เมคอัพเบส ยี่ห้อไหนดี...?..

ตอนนี้อยากได้เมคอัพเบสน่ะคะ เราจะทาหลังครีมกันแดดแบบทาทั่วทั้งหน้าน่ะแล้วค่อยลงแป้ง
อยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้มาก่อน ว่ายี่ห้อไหนดีกันบ้างจ๊ะ
ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
กำลังเล็งอยู่เหมือนกันค่ะ มารอคำตอบด้วย (สนใจเบสซุค แต่ราคาโหดเหลือเกิน...)
เบสซุค ยี่ห้อไหนน่ะ งง
เราใช้ของ KISS ก็ดีมากเลยนะคะ
600 เองค่ะ
ใช้แล้วทั้งวันหน้าไม่หมอง+ไม่มัน
ยิ่งใช้กะแป้ง LM นะ เนียนกริ๊บค่ะ

เบสซุค น่าจะเป็น SUGGU นะ
ช่วยตอบแทน :-)

star white ของลาเนจตร่า
วิ้งๆแบบสไตล์สาวเกาหลี
ซื้อที่เจ๊เล้ง 690
พี่ที่เคาเตอร์น่าร๊ากกมากเรย ปาทับจัยคร่า
Base SUQQU จ้า เนียนมากกก แต่แพงหน่อย
ถ้าเอาราคาย่อมเยาว์ก็ Kiss คุมมันดีจ้ะ
หรืออีกยี่ก้อ Model Co ก็เนียนเด้งดี
SUQQUนี่ยี่ห้อ?
Paul & Joe  
เราใช้ makeup base ของซุคกุคะ เนื้อเนียนดีคะ ของเราสีชมพู
ทำให้หน้าสว่างไบร้ขึ้นคะ
suqqu แบรนด์ญี่ปุ่นน่ะค่ะ อยู่อิเซตันกะชิดลม (เคยใช้คิสแล้วหล่ะ แต่อยากเปลี่ยนมั่ง)
เบส suqqu อีกเสียงค่ะ แต่ไม่คุมมันนะ

สงสัย สิ้นเดือนนี้ต้องไปสอยมั่งแล้ว suqqu เนี่ย ได้เวลาเสียทรัพย์ หุหุหุ

ชอบ kiss คุมมันดีเยี่ยม

Suqqu เราก็ใช้อยู่ ก็ดีนะ แล้วเพื่อนๆ ใช้แล้วสิวขึ้นบ้างป่าว ช่วยตอบ
etude กับ missha อะ
เบส kiss ซื้อไหนได้บ้างคะ ที่ไม่ใช่ตามเวบ
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=donotremember&group=4
Review "BRTC caviar gold BB" เด้งกระจาย

suggu อ่านว่าอะไร หาซื้อได้ที่ไหน
suqqu อ่านว่า ซุค อ่ะค่ะ
เบส คิส ซื้อที่ไหนอ่า ๆ
suqqu อ่านว่า ซุคกุ
เบส Kiss ซื้อ แพลทินั่มชั้น 1

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again