จะออกกำลังกายท่าไหนถึงจะลดช่วงบน อก ไหล่ และหน้า ได้

ตั้งแต่ที่ตั้งใจลดแบบจริงจังจนตอนนี้ลดไปได้ 11 KG โดยวิธีลดอาหาร ออกกำลัง(วิ่งและว่ายน้ำ) ไม่พึ่งยา ช้าแต่ชัวร์

แต่ตอนนี้มีปัญหาคือ ช่วงล่างลดลงอย่างเห็นได้ชัด แต่ช่วงบนและใบหน้าไม่เห็นลดลงเลย จะทำไงดี ต้องออกกำลังกายท่าไหนถึงจะลดช่วงบน อก ไหล่ และหน้า ให้เล็กลงได้ คร้าบบบบ  ใครก็ได้ช่วยทีตอนนี้รู้สึกตลก หุ่นตัวเองมาก

ใครรู้บอกที หรือเราต้องเข้า fitness ให้ Trainer ช่วยคร้าบบบบ
เราก็กำลังลดอยู่นะ ใช้วิธีกินน้อย แต่บ่อย เลือกกิน เอาอ่ะ
แป้ง ขนม ไม่กิน กินแต่ ปลา ผัก ผลไม้ ซูปเปอร์ลอส แล้วก็ออกกำลังกาย
ตอนนี้ลดไปได้เยอะอยู่ ส่วนเรื่องออกกำลังกาย เราจะใช้วิธีว่ายน้ำ กับเข้าฟิตเนสอ่ะ
แต่เอ๊ะ จขกท เป็นผู้ชายนี่น่า จะลดอกทำไมอ่ะค่ะ งง เพราะพี่ที่ทำงานของเราเค้าอยากมีกล้ามอกกับไหล่ใหญ่อ่ะค่ะ ส่วนใหญ่เค้าจะเน้นเล่นสร้างกล้ามเนื้อน้า พวกผู้ชายอ่ะ ส่วนหน้านี่ มันน่าจะเป็นกรรมพันธ์นะ เราว่า เพราะเราเป็นคนมีเนื้อแก้มเยอะ น้ำหนักลด แต่เนื้อแก้มไม่ลดอ่ะ ^^"

จริงครับที่ผู้ชายควรจะมีกล้ามอก แต่ผมว่าผมตัวหนาไปเปล่า รู้สึกไปเองเปล่าไม่รู้ ว่าตัวเองไม่สมส่วน ข้างบนใหญ่ข้างล่างเล็ก และยิ่งวันก่อนมีคนมาทักยิ่งเสียเซ้วเลย

เป็นธรรมดาของผุชายนะคะที่จะมีช่วงบนใหญ่กว่างช่วงล่าง...ไปอ่านหนังสือมาเจออ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again