จัดฟัน สีอารายยย

อาจจะดูไร้สาระนะคะ

แต่เปนปันหาทู๊กที ที่ต้องไปเปลี่ยนสียาง

ครายมีไอเดียดีดี

สียางสีไหนใส่แร้วสวยมาบอกกานหน่อยจิ  อิอิ

ตอนเราจัดเเบบว่าขี้เกียจเลือกอ่ะ เอามันซ่ะทู๊กสีเลย เราว่าสวยดีออก
คือว่าไม่เคยจัดฟันหรอกนะ หุหุ แต่แบบว่าวันก่อนที่ไปขายของอ่ะ
คนมาเดินซื้อของน้อยมากเลยว่างเดินเล่นกะเค้า เหนมีอยู่ร้านนึงน่ะ
เอายางจัดฟันมาขายชิ้นละ 20 บาท กองเต็มร้านเลยค่ะ แฟชั่นของคนจัดฟันเจงๆ
(เรื่องของเรื่องก้ออยากจัดมั่งอ่ะเนาะ) แล้วก้อมีบริการใส่ให้อีกตะหาก
เหนนั่งหลังร้าน รอคิวกันเปนแถวๆ คนใส่เค้าก้อทำไวมาก ๆ เรยอ่ะ ดูง่ายดีจัง

แอบเหนสาวผิวขาวใส่สีอะคว่าแร่ะ สวยมั่กมายค่ะ
ตอนเราจัด ชอบสีชมพูอ่อน (สีเหมือนนมเย็น) อ่ะ
กับสีฟ้าอ่อน สวยเหมือนกันๆ

แต่.. อย่าใส่สีขาวนะ ผ่านไปแปปนึงแล้วมันจะเหลือง เหมือนขี้ฟันเลย

สีโทนเข้ม หรือแป๋นๆค่ะงามมากๆ สีอ่อนจะเหลืองหมองง่ายกินไรก็หมอง
สีแนะนำ  สีเขียวน้ำทะเล(สวยมั๊ก) น้ำเงินสว่าง ฟ้าน้ำทะเล โทนแดง ชมพูสะท้อนแสง  สีบานเย็น(งามเหมือนกัน)  สีที่แนะนำเป็นสีที่หมอฟันจริงๆใช้นะค่ะ ไม่แนะนำเลยจัดเพื่อแฟชั่นเนี้ย เราอะทรมาณมา 3 ปีแล้ว อยากเอาออกใจจะขาด

ถอดเหล็กมา 4 ปีแล้วค่ะ ตอนจัดเราก็มีปัญหาเหมือนจขกท. นี่แร่ะค่ะ
ไปหาหมอทีไร ต้องคิดหนักทุกที ว่า คราวนี้จะเอาสีอะไรดี
เราเลยเลือกตัดปัญหาโดยการ ใส่ทีละสี เดือนนึงสีนึง วนไปเรื่อยๆจนกว่าจะครบสีที่ร้านมี
กว่าจะได้เอาเหล็กออก ก็วนจนครบทุกสี ได้เปรียบเทียบสีไปทุกเดือนเลยค่ะ
เอาไอเดียนี้ไปลองดูนะคะ

สีชมพูเข้ม ชมพูอ่อน เหลือง ฟ้า เรียงกัน เพื่อนๆบอกว่าสีสวยย*
ตอนนี้ใส่สีนี้อยุ่ไง ^^
 เดี๋ยวนี้เบื่อแล้ว เลิกเลือกสีแล้วอะ ไปทีไร สีเทาคะ เพ่ อย่างเดียวเลย 
ไปจัดฟันมาเจบชิบเรย 555+

แต่ไม่จัดก้อไม่ได้ ฟันหลบอยู่ข้างในสะรูเบ้อเร้อ

ไงขอบคุณทุกไอเดียดีดีนะคะ

ปล.คุนhunono  น่ากัวมากเรยคะที่บอกว่าสีคล้ายขี้ฟันเกือบทำสีขาวไปแร้ววว  555+

ตอนนี้ทำสีเขียวน้ำทะเลอยู่ สวยดีเหมือนกันนิ อิอิ
ชมพู สลับกับม่วง

ชมพู สลับกับฟ้า

ทำสองสีนี้แล้ว สวยที่สุดเลยคะ

:)
ตอนนี้ใส่สีแดงอ่ะ..เราว่าสีเข้มทำให้ฟันดูขาว..สีอ่อน..ทำให้ดูฟันเยอะๆๆอ่ะ
จัดฟันราคาเท่าไหร่เหรอค่ะ
เราเอาหลายสีเลย

