สนใจยี่ห้อ Lesasha แต่ไม่รู้จะเลือกรุ่นไหน -0-?

เราสนใจตัวนี้อยู่ค่ะ Lesasha Tourmaline Professional Curved Ceramic Strengthener
ใช้ดีไหมคะ ? 7 วัน 7 ทรง ทำได้จริงรึป่าวคะ?
มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง ?  เห็นคนขายบอกว่า หนีบตรงก้ได้ ม้วนลอนก้ได้ค่ะ

หรือว่าเราควรซื้อแยก สำหรับม้วนลอนสนใจ Le'sasha Chic Magic Curl อยู่ค่ะ

เอาไว้หนีบผมตรง สนใจ 2 ตัวนี้ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง

แต่คิดเอาเองว่า แผ่นเซรามิคสีดำน่าจะดีกว่า เพราะราคาแพงกว่า 555+
เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงคะ ควรซื้อ Tourmaline ตัวเดียวหรือซื้อแยกดีคะ?
แต่ละอัน คนที่ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

อ้อ เราเป็นมือใหม่ อยากได้เครื่องที่ทำลอนง่ายๆด้วยจ้า  
แนะนำยี่ห้ออื่นก้ได้นะจร้า ไม่ว่ากัน^^

ใช้อันบนสุดอยู่ค่ะ หนีบตรงจะออกมาเป็นแบบมีโวลุ่มหน่อย ไม่ได้หนีบแล้วเรียบแปล้
ส่วนม้วนๆ ก็ได้อยู่ค่ะ แต่จะจับลอนได้ไม่นานเท่าไหร่ อาจจะต้องใช้ตัวช่วยถ้าอยากได้ลอนเป๊ะๆ
ส่วนตัวแล้วชอบค่ะ ลอนคลายๆ สวยดี มีโวลุ่มด้วย ^^

ตัวอื่นไม่เคยลองใช้ ให้ข้อมูลเผื่อเอาไปช่วยตัดสินใจได้จ้ะ

เราใช้ 7 วัน 7 ทรง อ่าใช้ดีนะคะ ทำได้หลายทรงจ้า แต่ทรงที่ทำผมลอนเยอะๆหรือลอนเล็ก นี่จะทำไม่ค่อยได้ค่ะ น่าจะเหมาะกับการทำผมลอนใหญ่จ้า ผมตรงก้อทำได้ดีค่ะ แต่เคย อ่านรีวิว ของเพื่อนในนี้บอกว่า รุ่น wet dry ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกป่าว ใช้ดีมาก ทำทั้งตรง และลอนได้ดี และเร็วด้วยนะ (ส่วนตัวก้ออยากลองจ่ะ) ยังไงก้อรอความเห็นต่อไปด้วยนะจ๊ะ

เมใช้ตัวเซรามิคดำอยู่ค่ะ ใช้ดี ใช้มานานแล้วเหมือนกัน

แนะนำว่า ถ้าจะซื้อแบบหนีบตรงก็ ซื้อแบบหนีบตรงไปเลย ถ้าอยากม้วน ก็ซื้อโรลม้วนผมไฟฟ้าแยกเอา

แบบเจ็ดวันเจ็ดทรง เคยอ่านเจอเค้าว่า ไม่ค่อยดี แล้วทำยากด้วยค่ะ

แต่ก็คงแล้วแต่คนอ่ะค่ะ ไม่เคยใช้เหมือนกัน

7วัน7ทรงกุ้งว่าทำแล้วอยู่ทรงดีนะคะ  แต่ข้อเสียคือปลายชอบหักต้องฝึกฝนพอสมควรกว่าจะรู้จุดฮ่าๆ

เราเพิ่งซื้อมา รุ่นเวททูดราย รุ่นเก่าแล้วค่ะ ราคา2490 ดีๆๆชอบๆๆ
วันนี้พึ่งไปสอยwet2dryมาค่ะ
ตอนลองทำที่ห้างพอทำได้อยู่ เลยซื้อมา
ไม่รู้เอาเข้าจริงจะเป็นไงบ้าง

