เห่อ/////แต่งหน้าทำผมให้เพื่อนไปงานใหญ่ครั้งแรก

4 20
พอดีเพื่อนสาวมีเรื่องให้ช่วย เพราะว่าปีที่แล้วชีไปตัดชุดและแต่งหน้าทำผมร้าน
ผลออกมาคือ ไม่สวยและแพงมาก รวมๆแล้วเกือบหกพันอ่ะครับ
ออฟก็เลยรับปากว่าจะช่วยตั้งแต่ปีที่แล้ว

แล้วออฟก็ได้โจทย์มาว่า "แต่งแบบเอาให้แฟนจำไม่ได้"

พระเจ้าชั้นไม่ใช่มืออาชีพขนาดนั้นนะ

จริงๆงานมันผ่านมาซักพักแล้วครับแล้วก็ตั้งใจจะทำตั้งแต่ได้รูปมาใหม่ๆๆ
พอจะกดส่งเน็ตดันหลุดก็เลยขี้เกียจทำต่อ วันนี้ฤกษ์ดีก็เลยมาตั้งดีกว่า

เพราะว่าวนเวียนอยู่ในเว็บนี้นานมากกกกกกแต่ไม่ค่อยได้ทำประโยชน์อะไรเลย

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆที่กำลังคิดอยู่ว่าจะใส่เสื้อผ้าแต่งหน้าทำผมไปงานยังงัยดี
ไม่มากก็น้อยนะครับ
เริ่มกันเลยดีกว่า

อันนี้แสงบางมุมนะครับ จะเห็นได้ว่าหน้าไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่

อันนี้แสงในห้องแบบสวยๆเนียนๆครับ

อิจฉาขาอ่า ขาเรียวสวยมาก

อันนี้รูปคู่ให้ใครๆๆอิจฉาเล่น รวมทั้งเราด้วย

คือ ออฟไม่ใช่ช่างมืออาชีอะไรนะครับก็พอแต่งเป็นเพราะพี่ๆในจีบันคอยให้ความรู้
แต่ที่เอารูปมาวันนี้ก็เพราะว่า จะได้ช่วยกันวิจารณ์นะครับว่าพอใช้ได้รึเปล่า
ยังงัยก็วิจารณ์ได้เต็มที่เลยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุงฝีมือ

ถ้าเสียงตอบรับดี วันหลังจะมาทำฮาวทูให้ดูนะครับ
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นล่วงหน้านะครับ

ป.ล.ทั้งสองคนเป็นเพื่อนของออฟนะครับ
ถ้าวิจารณ์กรุณาวิจารณ์ฝีมือนะครับอย่าวิจารณ์บุคคล
ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

loveprince

loveprince

ยังงัยก็ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ จะพยายามอัพเดทการแต่งหน้าใหม่ๆมาให้ดูกัน

FULL PROFILE