ขนรักแร้

มีขนรักแร้เยอะมากๆๆๆ เพราะโกนมาตั้งนานแล้วค่ะ
อยากถามว่ามีใครเคยแวกซ์ขนรักแร้มั้ยคะ
พอแวกซ์รู้สึกเป็นยังไงบ้าง
หลังจากแวกซ์แล้ว ทำยังไงถึงจะให้รักแร้เรียบเนียนคะ
และสุดท้ายควรจะแวกซ์แบบใช้แวกซ์เย็น แวกซ์ร้อน หรือว่าแวกซ์เครื่องดีคะ
^-^ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ใช้เครื่องถอนอ่ะค่ะ (ใช้ยี่ห้อ emjoy นะ)
เจ็บหน่อยค่ะ แต่ก็เวิร์กนะ
แวกซ์ก้อดีค่ะ แต่เดี๋ยวมันก้อกลับมาอีก ลงทุนใช้เลเซอร์ดีกว่าค่ะ ได้ผลจิงๆ
เห็นด้วยกะคุน pam ค่า เพื่อผลระยะยาว เลเซอร์ก้อดีนะค่ะ ^^
แล้ว เลเซอร์จาเจบมั้ยอ่า  > <
เห็น ญาติ ไปทำ เลเซอร์ ก็เห็นหน้าตาชื่นมื่นดี ไม่เจ็บมั้งคะ

แต่ส่วนตัว ใช้ Emjoi ค่ะ

หลังใช้เสร็จก็ทำความสะอาด แล้วก็ซับผ้าเย็นปิดรูขุมขนนิดหนึ่งน่ะค่ะ
เลเซอร์เจ็บแบบทนได้ค่ะ เพราะเค้ามี cooling ให้เราอยู่แล้วจ๊ะ
ขอบอกว่าเครื่องถอนขน emjoy นี่ละค่ะ ใช้แล้วระวังขนลามนะค่ะ เพราะเราใช้แล้วขนมันลามออกมาตอนนี้เลยเลิกใช้เลย แบบว่าตอนใช้นี่ลากมืออย่างมันส์เลยคะ
เลเซอร์ค่ะ เรียบเนียน หายเป็นตุ่มหนังไก่ด้วย

เลเซอร์อีกเสียงค่า
รักแร้เนียนขึ้นเยอะ
ตอนนี้กำลังหาวิธีให้มันขาวใส น่ามอง ขึ้นไปอีกขั้น

เอ่อ

อยากจะถามอะค่า

ว่าเลเซอร์ทำแล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะคะ

แล้วไปทำที่ไหนดีเอ่ยย

พอดีเปนคนผิวขาว แต่รักแร้ดำมากกกก แล้วก็ขนเยอะมากกกกก

เส้าใจค่ะ T^T
เราทำที่ APEX สยามหน่ะค่ะ ราคาต้องลองโทรไปถามนะคะ ลอง search ดูในเวบก็ได้ค่ะมีเวบของเค้าอยู่

ส่วนเรื่องรักแร้ดำคล้ำ แนะนำว่าไปทำ AHA ได้ค่ะ 3-4 ครั้งจะเห็นผล ขาวแน่ค่ะ ที่ APEX คร่าวว่าบริเวณรักแร้จะครั้งละ 400 บาทค่ะ
ถอนนี่ละสะใจ๋
Doctor younger ค่ะ
เครื่องถอน ค่ะ

ถูกใจมาก ๆ

ส่วนตัวเรายังใช้ถอนอยู่อ่ะค่ะ

เป้นคนที่มันขึ้นเร็วมากเลยด้วย แทบจะต้องถอนทุกวันอ่ะ

ทุกวันนี้มันเลยเป้นหนังไก่เลย แถมดำอีกตั้งหาก เศร้าใจ

พออ่านกระทุ้นี้แอบสนใจเลเซอร์

สรุปเข้ามาไม่ได้ช่วยตอบอะไรเค้าเลย

ขอโทษค่ะ

ตอนนี้เราก็ทำที่  APEX  อยู่คร่า 
เจ็บแบบทนได้นะคะ   พรุ่งนี้จะไปทำครั้งที่ 2 แล้ว
มันขึ้นช้าลงอย่างเห็นได้ชัด

