ทรงผมสำหรับผมหยักศก

3 50
สวัสดีค่าเพื่อนๆจีบัน 
ขอแนะนำตัวเองหน่อย ชื่อ ต้อง ค่ะ
อยากให้ดูทรงผมของเราในช่วงทำงานที่ผ่านมา 2-3 ปีนี้กันค่ัะ
.
.
.

เทรนผมมาแรงช่วง 4-5 ปีหลัง จะดูเป็นลอนธรรมชาติ สบายๆ ไม่ต้องตั้งใจเป๊ะมากนัก

เพื่อนเราหลายคนบอกว่าเราโชคดีที่ไม่ต้องเข้าร้านทำผมบ่อย ๆ

ไม่ต้องดัดผมมันก็ดีที่ไม่เปลืองอ่ะนะ บางครั้งก็อยากไว้ตรงบ้างไรบ้าง แต่ทำแล้วไม่โดนเลยจริงๆ 

ด้วยความที่ผมตัวเองเส้นเล็ก ไม่มีน้ำหนัก พอทำตรงๆจะดูเป็นคนหัวล้าน หรือไม่ก็หมวยมากในทันที

แต่ก็ยังดีที่เราไม่จำเป็นต้องหวีผมบ่อย ๆ นอนได้นานขึ้นอีกนิด อิอิ (ดูความขี้เกียจซะก่อน)

.
.
.

[[ ปัญหา ]] ของคนผมหยักศก คือ ชี้ฟู + ไม่เป็นทรง + หวียาก +พันง่าย 

ที่สำคัญคือ แล้วเราจะทำทรงไหนดี ??

เอ่อ...ประเด็นหลังนี้ตอบยากหน่อยขึ้นอยู่กับ งานที่ไป ความสะดวก และเวลาด้วย

.
.
.

คำชี้แจง ท ร ง ผ ม ทั้ ง ห ม ด ไม่ มี ก า ร ดั ด เ พิ่ ม แ ต่ อ ย่ า ง ใ ด ! !

.
.
.

พ ร้ อ ม แ ล้ ว รึ ยั ง เ อ่ ย

.
.
.

ทรงที่ 1 - รูปนี้หั่นผมสั้นมาก หลังจากไว้ผมยาวกลางหลัง เพราะรับปริญญา
กึ่ง - ประชดแฟน ให้รู้ว่าอยากได้ที่หนีบผมแล้วไม่ได้ 55+

ผลลัพธ์ - แฟนกลับชอบ แม่ก็ชอบ แต่ที่ทำงานรับไม่ได้ (ทอมชัดๆ)
ส่วนตัวเองชอบเป็นที่สุด คนอื่นไม่ชอบไม่เป็นไร

.
.
.

ทรงที่ 2 - ยาวมานิดก็ทำสี ผมสั้นทำเองได้ไม่ยาก
รูปนี้ไปงานแต่ง แสกฝั่งขวาแต่ไม่ได้เซตไรมากมันเลยแสกกลางอย่างที่เห็นในรูป 55+

.
.
.

ทรงที่3 - ยาวขึ้นอีกนิดกำลังสวย

.
.
.

ผูกโบว์ก็ได้

มัดรวบก็ได้

ถ้าสาง ก็ยังยาวได้

.
.
.

ทรงที่ 4 - ยาวขึ้นอีกก็ทำสีเองอีก ทองไปไหน (แฟน+เจ้านายรับไ่ม่ได้อีกละ)

.
.
.

เมื่อหัวเปลี่ยนสี

.
.
.

ทรงสุดท้าย - หัวปัจจุบัน เราชอบทำสีเอง (ก้มันถูกนี่นา ถึงจะสีไม่เท่ากันก็เถอะ ได้ความเร้าใจ อิอิ)

ขอบคุณสำหรับการติดตามชมและติชมค่า

tonggapu

tonggapu

FULL PROFILE