เตือน!! สาวๆที่กำลังใช้ครีมหน้าขาวแบบแรงๆจ้า

12 39
วันนี้ เรามีเรื่องมา บอกเล่าเก้าสิบ และเป็นอุทาหรณ์ให้กับสาวๆที่กำลังใช้เครื่องสำอางค์หรือครีมหน้าขาวที่แรงๆนะจ๊ะ
ตอนนี้ น้องและเพื่อนๆเรา ก็กำลังใช้ครีมพวกนี้อยู่ ซึ่งหาได้ไม่ยาก ราคาถูก เป็นที่ล่อตาล่อใจและสบายกระเป๋า

ไอ้ตัวเราก็เคยใช้จ้ะ ^^ แต่ตอนนี้เลิกแล้วววว นะค้าาาา

อยากจะบอกว่า ครีมพวกนี้มันแรงค่ะ แรงมาก พอเราเลิกใช้มัน หน้าเราจะดำมากกว่าเดิม จนกลายเป็นเสพติดครีมหน้าขาวไปเลย
แต่ช่วงใช้มันขาวจิงๆนะ ใครๆก็ทัก สิวก็ไม่ขึ้น ใสปิ๊งเลยแหละ เดินไปไหนใครก็มองแต่ด้วยขาวแต่หน้าตัวดำปี๋รึป่าวไม่รู้นะ 555

แต่อะไรที่มันไวเกินไปย่อม มีผลเสียอันเลวร้าย

หลังที่เลิกใช้มัน หน้าของเราจะเต็มไปด้วยสิว สารพัดเลยค่ะ ทั้งสิวอุดตัว สิวหัวใหญ่ หน้าลอกหน้าแห้งบ้างแหละยกขบวนมาเดินเล่น
บนหน้าเราเต็มเลย  พื่อนเราใช้ครีมหน้าขาวที่แบบแรงอ่ะ แล้วแพ้ค่ะแพ้เเรงด้วย อาการก็คือแสบร้อนหน้า และมีแผลแบบคันๆ
เพื่อนเราเกาจนมันแดง ตอนแรกเป็นที่ ล่องจมูกข้างๆอ่ะค่ะ ต่อมาก็ลามมาที่หัวตา และเปลือกตาและลามไปถึงหางตาแบบว่า
ตอนนั้น หน้าเพื่อนเรา เยินมาก มันอายมากเลยค่ะ เอาแป้งพับโปะๆ ยังกลบไม่มิดเลย กว่าจะหายก็นู่นล่ะค่ะเป็นเดือน วิธีการทำให้หายของเพื่อนเราก็คือ ใช้ครีมหน้าลอก น่านนนน!!! เอาเข้าไปเพื่อนเรามันคิดว่าจะทำให้แผลที่กำลังเป็นอยู่ลอกออกไป
อยากจะบอกมันไม่ใช่เลยค่ะ ตอนนั้นแบบว่า มันลอกมายันคอเลยค่ะ ลอกทุกอณูบนหน้าอีกต่างหาก จนเพื่อนอีกคนบอกว่า
เวลาหน้าลอกๆให้เอาอะไรที่ชุ่มชื้นมาทา เช่นสมูทอีหลอดเขียว เพราะคนที่บอกมันใช้แล้วหายเป็นปลิดทิ้ง
แต่ !!! ป.ล.นะจ๊ะ (อันตัวเราใช้ แพ้ค่ะ แพ้มันยับเยิน ยกธงขาวโบกมือบ๊ายบายไม่เอาอีกแล้ว)

ยังไงก็แล้วแต่สภาพผิวหน้าแต่ละคนนะคะและแล้วเพื่อนเรา ก็ใช้สมูทอีแล้วหาย บวกกับครีมของ โลจูคิส ด้วยค่ะ
แต่ไม่ได้ทำเพื่อนว่าตัวไหน  เรายังบอกว่า ดีนะ หน้าไม่กลายเป็นด่างขาว ตอนนี้เพื่อนเราก็ใช้อยู่ค่ะ แต่2วันทาที
เตือนก็ไม่ฟัง หน้าตีก้นนัก

อยากเตือนสาวๆว่า ใช้ครีมที่มันพอดีๆ ไม่แรงมากเอาแบบว่าไม่อันตรายกับหน้าเรา  เรื่อยๆนานๆค่อยๆขาวธรรมชาติดีกว่าจ้า
เพราะถ้าเราขาวแต่หน้า แบบว่าลอยมาแต่หน้าอย่างเดียว มันก็ไม่งามนะจ๊ะ เอาให้สีหน้า สีคอ สีตัวเราเท่ากันดีกว่าจ้ะ
อ้อๆ!!! มีอีก คนค่ะ คนๆนั้นคือ ป้าขายครีมที่เราไปซื้อให้เพื่อนบ่อยๆ เพราะมันถูกมากๆ และเป็นแหล่งรวบรวมครีมพวกนี้
แต่ครีมดีๆ ก็มีนะคะ ใครดวงดี ก็ได้เจอ 555 ป้าขายครีมบอกว่าใช้แล้วหน้าขาวใส ไม่มีฝ้าแต่หน้าป้าแกเต็มไปด้วยฝ้าหนาๆ
แทบทั้งหน้าก็ว่าได้แล้วป้าแกก็เอารูปลูกสาวมาให้ดูค่ะ หน้าขาวมากจริงๆ ตัวจริงเราเจอแบบหน้าขาวมาก ปิ๊งๆเลย
แต่ๆๆๆๆ ปัจจุบัน มันไม่ใช่แล้วนะคะ หน้าพี่เค้าดำแล้ว แต่ไม่มาก แต่ดำกว่าเดิมเยอะเลย  เราเคยเอาครีมป้าแก มาตรวจหาสารปรอท
ภาษาชาวบ้านนะคะ นั่นก็คือ เอาน้ำแฟ้บเข้มข้นหยดลงไปบนครีมแล้วทิ้งไว้ แรกๆยังดูไม่รู้หรอกค่ะ พอเราทิ้งไว้มานั่งเล่นคอมซักพัก
แล้วกลับไปดู โอ้ แม่เจ้า !!!! มันเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลเข้ม จนจะดำเลย บอกได้ว่ามันมีสารอันตรายแน่นอน

อ่านแล้ว ถ้าใครอยากเลิก ก็ใช้วิธีหักดิบแบบเราก็ได้นะ เราเอาไปซ่อนไว้บนที่สูงๆที่ๆเราหยิบไม่ถึง หักใจเลยค่ะ
นึกซะว่าถ้าใช้ต่อ สวยแค่ ปีสองปี แต่นานๆไปหน้า แหก แน่ตู

สู้ๆ น้าจ๊าาาา สาวๆจีบัน สวยธรรมชาติ แต่สวยนานๆ ดีกว่าน้าาา
เขียนยาวไปมากมาย ^^ 

eyeza889

eyeza889

FULL PROFILE