รีวิว 5 อันดับ BB ครีม ที่สาวเกาหลี บอกว่าใช้แล้วดี

3 22
ได้มาจากบอร์ดเว็บเกาหลี เนื่องจากเราเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้ bb ครีมมากๆเลย
แต่ก็มีแต่โฆณาว่าใช้แล้วดีทุกอันเลย ตัดสินไม่ได้ ใช้อันไหนก็คล้ายๆกันหมด มีเยอะมากๆเลย
หลายแบรนด์ หลายราคา แต่ก็ยังตามหาอันที่ใช้แล้วเนียน คุม มันและดีสุด

อันนี้เป็นผลอันดับจากสาวเกาหลีนะคะ ซึ่งเป็นต้นตำหรับ bb สูตรผิวคนเอเชียเลย
ลองมาดูกันนะคะ ว่า 5 อันดับที่เขาใช้กันมากที่สุด มีอะไรบ้าง

อันดับ 1

Hanskin Super Light Touch B.B. 30 ml

อันดับ 2
M Perfect Cover BB Cream SPF42 PA++  (50ml)

อันดับ 3

Moistfull Collagen BB Cream SPF30/PA++

อันดับ4

Dr Jart Rejuvenating Blemish Base BB Cream 50ML

อันดับ 5

UV EXPERT DNA SHIELD MAKE UP BASE

สุดท้ายปิดท้ายด้วยรูปความใสของผิวเด็กสาวเกาหลีนะคะ

เรื่องหน้าตา บางทีเขาอาจจะศัลยากรรมก็ได้
แต่ผิว เราสู้เขาไม่ได้เลยนะคะ
คงเป็นเพราะพันธุกรรม

เขาอยู่เขตเมืองหนาวเนอะ ถึงได้ผิวดีขนาดนี้
อยากสดใสอย่างนี้บ้างจังเลย

เพื่อนๆหล่ะคิดว่า bb ตัวไหน ดีสำหรับผิวเราบ้างคะ

sansan2203

sansan2203

sansan ^_^ say..HI

FULL PROFILE