สีผมหลังจากผิดหวังกะโฟมเปลี่ยนสีผมจนเป็นหมาด่างคะ

สวัสดีคะเพื่อนๆชาวจีบันทั้งหลาย พอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

Before สีบรอนด์อ่อนประกายเขียวหม่น ไม่มีรูปให้ดูคะ

พอดีด้วยความงกอยากลองทำโทนเทาดูบ้างเลยไปสอยน้องบลายแบบโฟมสี Berry Ash มา 1 กล่องคะ

หลังจากให้ม่ามี๊ลง Berry Ash น้องบลายไป เป็นหมาด่างและผมแดงมากกกกกกกกกกกสีผมไม่สม่ำเสมอ ด่างทั้งๆที่ผมเป็นสีออน

ในที่ร่มสีมืดดีคะยังคงหลงเหลือสีพื้นอยู่บ้าง

ไม่มีความเป็นน้ำตาลเลยคะเวลาโดนแดดแดงมากๆอ่ะ คะ โคนแดงปลายสีไม่ค่อยออก

นั่งคิดก่อนจะแปลงโฉมอีกครั้ง

หลังจากที่ทนรับสภาพไม่ไหว เลยยอมเสียงบประมาณแก้ใหม่อีกหนึ่งรอบ เพื่อให้ได้ผมสีเทาหม่นๆตามต้องการ
ผลที่ได้คือ
V
V
V
V
V
V

เวลาอยู่กะแดดคะ

เวลาอยู่ในที่ร่มคะ

ตอนนี้สียังไม่ออกเท่าไหร่ ไว้ลองสระแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะว่าเป็นยังไง

เพิ่งจารีวิวครั้งแรกผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ _/|_

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• ทำสี
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์Freshlight Berry Ash
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
แบบโฟมมันไม่ทนจริงๆ ค่ะ ของเราตอนนี้สีหลุดออกหมดแล้ว
 แก้ยังไงอะคะ  พอดีผมออกแดง กำลังว่าจะทำเทาๆ เหมือนกัน กัวมันออกมาด่างๆ ด้วย เพราะ โคนผมดำแล้ว T-T
เฟิร์นทำของ palty อ้ะ ติดทนนานมาก ผมไม่ค่อยเสียด้วยค่ะ ^^ ผมสวยแล้วลองแวะหน้าร้านเฟิร์นหน่อยน้า http://www.facebook.com/zapzab แวะชมสินค้าราคาถูก คุณภาพคับแก้ว จากนิตยสารแนวหน้าของเมืองไทยอย่าง CHEEZE ได้แล้วจ้า ลดขนาดนี้ไม่ซื้อไม่ได้แล้วววว ว >0<"
ควันบุหรี่กำลังพอดีเลยฮะ
@loveI3erry       ขอบคุณค่าาาา
@nanamoto      ของเรามานด่างเลยอ่ะคะ ด่างเปงกระหย่อมๆและโคนแดงแปร๊ด ขนาดลงโคนทีหลังแล้วนะคะ
@ กุ๊ดจัง               เอาสีเทาลงทับเลยคร่าาาแต่ต้องทิ้งไว้นานกว่าปกติอ่ะคะ
@nuemumue   ขอบคุณค่าาาาา
ลอนสวยจังเลยค่ะ นี่ดัดถาวรหรือดัดเครื่องม้วนผมเนี่ยย >_<
ดัดถาวรเลยค่าาาา
 ยินดีที่รู้จักเหมือนกันค่ะปอ

ดัดถาวรที่ไหนค้ะเนี่ย สวยจัง น่าสนๆ ^^'

Moga กับพี่จินดานะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again