All My Head::::4 ปีผ่านมารวบรวมทรงผมที่ผ่านมาแล้วไป

0 17

สวัสดีค่ะทุกคนในจีบัน!!!!!!!

ขณะนี้เกิดอารมณ์ไหนก็ไม่รู้อยากลอง   กับเค้าบ้างอะไรบ้าง...=..= เขินนะ 555 แต่อยากอ่ะ ฮี่ฮี่
เลยนั่งขุดรูปตัวเองมาแปะใส่บ้านแห่งนี้เล่น ^^

4 ปีสำหรับการเรียนในมหาวิทยาลัย สาวๆหลายคนก็คงเปลี่ยนทรงกันเป็นว่าเล่นแล้วใช่มั้ยค่ะ???
แต่สำหรับเนส มันมีไม่กี่ทรงเองค่ะ 5555555555555+

ด้วยความที่เป็นคนค่อนข้างขี้เกียจดูแลผม(มากๆ) เลยไม่ค่อยได้ยุ่งวุ่นวายอะไรกับมัน(นี่ไม่ยุ่งแล้วนะค่ะ!!!!)

ระดับความยาวที่สุด ::  เกือบๆกลางหลัง
ระดับความสั้นที่สุด  ::  ต้นคอ
สภาพผม :: ยักโศก/ เส้นใหญ่/ แข็ง/ สีติดยาก/ ดำมากกกก
การดูแลรักษา  ::  สระปกติ ทรีทเม็นท์บ้าง...ไร....บ้างนานๆที
สิ่งที่เคยกระชำทำราว  ::  ยืด/ ดัด/ ทำสี/ ฯลฯ

มาดูกันว่าเนสมีสภาพเป็นยังไงบ้าง
สำหรับทรงผมตลอดระยะการเรียน 4 ปีในมหาวิทยาลัย
เพื่อเป็นแนวทางสำหรับน้องๆหรือคนอื่นๆที่มี
สภาพใบหน้ากลมๆเหมือนเนสนะค่ะ ฮ่าาาาา ^______^

ปี 1

อ้วน & อืด......ไม่ดูแลตัวเอง
ช่วงนี้เป็นช่วงที่เพิ่งเข้าม.ค่ะ  ดัดผมเพราะแรงยุย่งของผู้เป็นมารดา
แรกๆก็คิดว่าน่ารัก 555+ ไปๆมาๆนั่งดูตัวเองและคนรอบข้างกรอกหู
ว่ามันดูอ้วนและอืดมากกว่าเดิม(ปกติก็บวมอยู่แหละ =..=*)

ทรงนี้จึงสถิตอยู่กับเนสประมาณ 1 เทอม....

เทอม 2 จึงกลายเป็น....

หันผมทิ้งซะเลยไว้ผมยาวตอนม.ปลายมา 3 ปีไม่คิดเสียดายเลย 5555+
ช่วงนี้เริ่มดูแลตัวเองมากขึ้นกว่าเดิม ขาวขึ้นนิดๆ จากการหันมาพึ่งพากันแดด ><"

พอตัดผมออกไปเลยเป็นจุดเปลี่ยนแห่งชีวิตว่าฉันคงเข้ากับผมสั้นมากกว่าแหละ(มั้ง)

หลังจากนั้นเป็นต้นมา....เนสก็ไม่เคยคิดจะไว้ผมยาวอีกเลย ฮ่าาาาาาา

ปี 2
เสพติดการตัดผม...
สั้น...สั้น....และสั้น....

ช่วงนี้พยายาม(แล้ว)อัพตัวเองให้ดูดีขึ้นมาหน่อย ไม่อยากจะบอกว่าเป็นเพราะเริ่มเล่นจีบัน!!
5555555+ เห็นสาวๆในบ้านนี้สวยๆงามๆกันทั้งนั้นเราจะช้าอยู่ใย.....

