ช่วยด้วยคร่า!! ประจำเดือนมาแล้วผิวหมองคล้ำ แปลกมั้ย?

0 8
ไม่อยากเป็นแบบนี้เลยคะ ปกติแล้วเป็นคนประจำเดือนมาไม่เคยปกติอยู่แล้วตั้งแต่เด็ก ประมานว่าสามเดือนมาครั้งสี่เดือนมาครั้ง ส่วนเรื่องผิวพรรณก็เป็นแปลกๆบางช่วงก็สว่างบางช่วงก็หมองส้ะงั้น ก็เลยสังเกตุมาตลอดว่าเป็นเพราะอะไร กินอะไรผิดหรือใช้อะไรผิดรึป่าว จนช่วงหลังนี้ ประจำเดือนไม่มาสี่เดือน วันนั้นได้ไปงานรับปริญญาเพื่อน ผิวพรรณเปล่งมากคะ แล้วพอกลับมาปรากฎว่าประจำเดือนมาตั้งแต่วันนั้นผิวหมองคล้ำอย่างเห็นได้ชัด ไม่ใช่แค่หน้านะคะทั้งตัวเลยคะ ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นเพราะประจำเดือนแน่ๆ เพราะทุกครั้งที่มันมาเราก็แย่ทุกครั้ง ไม่อยากเป็นแบบนี้เลยคะ อยากผิวพรรณเปล่งเสมอๆ เคยได้ยินแต่ว่าประจำเดือนมาแล้วผิวจะดีขึ้น แต่ทำไมเราแย่ลงล้ะคะ เราควรทำไงดี มียาหรือหมอรักษารึป่าวคะ (อีกอย่างนะคะคือปกติเราทานยากลูต้าผิวขาวสม่ำเสมอคะเป็นเพราะยากลูต้ารึป่าวที่ทำให้ร่างกายเราผิดปกติ) ถ้ามีคนตอบจะเป็นบุญคุณมากเลยคะ

noon_

noon_

นุ่น

FULL PROFILE