รีวิว 5 อันดับ BB ครีม ที่สาวเกาหลี บอกว่าใช้แล้วดี

ได้มาจากบอร์ดเว็บเกาหลี เนื่องจากเราเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้ bb ครีมมากๆเลย
แต่ก็มีแต่โฆณาว่าใช้แล้วดีทุกอันเลย ตัดสินไม่ได้ ใช้อันไหนก็คล้ายๆกันหมด มีเยอะมากๆเลย
หลายแบรนด์ หลายราคา แต่ก็ยังตามหาอันที่ใช้แล้วเนียน คุม มันและดีสุด

อันนี้เป็นผลอันดับจากสาวเกาหลีนะคะ ซึ่งเป็นต้นตำหรับ bb สูตรผิวคนเอเชียเลย
ลองมาดูกันนะคะ ว่า 5 อันดับที่เขาใช้กันมากที่สุด มีอะไรบ้าง

อันดับ 1

Hanskin Super Light Touch B.B. 30 ml

อันดับ 2
M Perfect Cover BB Cream SPF42 PA++  (50ml)

อันดับ 3

Moistfull Collagen BB Cream SPF30/PA++

อันดับ4

Dr Jart Rejuvenating Blemish Base BB Cream 50ML

อันดับ 5

UV EXPERT DNA SHIELD MAKE UP BASE

สุดท้ายปิดท้ายด้วยรูปความใสของผิวเด็กสาวเกาหลีนะคะ

เรื่องหน้าตา บางทีเขาอาจจะศัลยากรรมก็ได้
แต่ผิว เราสู้เขาไม่ได้เลยนะคะ
คงเป็นเพราะพันธุกรรม

เขาอยู่เขตเมืองหนาวเนอะ ถึงได้ผิวดีขนาดนี้
อยากสดใสอย่างนี้บ้างจังเลย

เพื่อนๆหล่ะคิดว่า bb ตัวไหน ดีสำหรับผิวเราบ้างคะ
ของfreshel ก็ดีนะค่ะ เป็นของญี่ปุ่น
รูปสาวเกาหลีน่ารักจังค่ะ ดูแล้วอิจฉาเค้าจังผิวดีมากๆ
อยากลอง Dr.Jart แหะ
 เคยใช้หมดทุกอันยกเว้น Lancome 555 ที่ชอบที่สุดคือ Missha ไม่ชอบ hanskin เลยมันหนาๆหนักๆ dr.jart ก็ดีเลยแต่มันจะขาวๆหน่อยแต่ผ่องมากคุมมันได้พอประมาณ แต่ชอบ missha สุดๆแล้ว :)
 เราเคยไปอยู่เกาหลีมา 4 เดือนอ่ะค่ะ แลกเปลี่ยน
คือ ที่นั่นผิวเค้าดีกันจริง องค์ประกอบหน้าอาจจะไม่ได้รูป
(สำหรับพวก ตา จมูก สาว southeast asia อย่างเราๆกินขาดค่ะ)
แต่ผิวนี่ ยกให้เค้า เนียนกัน ขาวธรรมชาติกันมาก

แต่ไปที่นั่น ผิวคนไทยกลับ pop กว่านะคะ lols

เราไปอยู่มาไม่นาน กินกิมจิ กับน้ำว่านทุกวัน
(น้ำว่านหางจระเข้ค่ะ ที่นั่นมีหลายยี่ห้อ อร่อยและถูก)
กลับมาทุกคนบอกว่า ขาวขึ้น ใสขึ้น สวยขึ้น
ตอนนี้กลับสู่สภาพเดิมละค่ะ = ="

อีกอย่างคือ ที่นั่นพวกบำรุงผิวของเค้าถูกและดี
เราซื้อใช้ทุกวันเลย บ้ามาร์กมาก ทำวันละ 3 แผ่นยังไม่จนเลยค่ะ

ps เราเป็นคนขาวเหลืองโดยกำเนิด
โตมาก็เล่นกีฬา ท้าแดด ไม่ใช้กันแดด เลยคล้ำ
พอไปเกาหลี เหมือนไปชุบตัวนิดๆเลยค่ะ
ว่าแล้วอยากกลับไปอีก มาร์กหน้าถูก T_T

