เห่อครั้งแรกและครั้งยิ่งใหญ่ Etude + Skinfood จ้า* Vol.2

0 16

ต่อภาคสองนะค่ะ เนื่องจากรูปมันเยอะเกิน กินพื้นที่อัพโหลดไปเยอะมาก
ใครยังไม่ได้ดูภาค 1 มาดูได้ ที่นี่ ค่ะ

ต่อกันด้วยเซตของซีมเลยนะค่ะ  มาในกระเป๋าใบน่ารักๆ
ลาสยวินเทจแบบนี้ >///<

อันนี้เป็นรูปเจ้ากระเป๋าใบน้อย อย่างเดียวค่ะ
ลายน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกก >3<

รูปภายในกระเป๋า เป็นโล่งๆค่ะ  ตรงฝาเปิดจะมีช่องให้ใส่แปรง/มาสคารา/ลิปกลอส
อะไรต่างๆที่เป็นด้ามๆ

ต่อมาเป็นผลิตภัณฑ์ในกระเป๋าใบน้อยนะค่ะ
มาดูที่ตัวแรกกันเลย

เป็นแป้งดัง ตัวฮิต
Etude Secret Beam Powder Pact  เบอร์ 2
ไม่รู้ว่าคุณป้ารู้ได้ยังไงว่าฮิตอยู่ 555
สงสัย BA คงจะยุให้ซื้อนะค่ะ

ต่อมาเป็นน้องบลัชน้อยๆ อันเล็กมากกกค่ะ สีส้มสดใส เข้ากับสีผิวพอดี 55
เป็นคนไม่ผิใเหลือง - คล้ำ    ดำนั่นเองค่ะ 555
จากรูปจะเห็นว่ามันมีวิ้งๆ ด้วย  แล้วพัฟก็น่ารัก มว๊ากกกก   >3<

Etude Henna Fix Proof 10 Mascara
กล่องลายน่ารักได้อีก แถมด้านสีชมพูแรงได้ใจมาก 55
แปรงปัดง่ายดีค่ะ อยู่ทนหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้
แต่ชอบกว่า เมเบอลลีนด้ามชมพูอ้วนที่ใช้อยู่นะ

ต่อไปเป็น Etude Jumbo Pen Line
อายไลนเนอร์แบบเมจิก แท่งเบ้อเริ่ม
สังเกตจากขนาดของมันเทียบกับมือ
ไม่ดีเท่าไหร่ค่ะ พอผ่านปหลายชม. มันหลุดอ่ะ ... ไม่ทน เหมือนอายไลน์เนอร์เหลว

เอาทุกอย่างใส่กระเป๋าแล้วหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ
(แต่ยังไม่ได้เอาออกจากกลอ่ง  เห่อ 555 )

ต่อมามาดูฟากของสกินแคร์กันบ้างดีกว่า

ตัวแรก Etude Moisture Body Lotion ใช้ทาตัวจ้า

ต่อมาเป็น Etude Sleeping Pack ครีมใช้มาหน้าก่อนนอน
หลอดเล็กๆ สีชมพูอ่อน น่ารักน่าใช้มาก

Etude Yogurt Peel Cleasing Foam โฟมล้างหน้า
ถ้าเข้าใจไม่ผิดคิดว่าเป็นแบบตีฟองนะค่ะ  แต่พยายามตีแล้วมันไม่ขึ้นอ่า
ใครมีเคล็ดกัลช่วยมาบอกหน่อยค่ะ T^T

Etude HAppy Teatime Aloe Tea Cleansing Foam
โฟมล้างหน้อีกเหมือนกันจ้า

Etude  Pure Joy Restorative Cream
น่าจะเป็นครีมคล้ายๆมอยส์เจอร์ไรเซอร์ ครีมเนื้อขาว น่าปาด ๆ

ตัว Tester Gold Giwi Gift Set มีมาสองขวดเล็กๆ ในกล่องคือ Toner กับ Emulsion
ยังไม่ได้ลองเลยค่ะ

ยังเป็นเซตของ gold Giwi แต่เป็น Gold Giwi Sun Cream SPF36 PA++
หวังว่าจะกันแดดดี สีไม่วอก ไม่อยากแกะดูเพราะมีอยู่แค่สองซอง 55

Skin Food Facical Water Vita-C (Cream) มาในซฮงเล็กๆ ใช้ได้ประมาณ 1 - 2 ครั้ง
คาดว่าน่าจะช่วยเรื่องความขาวกระจ่างใสค่ะ

Skin Food Black Sesame Hot MAsk
มากส์หน้าแบบครีม  อยากลองม๊าก ๆๆ แต่ยังหาจังหวะไม่ได้

ข้ามฝากกลับมาฝั่ง Etude กับ Etude Essence Mask Vitamin A
มีอยู่ประมาณ 10 ซอง

ยังอยู่กับเจ้าเดิม Etude moisful mask คิดว่าน่าจะใช้ดีนะค่ะ
เพราะมันมาแค่ซองเดียว ไม่ใช่ของโหล 55

Etude Lemon Mask Sheet  ช่วยเรื่องความกระจ่างใส

Etude Vitamin C O2 White Mask Sheet
ช่วยเรื่องความขาวกระจ่างใส

กลับมาที่ Skin Food กับ Skin Food Rice MAsk Wash Off
ตัวนี้เคยใช้แล้ว ดีใจมากที่ได้มาด้วย
เพราะมันทำให้หน้านุ่มนิ่มๆ

Etude House Miss Tangerine Cream Choux Blusher
เป็นครีมบลัชในซอง น่าจะเป็นเทสเตอร์นะค่ะ
อยากลองใช้มาก แต่มีอยู่ซองเดียว จะใช้มั้งทีใช้ให้คุ้มงานไปเลย

Etude Precious Mineral BB Cream All Day Strong เบอร์สาม
หวังว่าจะไม่ลอกนะค่ะ เพราะครีมเกาหลีบางดีมันวอกเกิ๊นน

สุดท้ายแล้วจ้า
Skin Food Apple Vinegar Freash Foam โฟมล้างหน้า

ของทั้งหมดซีมไม่ทราบราคานะค่ะ
เพราะเค้าซื้อมาฝากอีกทีนึง  อยากทราบราคาตรวจสอบได้ในลิงค์เวบ Etude , Skin Food
ถามอากู๋เอาได้เลยค่ะ

จบกันไปแล้วสำหรับการเห่อ ๆๆ  เอาจริงๆ ตั้งกระทู้ก็เหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย 55
ขอบคุณที่เปิดดู  อย่าลืมคอมเมนตด้วยนะค่ะ

uzeema

uzeema

Zeemie✿

19 yrs --College students -- Anthropology--
Iowa, USA

Make up is magic ♥

*Judge me by what's in my head, not what's on my head*

FULL PROFILE