ผมอับชื้นเป็นอีกสาเหตุของผมร่วงขาดเปราะง่าย

5 5
 วันนี้ฝนตกหนัก เลยเอาทริคเล็กๆ น้อยๆ มาฝากสาวๆ กันจ้ะ

ถ้าสาวๆจีบันที่ตากฝน แม้จะเป็นละอองฝน ขอร้องนะคะ
กลับถึงบ้านพยายามสระผมให้สะอาด เพราะในน้ำฝนมีละอองฝุ่นสกปรกอยู่มากมาย
เป็นอีกสาเหตุของการเกิดเชื้อราที่หนังศรีษะ (เอ่อ...หนังหัวเรานี่ล่ะ) จ้ะ
สระผมให้สะอาด แล้วอย่าลืมนวดด้วยครีมนวดผม นะจ้ะ

เป่าผมให้แห้ง แล้วค่อยเข้านอนนะจ้ะสาวๆ ถ้ามีน้ำมันลาเวนเดอร์ ลองเอามาหยดสัก 2-3 หยด ที่ฝ่ามือแล้วลูบที่ปลายผม จะทำให้หลับสบายยยยยย รักษาสุขภาพด้วยนะจ้ะ วันนี้ขอตัวไปนอนล่ะ บ่ายบ๊าย 

tammytea

tammytea

FULL PROFILE