รีวิวสีผมม่วงแดงเจ้าค๊า :)

2 14
 HELLO !!  ชาวจีบันที่เคารพรักทุกท่านค๊า ><

ขอแนะนำตัวนิสนึง นู๋ชื่ออุ้มอิ้มนะค๊ะ มารีวิวครั้งแรกในชีวิตที่จีบันเนี่ยแหละ !!

ปิดเทอมเบื่อๆ ว่างๆ เซ็งๆก็อยากเปลี่ยนลุคบ้างไรบ้าง เลยเปิดเว็บดูสีผมซะ และ...

เมื่อได้ทำการคัดเลือกจนได้สีที่ชนะเลิศมาในที่สู๊ดดด  >O<

แท่นแทนแท๊นนนนนนนนนนน.....นั่นก็คือสี........

บลอนด์ประกายม่วงเหลือบแดง  ><      

อยากเป็นรีฮานน่าขึ้นมาเล๊ยยย  สีผิวก็ได้อยู่ ฮาาาาา 

เอาล่ะ ก่อนที่ทุกคนจะรำคาญจนปิดหน้าต่างไปซะก่อน

มาดูกันดีกว่า ว่าสีผมที่ได้มานั้นจะ อะสะบะเฮ่ สักแค่ไหน 555

ให้ดูอะไรนิดนึง

อุ้มแอบตกใจกะสีของครีมย้อม ตอนแรกผสมไปสีกำลังหวานๆ
พอไปเป่าผมแปปเดียวเท่านั้นกลับมาดูโอ้แม่เจ้า เทอแร๊งงงส์ขึ้น

นี่สภาพผมก่อนย้อม อ๊ะบอกก่อนนะ อุ้มต่อผมดัดด้วยค่ะ   :)

สีผมจริงๆไม่เข้มขนาดนี้ เคยย้อมสีมาแล้ว ออกทองๆบลอนด์ๆ แต่ไม่แรงมาก

ปล. อย่าตกใจ นี่ไม่ใช่จูออน  555

และเมื่อแทิ้งน้ำยาไว้ 30 นาทีนิดๆตามที่เค้าบอกไว้  ก็ดูๆ  เอ๊ะ!!  สียังไม่ค่อยติดนะ
 ก้อเลยไปขยี้ๆๆๆๆๆๆผสมน้ำเปล่านิดๆด้วยตอนขยี้  จำมาตอนไปย้อมที่ร้านอ่ะค่ะ 55 
 แล้วก้อทิ้งไว้อีกประมาณ 20 นาที ก็ไปขยี้อีกนิดๆ  แล้วล้างออก ผลที่ได้คือ.....

สีสวยอ่ะ  ช๊อบบบบบ  <3  ,,   ในรูปมืดไปนะ จริงๆสีสว่างกว่านี้ค๊ะ  
นี่ขนาดครั้งแรกยังได้สีขนาดนี้
 แล้วพอสระไปเรื่อยๆละ สีคงจะแจ่มมาก

แต่ก็ยังไม่แรงพอ  ไว้คราวหน้าจะฟอกแล้วค่อยย้อมดีกว่า 55555

ขอบคุณที่ติดตาม มาจนถึงบรรทัดสุดท้ายน๊ะค๊าา  :))

ป.ลิง ,, ย้อมผมเองครั้งแรกในชีวิต แอบเสียวว่าพอล้างแล้วโคนจะแดงแต่ปลายดำ 
 แต่ผ่านมาด้วยดี เอเมน (+/|+)

ยังไงฝากติชมด้วยนะค๊ะ แล้วจะมารีวิวให้ดูกันอีกค่ะ  >3<

AumSmile

AumSmile

><

FULL PROFILE