ชอบของ missha มากมาย แต่ไม่ค่อยมีคนเอาเข้ามาขาย
กันแดดที่ปลื้มก็เลิกผลิตซะงั้น T_T
เรื่ิองผิวนี้น่าอิจฉาจริง ๆ คะ เฮ้ออ อยากผิวดีๆแบบนี้จัง TT
ชอบอันดับ 4 ของ Dr.Jart+ ค่ะ
ผ่องเด้งมากกก ปกปิดดีมากกก คุมมันโอเค เราชอบมากกว่า Welcos อีกค่ะ
ผิวเค้าสวยโดยกำเนิดกัน อิจฉา
คนไทยหลายคนก็ผิวดี ไม่ต้องแต่งต้องเติมก็สวยอ่ะ เฮ้ออ
missha เป็นบีบีตัวแรกที่่ใช้เลย ก็ดีนะ ไม่แพ้ แต่ดันเลือกเบอร์มาดำกว่าผิว -_-
 อิจฉาผิวสาวเกาหลีมากเลยค่ะ
แต่อย่างว่าอากาศ อาหารการกินบ้านเค้าไม่เเหมือนเรา - -

Hanskin น่าสนใจมาก
ต้องไปสอยซะแล้ว

หน้าตาเค้าเหมือนตุ๊กตา กันหมดเลยนะ เราว่าสวยเฟอเฟคเกินก็ดูน่ากลัวน๊า
 น่าจะมี อันดับ บีบี สาวไทย มั่งนะคะ ^^
 อิจฉาผิวเกาหลีจัง ><
สาวเกาหลี  จะน่ารักไปไหน
welcos ที่ดังมากๆในบ้านเรา กลับไม่ติดแฮะ
 wellcos จะเหมาะกับบ้านเราค่ะ แต่ที่นู่น อากาศแห้ง เขาเลยชอบ bb ตัวฉ่ำๆ กันค่า
missha เริ่ดมากก เราชอบตัวนี้สุดละ
spf 42 ด้วยไม่หนาไม่บางเกินที่สำคัญไม่ค่อยอุดตัน
สาวเกาหลีผิวดีจริงๆ อมชมพู แล้วก็เนียนด้วย
อากาศที่โน่นก็ดีค่ะ ใช้บีบีตัวเดียวกันอยู่ไทยนี่ละลายแล้วละลายอีกซับแล้วซับอีก
พอไปโน่นแทบไม่ต้องซับหน้าเด้งอยู่ได้ทั้งวัน อีกอย่างคนเกาหลีทานผักเยอะค่ะ
สาวไทยเราหันมาบำรุงจากภายในเริ่มจากการกินกันมั่งดีกว่าเน๊าะ

ปล.ต้องไปสอยMisshaมาลองบ้างแล้วค๊า
ในไลน์ etude moistfull collagen  ปกติใช้แต่ first essence  เริดมากถึงมากที่สุด ชุ่มชื่นแต่ไม่มีความมันเลย  เพิ่งรู้ว่าตัว BB เค้าก็ฮิตเหมือนกัน น่าลองแห่ะ มีใครเคยใช้มั้งคะ
Dr Jart Rejuvenating Blemish Base BB Cream

ใช้ดีค่ะ ราคาแพงไปนิด แต่ก้คุ้มค่ะ หลอดใหญ่

หน้าตาประหลาดๆ เฟคล้วนๆ สาวไทยสวยกว่ามาก แต่ผิวเขางามจริง
อยากน่าใสมากคัฟ ไม่รู้จะทำไง อยากน่าขาวแล้วสิวไม่ขึ้นด้วย อี คัฟ ถึงเปงผู้ชายก็อยากให้คนสนใจ นี คัฟ ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น