ว่าแต่ AHA รักแร้ทำที่ไหนอะคะ  อยากทำมั่งจัง
วันนี้เลยสดๆๆ

ได้smsมา

ให้ไปทำฟรี

ยิงเลเซอร์มั้งคะ

ที่เปนแวบๆๆ

จั๊กกะจี๊

55+

เย็นด้วย

ตอนเอาเจลปายปาด

แต่พี่ก็น่ารักค่ะ

ถามด้วยว่า

เคยทำมั้ย

เจ็บมั้ย

อ่อ

ลืมบอกไป

ที่the skin

เซ็นทรัลพระราม2

แต่ถ้าเป็นแบบเสียตัง

ก็ครั้งละ 3500 ค่ะ

เค้าบอกว่าทำ6-10ครั้ง

แต่ตอนนี้มีโปโมชั่น

14000

ทำกี่ครั้งก็ได้

แต่หนู

ไม่ทำ55+

ไม่มีตังอ่ะ
AHA ทำที่ APEX แหละค่ะ แต่ต้องเว้นระยะจากการยิงเลเซอร์ 2 อาทิตย์ค่ะ ถึงทำได้ ไม่งั้นจะระคายเคือง
ว่าแต่ว่าเรเซอร์มันจะไม่กระทบต่อระบบของร่างกายหรอคะ

นานๆไปจะมีผลข้างเคียงไหมอ่า
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

เราแวกซ์เอาอ่ะยังไม่มีตังทำเลเซอร์ T-T ที่อีฟโรเชออ่ะ เราซื้อเค้ามาสองคอสเลย ตอนนี้ทำไปสี่ครั้งแล้วรู้สึกว่าขาวขึ้นนะคะ แต่เราเอามะนาวมาทาๆด้วยนะ มันช่วยได้เยอะเลย เราไม่ใช้โรวออนเลย ใช้สารส้มอ่ะ แล้วเรารู้สึกว่าขนเส้นบางลงนะ น้อยลงนิดนึง แต่ต้องทำแบบระยะยาวอ่ะต้องมีเวลาหน่อยเราไม่รีบทำไปเรื่อยๆ มันก็ค่อยๆดีขึ้นๆค่ะ ตอนนี้แวกซ์อย่างเดียวเลย ไม่โกนไม่ถอนเลย รอดูว่าหมดคอสจะเป็นไง เราถ่ายรูปไว้ด้วยหล่ะ ไว้เสร็จแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ

ทำ เลเซอร์อยู่ที่ APEX สยามเหมือนกันจ้า
ทำไปได้ 4 ครั้งแล้วค่ะ ก้อเนียนดีนะค่ะ
แย่จังเสียเงินฟรีแย่จริงๆนะ APEX จ่ายไปราวหมื่นกว่า/5 ครั้งยังขึ้นอยู่เลย แล้วจะเรียกว่ากำจัดขนถาวรได้ไง เพื่อนก็ขึ้น ข้อสังเกตุคือ ครั้งที่ 3ถามหมอเห็นเขาเรียกพนักงานไปว่าไรไม่รู้ แล้วก็ไม่เห็นรับผิดชอบอะไร หมดคลอสก็ให้ไปทำเพิ่มครั้งละพัน ยังควรไปไหมล่ะ
ทำที่APEX เหมือนกันค่ะ ครั้งที่4แล้ว ยังรุ้สึกว่าขึ้นเยอะอยู่เลย จะว่าลดไปบ้างมั๊ยมันก้อลดไปบ้างนะ แต่ครอสเรา8ครั้งนะ อยากไปทำAHAเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again