
ช่างประจำเราย้ายร้านไปไหนแล้วก็ไม่รู้ (ครั้งละ 150 ฝีมือซอยเริ่ดมาก)

ถ้าไปงานก็ขยำมูส / ฉีดสเปรย์
เดี๋ยวคราวหน้าจะนำเสนอผลิตภัณฑ์จัดแต่งทรงให้เพื่อนๆ ดูอีกครั้งนะคะ
ขอตอบคุณ Pias นะคะ ส่วนมากจะมีคนถ่ายรูปให้ อิอิ แบบว่าเป็นงานเสริม เป็นแรงกระตุ้นที่ทำให้ตัวเองอยากสวยตลอด ตากล้องใช้กล้อง DSLR มีหลายค่ายเลยค่ะ  
วันนี้เข้ามาดูอีก ชอบอ่ะ ซอชอบทรงที่ 4 นะ ม้วนสวยมากเลย อยากได้ทรงนี้เหมือนกันนะเนี้ยะ แต่ซอหน้ากลมอ่ะซิ ไม่รู้จะเข้าป่าว ตอนนี้ซอไว้ยาวประมาณกลางหลังได้แล้ว ช่วงนี้ผมร่วงบ่อยอ่ะ อยากตัดเหมือนกัน แต่เสียดายอ่ะค่ะ แต่ถึงตัดตอนนี้มันก็คงไม่ได้ลอนสวยๆแบบนี้อ่ะ เพราะซอไปยืดมา แห่ะๆๆ ผมซอก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ ที่ไปยืดก็เพราะมันชอบพันกันอ่ะค่ะ เบื่อ

เอ้ออ....ซอถามหน่อยน๊า ต้องใช้ครีมบำรุงไรเหรอคะ ทำไมหน้าใสมากเลย ใช้มาส์คไรอ่ะ ตอนนี้ซอไม่ได้ใช้ไรเลย ไม่มีตัวช่วยไรเลย หน้าเหี่ยวหมดแล้วเนี้ยะ
ซอ ชมเกินไปละเนี่ย
ลองไปม้วนดูแล้วค่อยไปดัดดีกว่ามั้ย เพราะพี่ที่ทำงานหลายคนเห็นแล้วอยากดัด ดัดมาแล้วมันต้องจัดทรงดูแลมากกว่าผมตรง  เราก็อยากยืดนะ อิอิ เบื่อ....ง่าา

ส่วนครีมบำรุง ไม่ค่อยใช้ ส่วนตัวแพ้ง่าย ใช้อะไรก็แพ้เลยไม่ค่อยได้ใช้ แต่ที่ขาดไม่ได้คือกันแดดวุฒิศักดิ์
ถ้าแต่งหน้าเมื่อไหร่สิวตามา รุขุมขนกว้าง รอยแดงเยอะ แต่เมคอัพชวยเราได้จริงๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again