ปี 2 เป็นปีที่ตัดผมเป็นว่าเล่นเลยค่ะ แต่รักษาระดับให้อยู่ประมาณต้นคอไม่ให้สั้นไปกว่านี้
เพราะมากกว่านี้ก็เหมือนการฆ่าตัวเอง ฮ่าาาาา สังเกตได้ว่ารูปแรกยังคงมีเค้าของ
ผมดัดอยู่....หลังๆมาตัดจนเชื้อผมดัดหายไปหมดแล้วค่ะ

แล้วก็ยังเป็นช่วงที่เริ่มทำสีผมบ้าง ยังไม่กล้าจัดจ้านเท่าไร
เลยเป็นสีน้ำตาลอ่อนพื้นๆไป...นู๋เป็นคนไม่แร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงง >///<

ปี 3
หนูโตเป็นสาวแล้วนะค่ะ
T^T ฮื่อออออออออออออออ   มหกรรมหน้าเน่า!!!

ลาก่อนหน้าใสๆ T^T 
เตรียมพร้อมรับความทุกข์จากเจ้าสิวเวรสิวกรรม(ม๊ายยยยยยจิง!!!)

คงมีสาวๆหลายคนได้อ่านกระทู้นี้ของเนสแล้วนะค่ะ(มีมั้ยเอ่ย???)
www.jeban.com/viewtopic.php
ซึ่งเป็นกระทู้รักษาสิวของเนสเองค่ะ
บอกไว้เลยว่า so sad มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
สิวพากันระเบิดลงหน้า เกือบครึ่งปีที่สิวมากมายมหาศาลอยู่บนหน้า ><
แต่ด้วยความอึด ทึก ทน
เราผ่านมันมาได้อย่างภาคภูมิใจ 55555555555555+
หนังหน้าก็กลับมาดีขึ้นอย่างไม่หน้าเชื่อ!!!!!

พูดถึงทรงผมของปี 3 ....ก็ยังคงคอนเซ็ปต์เดิม.....5555555
ไม่มีอะไรเลยแล้วมาทำ ALL MY HEAD ทำไมหว่า????  (อย่าว่ากันน๊าาาา ><'')

อันนี้ทำสีผม น้ำตาลประกายเทาของอะไรสักอย่างจำมิได้....=3=
แต่คือรูปแรกสีในร่มจะชอบมากๆสวย....^^ แต่พออกแดดแบบรูปที่สอง
มันประกายแบบส้มบรอนท์เลยที่เดียว....ไม่ปลื้มเท่าไรค่ะ

ต่อมาริอาจอยากลองโทนแดง!!! เกาหลีๆๆๆ
แป๊กค่ะแป๊ก!!!! อยู่ไม่ทนจริงๆสีแดงเนี่ยยยยยยยยยย T^T
รูปด้านขวาบนถ่ายในร่มมองไม่ค่อยออกแต่พอออกแดดรูปด้านล่างก็อะร่างฉางเลย!!! 55555

แดงดี >______< แต่ไม่ทนค่ะ สีแดงพอมันหลุดก็จะป่วยที่สุดของที่สุด!!!!

ทรงผมตอนนี้ไม่ค่อยได้ตัดแล้วค่ะ ปล่อยยาวมาเรื่อยๆประบ่า ถือว่าเป็นความยาวที่ชอบที่สุดแล้ว

ปี 4
เยอะที่สุดแล้วฉ้านนนนนน ><

สนุกกับการทำไฮไลท์ - ซอฟท์ไลท์เป็ว่าเล่นเลยค่ะ บนหัวไม่รู้มีกี่สี 5555555+

สีมีเพี้ยนบ้างนะค่ะ ตามแสงที่ถ่ายรูปออกมา....
พอสีเริ่มหลุด......จากการโดนน้ำทะเลกัดเซาะ!!!

ไฮไลท์ก็กลับกลายร่างเป็นสีตะกูลแว๊นทองเชียวววววว
ช่วงนี้แม่รับไม่ได้กับหัวคุณลูกแล้วค่ะ มันทองๆด่างๆ

ต่อไปเป็นการตัดสินใจดัดผมอีกครั้งหลังจากผ่านมา 3 ปี พร้อมกับกลับมา
ทำสีที่ชาวบ้านเค้าทำกัน.......

