ท่านวดทั้ง5กระชับผิวหน้า

0 7

แต่ละวันช่างยุ่งเหยิง..

ร่างกายก้ทรมาน

ผิวหน้าก้เช่นกัน

ผิวหน้าของเราถูกรบกวนจากสิ่งต่างๆ จะตื่นสาย ทำงานไม่ทัน รถติด เจ้านายดุ จะเรื่องแฟน คนรอบข้าง อากาศร้อน  
ริ้วรอยจึงคืบคลานมาสู่ใบหน้า  

มาเติมพลังให้ผิวที่อ่อนล้าด้วยการนวดหน้ากันเถอะ

การนวดหน้าเป็นการเพิ่มอุณภูมิของผิวด้วยการขัดถูอย่างเบาๆและสม่ำเสมอ 

เพื่อกระตุ้นระบบไหลเวียนโลหิตและระบบเผาผลาญในเซลล์ผิว ช่วยขับของเสียออกจากร่างกาย

ผิวหน้าจะดูกระชับ แลดูมีเลือดฝาด มีโครงหน้าชัดขึ้น 

กระชับใบหน้าให้เต่งตึงสไตล์ญี่ปุ่น นวดเองก็ได้ง่ายจัง !

เพียงแค่ใช้สองมือเราและความเข้าใจเองค่า ลงมือกันเล่ย สาวๆ เตรียมกระดาษมาจด ลุย 

ก่อนเริ่มนวด ล้างหน้าให้สะอาดแล้วเช็ดให้แห้ง เปิดเพลงคลอเบาๆ(บรรยากาศเหมือนอยู่ในสปาเล็กน้อย) เหน็บผมขึ้นให้เกลี้ยง ใช้กิ๊บหนีบตัวดำๆ เหน็บผมม้าของท่านขึ้น ที่เหลือใช้แค่ความเข้าใจและสองมือเราเอง 
อย่าลืมว่าต้องนวดอย่างเบามือและเป็นจังหวะนะ  

อ่อ เกือบลืม เจ้าตัวช่วยน้อยๆตัวดี ฝ้ายใช้เบบี้ออยล์ของจอห์นสันคะ ถูกดีด้วย 
โดนมือแปบบเดียวนี่ ตัวลอยสบายจิงอะไรจริง ใครไม่ลองไม่รู้นะจ้า

สำหรับขั้นตอน ดูตามรูปเลยเจ้าค่ะ ภาพอาจจะเบลอๆนะค่ะ เมื่อคืนรีบถ่ายเด๋วแม่ต้องอาละวาดหนูแน่ คืนไม่ทันเสียค่าปรับ-_-; คิดว่าจะเอามาฝากสาวๆกัน ใครที่รู้สึกว่าช่วงนี้หน้าแห้งจัง หน้าไม่มีเลือดฝาด เชิญลองดูเลยค่ะแล้วจะพบกับความมหัศจรรย์ของสองมือเรา ฝ้ายลองมาหมดทุกท่าแล้วค่ะรับรองง เลยว่าใครทำแล้วผ่อนคลายชัว ทำไปทีละขั้นนะแล้วจะพบว่า ทำเองก้ได้ง่ายจัง DIY ค่า
อย่าลืมว่านวดอย่างเบามือและเป็นจังหวะ อย่ากดแรงๆเด๋วหน้าก็เป็นริ้วรอยหมดหรอก

ลุยโลดค่าาาา

เสริมนิดนึงหลังนวดวิธีที่เราใช้นะอ่านเจอจากหนังสือ ใช้ผ้าขนหนูอุ่นๆคลุมหน้า โดยนำผ้ามาชุบน้ำร้อนแล้วบิดให้หมาด แล้วใช้ผ้าขนหนูคลุมศรีษะไว้เหมือนกระโจม*(เงยหน้ามองเพดานไว้แล้วใช้ผ้าขนหนูคลุมหน้าเอาไว้ งงป่ะ !)

สำหรับเราเราลองแล้วรู้สึกหน้ากระชับ แลดูมีโครงหน้าขึ้นและรู้สึกผ่อนคลาย นวดอย่างน้อยสุดสัปดาห์ละสองครั้งขึ้นอยู่กับความขยันส่วนบุคคลจ้า ใครขยันหน่อยก้ทำเช้าทำเย็นใครขี้เกียจทำก่อนนอนก็ได้จ้า

แค่นี้แล้วล่ะลาไปก่อน ขอบคุนที่แวะมาเยี่ยมชมค่ะ  

Kaichickechee

Kaichickechee

=')

FULL PROFILE