ฉบับแก้ไข Review : Physicians Formula Blush

4 7
ต้องขออภัย ที่มาตั้งใหม่ กระทู้อันก่อนหน้านี้ ทำไง ก็ load เนื้อหาไม่หมดค่ะ ปุ่มข้างล่างหายไปหมดเลย ไม่มีปุ่ม edit ให้กดด้วยล่ะ
ก็เลยมาตั้งใหม่ดีกว่า..

วันนี้จะมารีวิว Blush ที่ได้มา เพียงเพราะ หน้าตา มันน่ารักสุดๆ ไม่เคยได้ลองของจริง เพราะ pre-order มาค่ะ..

ย้อนกลับไปอ่าน การซื้อของเพราะ package ได้ที่นี่เลย.. https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=112468

เหมือเดิม อาศัยอ่านรีวิวจาก Blogger เมืองนองทั้งนั้น....อิ อิ แถมรอเวลาซื้อ ที่ว่า ชิ้นที่ 2 ลด 50% ด้วยนะ จะได้เอามาคนละอันกับน้องสาว..

ตัวนี่เลย..

เป็นของแบรนด์ที่มีชื่อว่า Physicians Formula ซึ่งก็ถือว่าเป็น drugstore brand นะ เพราะสามารถหาได้ตาม super เหมือนกัน.. แต่ราคาก็จะสูงกว่า Drugstore ทั่วไปคือตัวนี้ ราคา 11.99 USD

ที่ปิ๊งนี่..อยู่แล้วแหละว่าต้องเป็นความน่ารักของรูปหัวใจแน่นอน.. ไม่รอช้าสั่งมาเลย..

ตัวตลับแยกเป็น 2 ชั้น ชั้นแรกก็ตัว blush ชั้นที่ 2 เปิดมาก็เจอกระจกแล้วก็มี ที่ปัดอันเล็กให้หนึ่งอัน..ดีกว่า Bourjois ที่ได้มา..แต่ก็แนะนำว่า อย่าใช้เลยดีกว่านะ..

ภาพข้างล่างนี่จะพยายามให้เห็นว่า รูปหัวใจอ่ะ มันนูนๆ ด้วยนะ น่ารักมาก เหมือนหัวใจพองโต ..
ป้าใช้ไป 3-4 ครั้งแล้ว ลายนูน ก็ยังอยู่ค่ะ

จากคำโปรยที่พอแปลได้ประมาณนี้ว่า..Blush ที่ช่วยให้คุณรู้สึกสดชี่น พร้อมกลิ่นหอมที่ทำให้อารมณ์ดี อะไรประมาณนี้..

จะบอกว่า...กลิ่นมันหอมนะ..แต่แรงอ่ะ..งงป่ะ คือหอมกลิ่นกุหลาบ ที่แรงหน่อย..แต่ป้ายังพอรับได้นะ..(แน่ละ เสียเงินซื้อมาแล้วนี่นา)

ปัดแล้ว ได้ประมาณข้างล่างนี้..อันที่ป้ายคือ ป้ายมาจากหัวใจแต่ละสี..แต่เวลาใช้เราก็ต้องปัดรวมๆ อยู่แล้วเนอะ..

จะเห็นว่า จะมีประกาย แต่ไม่ใช้แบบ เกร็ดประกายนะ ไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้น..ประกายจะออกโทนเงิน...

ในส่วนของ Collection นี้เขาก็ยังมีทั้งแป้ง และ bronzer นะคะ เอาภาพมาให้ดูด้วย
เรียงตามภาพ ซ้ายไปขวา คือ แป้ง –  บรอนเซอร์ – ปัดแก้ม

น่ารักมากมาย.....

แต่ไม่ได้สั่งอะไรเพิ่มนะคะ ท่องไว้ ประหยัด ประหยัด...

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านนะคะ

ป้าเอง

wait4sum1

wait4sum1

I am Wait4Sum1

FULL PROFILE