Review ' Loreal excellence creme สี น้ำตาลประกายหม่น ♥

1 7
 ตามหัวข้อเลยค่ะ :)
อันนี้คือสีผมก่อนทำนะคะ 

(คนขวาสุดนะคะ)

ตอนแรกคือหยกทำสี Bitter capuchino ' Palty แล้วก็ไปทำ Ash brown ของ น้องบลาย์ 
ใครอยากดูรีวิวสองอันนี้คลิ๊กที่น้องไก่เลยนะคะ มีรีวิวอยู่  ♥ 

จะเปิดเทอมค่ะแลยต้องย้อมกลับ ฮ่าๆ ตอนนี้ ม.5 แล้ว ไอ้เราก็ทำไงดีล่ะ
จะย้อมดำก็หัวคงดำปื้ดแน่ๆ ก็เลยไปด้อมๆมองๆ อยู่ Top's แล้วก็ Watson มานานแสนนาน
เล็ง Dark chocolate ' Schwarzkopf ที่มันไม่ใช่น้องบลาย์อ่ะค่ะ แล้วก็อันนี้แหล่ะ 
แห่ะๆ พอดีตอนทำไม่ได้ถ่ายรูปกล่องเก็บไว้ =  =''เลยไปหาสีที่มันใกล่เคียงที่สุดมา คือ แพ็กเก็จมันจะเป็นรูป นก สินจัย อ่ะคะ 
ที่เป็นคอลเล็กชั่น พวก ไอซ์คอมฟี่ แล้วก็จะเขียนหน้ากล่องว่า สีน้ำตาลประกายหม่น 
พอมันใกล้ถึงวันมอบตัวเลยต้องตัดสินใจ เอาวะ อันนี้แหล่ะเพราะดูแล้วดาร์กช็อกโกแลตมันออกจะแดงไปนิด
กลับบ้านมาก็จัดการให้พี่สาวละเลงหัวให้ ฮ่าๆ(ขอโทษนะคะ ไม่ได้ถ่ายตอนทำง่าTT) 
ทิ้งไว้ ครึ่งชม. กลัวดำไป -  -''

ออกมาดำปี๋เลยเเ้งงงงงงงง (วิบัติเพื่อเสียงและอรรถรส ฮ่าๆ)
แอบก่นด่าในใจว่ามันน้ำตาลหม่นยังไงเนี่ย 
แล้วก็สระผม พอผมแห้งปั้บก็รู้สึกว่า โอเคค่ะ ผมไม่ได้เสียมาก อีกอย่าง ครีมบำรุงก่อนหลังทำสีของเค้าดีมากจิงๆ 
วันสองวันแรกมันดำมากกกก ดำแบบไม่มีประกายเลย พอสระไปสองวันสีมันดูธรรมชาติขึ้นหน้าดูไม่ค่อยหลอกแล้ว
จะเป็นสีน้ำตาลเข้มมมมมมมมมมมมมม มาก เน้น ขอขีดเส้นใต้คำว่าเข้มจริงๆ ค่ะ
มันไม่ใช่ดำอะคะ เพราะลองเอาไปเทียบกับเพื่อนคนที่ผมดำมากๆดู ของเราอ่อนกว่าเค้านะ 
แล้วพอโดนแดดก็จะออกประกายทองๆแดงๆ ของสีผมเก่านิดนึง เพราะว่าไม่ได้ไปทำที่ร้าน เลยไม่ค่อยทั่ว 

มอบตัวผ่านมั้ย ผ่านค่ะ แต่จะบอกว่าโดนตัดผม ฮ่าๆๆ 
ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม ถึงต้องตัด ขึ้นม.ปลายมาเเล้ว ปีที่แล้วเค้าไว้กันยาวถึงกลางหลังยังไม่ว่าอะไรสักอย่างเลย
จะว่ากฏกระทรวงก็ไม่ใช่เพราะโรงเรียนอื่นเค้าก็ไว้กัน
หยกไม่ได้โดนคนเดียวนะคะ 
โดนทั้งระดับ และ โดน ทุก ม. ไม่มีเว้น แม้แต่ ม.6ที่จะจบแล้ว งงเง็งมาก เพราะแต่ก่อนระบบไม่ใช่แบบนี้ 
โดนตัดออกไป 12 ซม. แทบทรุดจากเกือบกลางหลังเหลือแค่บ่า 
แต่ยังไงก็ทำใจเปลี่ยนอะไรไม่ได้แล้ว โวยวายก็ไม่ได้อะไร ทำใจอย่างเดียว 5555
 เลยไปซอยไม่ให้มันกระดก 
ผลของการซอย บวกกับสีผม ก็ออกมาเป็นเช่นนี้ ...

คนซ้ายนะคะ '

ชัดๆ อีกรูป 

เหมือนผู้ชายจัง =///////= 
เห็นได้ชัดนะคะ ว่ามันไม่ได้ดำปื้ด ออกประกายนิดนึง 

สรุปผล
กลิ่น - ถือว่าฉุนค่ะ ถ้าเทียบกับน้องบลายหรือพัลตี้ แต่ก็ไม่มาก พอรับได้ 3/5
สี - น้ำตาลเข้มมากจริงๆ ใครที่ผมสีอ่อนมากๆ จะย้อมกลับสมควรย้อมสีนี้มากค่ะ เพราะสีคงจะออกมาสวยมากๆ 5/5
คุณภาพ - ตัวบำรุงดีมากค่ะ ทั้งก่อนแล้วก็หลังทำสี ทำให้ผมไม่เสีย แต่หักตรงแอบแพงไปไปหน่อย 4/5 

เอาเป็นว่าใครที่ผมสีอ่อนมากๆ ถ้าอยากจะกลับไปเป็นสาวผมเข้ม เฉดนี้ ถ้าย้อมจะสวยมากเลยจ้าาาาาา ! 
เป็นรีวิวที่อาจจะแพล่มมากไปสะหน่อย ขอโทษด้วยนะคะ 
ขอบคุณที่รับชมค่ะ ♥ 

YOXGE

YOXGE

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน ทุกคน :D ชื่อหยก ค่ะ

FULL PROFILE