ขอเล่าก่อนว่าตอนคิดจะดัดใช้เวลาคิดนานมากกกกก เพราะอะไรทุกคนเลื่อนเม้าส์ขึ้นไปรูปแรกค่ะ!!!
คือ กลัวจะซ้ำรอยความอืดบวมแบบเดิมมากกกกก แต่ที่ตัดสินใจดัดเพราะคิดว่า
ตัวเองดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ(บ่ะ!!!!!) คงไม่น่าเกลียด(มั้ง???)
สุดท้ายเป็นไงเป็นกันค่ะ ทำเถอะ!!!!! นั่งลุ้นไป 4 ชั่วโมง
ทำสี และ ดัด

ผ่างงงงงงงงงง!!!!

เซ็นเซอร์หน้าคุณแม่ไว้ก่อน เดี๋ยวใครรู้ฮ่าาาาา
รูปนี้เป็นคืนที่ทำเสร็จสดๆร้อนเลย ลอนผมยังไม่สวยเท่าไร
สีผมก็เป็นน้ำตาลอ่อนประกายเทาของดีแคชค่ะ แต่พอโดนแฟรชก็ออกแดงตลอดเลยเสียใจ T^T

2 ภาพข้างบนเป็น 2 สัปดาห์ต่อมาจากการทำสีและดัด(แต่ดัดใส่ชุดเดียวกันกับวันทำเลยอ่ะ 5555)
สีแต่ชัดที่สุดแล้วค่ะ น้ำตาลประกายม่นๆเทาๆ แอบออกส้มๆแดงๆเล็กๆแล้วแต่แสง
ส่วนลอนดัดก็กำลังดีค่ะ ดูเซอร์ๆนิดๆ เกาหลีหน่อยๆ ฮ่าาาาาาาาาาา (ไม่มีใครชมเราเราก็ชมตัวเองไป)

สุดท้ายของ ALL MY HEAD แล้วค่ะ(ในที่สุด T^T)
เนสย้อมสีผมโดยใช้ Liese โฟมเปลี่ยนสีผม สี Marshmellow Brown 1 กล่อง
สีจะออกน้ำตาลประกายส้มค่ะ กลิ่นฉุนหน่อยๆ แสบตานิดๆ
แต่สีออกมาสวย สม่ำเสมอมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เหมือนทำที่ร้านเลยค่ะ ปลื้มๆๆๆ ^_____^

ส่วนลอนผมเนสใช้ที่ม้วนผมไฟฟ้า ขนาด 26 นิ้ว ม้วนเฉพาะปลายผมอย่างเดียว
จากนั้นก็ขย้ำด้วยมูสเลยค่ะ ก็ออกมาเป็นทรงนี้น่ารักแอ๊บแบ๋วที่สุดในชีวิตเนสแล้ว 5555555555+
เกิดมาเป็นสาวอึด ทึก ทน ทำตัวน่ารักที่สุดก็แค่นี้แหละค่ะ เคี้ยกๆๆๆๆๆๆ ><"

เห้อออออออออออหมด!!!!
อาจจะดูไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไรนะค่ะ เพราะเนสไม่เคยคิดจะอยากต่อผมอะไร
แบบคนอื่นบ้าง เลยไม่ค่อยมีแบบสั้นๆยาวๆให้ดู มีแต่สั้นและสั้นอย่างเดียวเลย
แต่มันก็คือตัวตนของเราที่สุดแล้วค่ะ ^^

สุดท้ายถึงสาวๆทุกคน
ทรงผมก็เป๋นแฟชั่นอย่างหนึ่ง แต่เราก็ต้องคำนึงถึงเหมือนกันว่า
มันทำให้เราเป็นตัวของตัวเองหรือเปล่านะค่ะ

" ราตรีสวัสด์ค่ะ สาวๆแห่งบ้านจีบัน "

N.E.S

ืN.E.S.

ืN.E.S.

เป็นแค่ผู้หญิง ธรรมดาๆคนนึ่งที่อยากสวยขึ้นเรื่อยๆ เลยสิงสถิตอยู่ในจีบันเพื่อสูบความสวยใส่ตัว 5555+

FULL PROFILE