(ทู้เซ็ง) คุณซะมีไม่ให้แต่งหน้า..ซวยแล้วไง

6 33
สวัสดีค่ะ สาวๆ วันนี้จะมาบ่นอ่ะ คุณซะมีไม่ให้แต่ง

หน้า คือมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรมากหรอก แค่มันเซ็ง

อ่ะ แล้วชั้นจะอยู่ได้ยังไงเนี้ยะ คือเรื่องของเรื่อง เมื่อ

คืนออกไปขายของ ซอต้องตื่นนอนตั้งแต่ เที่ยงคืน

หรือเที่ยงคืนครึ่ง ก้าวขึ้นรถไม่เกินตีหนึ่ง ไม่งั้นเด๋วจะ

สายค่ะ ระหว่างทางไปเอาของประมาณ 10 นาทีไม่

ถึง พอไปถึง เมื่อก่อนจะเป็นคนลงไปจ่ายเงินและ

เช็คของขึ้นรถบ้างเล็กน้อย แต่มาพักหลัง ซอไม่ลง

เลย ให้คุณซะมีลงไปจ่ายของ เช็คของขึ้นคนเดียว ก็

สงสารเหมือนกันนะ แล้วเราก็นั่งแต่งหน้าตะแล

ดแต๊ดแต๊อยู่บนรถ ก็โอเคนะ ไม่พูดอะไร พอเมื่อคืน

เกิดการผิดพลาด (มันไม่ใช่ครั้งแรกหรอก) คือตัวเค้า

ต้องเข้าไปจ่ายเงิน แล้วของที่มาขึ้นรถก็ไม่ทันได้

เช็ค ก็เลยพลาด ทีนี้ พี่แกหันมาบอกว่า คืนนี้ไม่ต้อง

แต่งหน้าได้มั้ย
ลงมาเช็คของก็ยังดี ไม่ต้องแต่ง

หรอก มาขายของ ไม่ได้ไปเดินห้าง ( เอาแล้วไง
ตู

ซวยเลย) ห้ามไม่ให้แต่งหน้า แล้วชั้นจะมีคิ้ว มีตา มี

ปาก มั้ยเนี้ยะคืนนี้ ชีวิตรันทดอีกแล้ว  ก็มีแค่นี้แหล่ะ

ที่อยากมาบ่น

แล้วสาวๆอ่ะจ๊ะ คุณแฟนห้ามไม่ให้แต่งหน้ากันบ้าง

ป๊ะ  (แต่คืนนี้ไม่ให้แต่งหน้า ขอแค่เขียนคิ้ว ทาปากก็

ยังดีโน๊ะ)

ซอรี่

ซอรี่

ชื่อซอค่ะ ชอบแต่งหน้า และสรรหาของอร่อย อิอิ

FULL PROFILE