555 ขอบคุนทุกความเห็นจ้า
เคยให้เพื่อนเล่นผม ใช้ Wet to dry นี่แหละจ้ะ
ม้วนได้ ตรงก้ดี แต่ไม่แน่ใจว่า Tourmaline จะดีกว่าหรือป่าว
อ๊ากกก ไม่ได้ซื้อสักที
ใช้อันแรกอ่าค่ะ ทำยากหน่อยนึง ทำบ่อยๆตอนนี้คล่องแล้วคร๊า ^^ เวิร์คค่ะ
มีสองอันค่ะ จากความรู้สึกส่วนตัวนะคะ
เจ็ดวันเจ็ดทรง ใช้ยาก ผมไม่ค่อยเรียบ
Wet 2 Dry ใช้ง่ายกว่า ได้ทั้งผมเรียบตรง และผมลอน สะดวกเร็วกว่า อาจ เพราะความร้อนกว่าด้วยหรือป่าวคะ
ขอเข้ามาแชร์ด้วยใน ฐานะชอบทำผม เคยใช้มาหมดแล้ว 7 วัน7ทรง ไม่ค่อยอยู่ทรง ทำลอนไม่ค่อยชัด ส่วน wet2 dry ดีมากค่ะ ทำง่ายกว่า เร็วกว่า ผมเสียน้อยกว่า ทำผมลอน ลอนเป็นสปริงกว่าด้วย ส่วนรุ่นใหม่ล่าสุด power 4 ที่หนูนาเป็นพรีเซนเตอร์ อันนี้ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ ผมเสียด้วย ไม่รู้คิดไปเองเปล่า
ใช้ดี ผมไม่เสีย ผมเป็นลอนสปริงสวย
เราใช้รุ้นเวททูดรายใช้ดีมากกกผมไม่ค่อยเสียด้วยเพระเเผ่นนีบเคลือบทัวมาลีนเราว่าโอเคสําหรับเราทําลอนก็ง่ายสวย
เพิ่งซื้อมาวันนี้ค่ะ รุ่นwet2dry ยังทำลอนไม่ค่อยได้ ถ้าหัดไปเรื่อยๆน่าจะโออยู่ แต่ร้อนมือมากตรงทีเวลาจับปลายน่ะค่ะ
เราใช้รุ่นหนีบผมตรงด้านล่างแผ่นสีดำ ร้อนช้าแถมร้อนบ้างไม่ร้อนบ้าง แต่หนีบออกมาตรงธรรมชาติ แต่ไม่อยู่ทรงทั้งวันค่ะ ส่วนแผ่นสีขาวแย่เข้าไปอีก ร้อนช้ามากแถมหนีบย้ำตั้งหลายรอบกว่าจะตรง คือว่าซื้อมา สองรุ่นนี้ ชอบรุ่นแผ่นสีดำมากกว่า แต่คิดว่าจะเปลี่ยนไปใช้เวททูดราย เห็นเค้าว่ามันอยู่ทรง เพราะไม่ปลื้มทั้งสองรุ่นที่บอกจ้ะ
ก่อนที่เราจะตัดสินใจซื้อที่หนีบผม เราเสิร์ชหาข้อมูลอยู่นานมาก แล้วเราก็ได้คำตอบที่ เลอซาช่า omg ซื้อมาได้ครึ่งเดือนละ หนีบผมตรงก็ดี ลื่นดี ทำผมลอนก็ง่ายดี พนักงานขายสอนเราตอนซื้อครั้งนึง พอกลับมาทำเองที่บ้าน ลองทำเองครั้งที่สองก็สวยเลยอ้ะ เราเลยคิดได้ว่า ต้องเข้ามาบอกข้อมูลกับคนอื่นบ้าง เพราะเราเองยังข้อมูลในการตัดสินใจซื้อจากเพื่อนๆ ในเน็ตเช่นกัน
เรากำลังตัดสินใจเลือกอยู่ ระหว่าง OMG กับ wet2day เลือกไม่ถูกเลยค่ะ เพื่อนว่ารุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again