ทั้งแดง ฟ้า ชมพู เขียว เหลือง

แต่มันมีหลายโทนสีอะนะ

แต่ที่ชอบจิงๆก้อสีชมพูกะฟ้า บ่อยหน่อย

เราไม่เคยจัดอ่ะค่ะ

แต่เมื่อหลายวันก่อนเปิดทีวีไปเจอรายการไรไม่แน่ใจ ที่คุณสรยุธเป็นพิธีกร

เดี๋ยวนี้มันจะมีพวกที่จัดฟันแฟชั่นขาย อันละไม่กี่บาท

เค้าบอกว่าเหล็กที่นำมาจัดฟันเนี้ยเค้าเอาเหล็กก่อสร้างมาทำ

มันต่างกับเหล็กพิเศษที่นำมาใช้จัดฟันโดยเฉพาะ คือมันมีสารพิษ

ซึ่งอาจก่อให้เกิดมะเร็งได้อ่ะนะค่ะ

อีกอย่างอุปกรณ์ที่เค้าเอามาใส่ให้มันใช้หลายปากด้วย คือไม่ทำความสะอาดนั้นเอง

สกปรกน้า เหมือนจุ๊บปากกะคนแปลกหน้าหลายๆคนเลย

ถ้าจัด ควรไปจัดร้านหมอดีกว่าน้า

เป็นห่วงสาวๆจีบันนะคะ

เมื่อก่อนตอนที่จัดชอบใส่ สีดำ กับ สีใส อ่ะคะ
บางทีคิดไม่ออกจริงๆ ก้อจะตัดปัญหาใส่แบบใสๆซะเลย 55+
แต่ช่วงคริสต์มาสจะชอบใส่สีแดงกับเขียวสลับกันคะ ตลกดี 55+

เคยจัด แต่ถอด มาได้ เกือบ สองปีละ

เปลี่ยนสี ตามเทศกาล  งง ไหม

ช่วงเดือน ต.ค. ฮาโลวีน  ใส่สีดำ
ช่วง เดือน ธ.ค. เทศกาล คริสมาต์ กะ ปีใหม่  จะใส่ สีเขียว + สีแดง สลับสีกัน
ช่วง ตรุษจีน ใส่สีแดง
ช่วง เข้าพรรษา ใส่สีเหลือง
ช่วงเดือน เมษา จะเล่นสีเลย ให้เข้ากับ summer

เพิ่งจัดมาได้เดือนนึงเหมือนกันค่ะ
ใส่สีบน ชมพู ล่าง สีฟ้า
แต่ตอนนี้กะลังจะกลายเป็นสีส้มอ่อนๆกะสีเขียวอ่ะ..แต่ก็ดีนะ เปลี่ยนสีไปเอง เห่อๆ
เดือนหน้า กะลังจะไปเปลี่ยนคิดว่าจะลองสีน้ำเงิน รึว่าเขียวน้ำทะเล ทั้งบนล่างอ่ะค่ะ ^.^
ไม่เคยจัดฟันอ่ะค่ะ
แต่ ..  ขอเสนอความคิดนะ ..
ขอแค่ 2 สี  ที่อย่าใส่ ..  -*-
เขียว  กะ  เหลือง
(คิดเองนะค่ะ  ว่าทำไม) .. 
เคยจัด ตอนนี้เอาออกแล้วค่ะ

ชอบสีน้ำเงินอ่ะ( แฟนสิงบลูป

พอช่วงคริสมาสต์ ก็ เขียวสลับแดงค่ะ แจ่มดี

อิอิ
ชมพู กะ ม่วง
เหลือง(สด) กะ เขียว (สด) ค่ะ
จัดฟันราคาเท่าไหร่ค่ะ
เราก็เคยดัดฟันแล้วแหละ เราใส่สีส้มกับสีฟ้า
สีแหบสิดี มันจะได้...........
สีเขียวอ่อนสะท้อนแสง กะสีส้มสะท้อนแสง แจ่มสุดๆๆจ้า ไม่น่าเกลียดด้วยอ่ะใส่อยู่ ดูดีเลย
สีแดงจ้า
เชื่อเดะ ถ้าจะจัด จัดสีน้ำเงินกะชมพู อ่ะรับรองว่าผลออกมาต้องถูกใจเอามากๆเลยแหละและฮิบมากด้วย เพราะเราใส่อยู่ อิอิอิอิอิอิอิอิอิ 55555+++++

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again