ระหว่าง Hiruscar กับ Smooth E Cream ตัวไหนรอยสิวหายดีคะ

ก็ตามนั้นแหละค่ะ แฮะๆ พอดีสิวบุก แถมทิ้งรอยไว้เพียบเลย T^T

รอด้วยคนค่ะ ส่วนตัวเราอยากใช้ Heruscar post acne มากๆเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะดีหรือป่าว
 เคยใช้แต่ Huruscar อ่ะ เวิร์คเดียว

ฮีรูสกา ดีกว่าจ้าา ราคาคุ้มกับผลที่ได้รับมาก 
เราเคยใช้แล้วได้ผลจ๊ะ 
เคยใช้ทั้ง 2 ตัว

ส่วนตัวชอบ สมูทอีมากกว่า แล้วแต่คนมั้งคะ
อ่า แล้วตกลง อะไรดีกว่าล่ะนี้เลือกไม่ถูกเลยค่ะ 555
งั้นรอดูความเห็นจากคนอื่นก่อนแล้วกันนะ
ขอบคุณทุกความเห็นจ้า

สำหรับเราเคยใช้สมูทอีเมื่อนานมาแล้ว แล้วเป็นสิวเพิ่ม (กะลบรอยแต่ดันเป็นเพิ่มซะงั้น) 
ส่วนฮีรูสกาไม่เป็น แล้วรอยก็ลดลงค่ะ เลยไม่กล้าใช้สมูธอีอีกเลย
แต่เห็นคนอื่นใช้ดีก็อยากลองอีกนะ แต่ยังกลัวๆ อยุ่

เคยใช้ของ สมูทอี ค่ะ  แต่เฉยๆ  รอยไม่หายไป เรื่องสิวเหมือนเดิมค่ะ  ส่วน Huruscar ยังไม่เคยใช้ค่ะ 
ตอนนี้ใช้ นอร์มาเดิร์มตัว Day Cream ของ Vichy ค่ะ  รอยลดลงและสิวก็ดีขึ้นค่ะ
 เราใช้สมูทอีแล้วสิวยิ่งขึ้น
สนใจ Hiruscar post acne เหมือนกัน
เค้าว่าไม่ทำให้สิวเพิ่มขึ้นด้วยแหละ :D
 เชียร์Hiruscar post acne ค่า
พอดีว่าเราใช้อยู่ ทำให้รอยสิวจางลงนะคะแต่ก็ใช้เวลาซักระยะค่า^^
โดยส่วนตัวยังไม่เคยใช้ smooth E แต่เราเคยใช้ผลิตภัณฑ์อื่นแล้วแพ้เลยไม่กล้าลองจ้า
แต่ก็ขึ้นอยู่ที่สภาพผิวหน้าเราด้วยจ้า
เราใช้ smooth E แล้วสิวขึ้นเต็มหน้าเลยอ่ะ ไม่หายแถมเยอะกว่าเดิมด้วย กะว่าจะใช้ hiruscar ตัวนี้ดู
เพิ่งลองซื้อมาแต่ไม่รู้จะดีอะป่าว มีใครรับรองร้อยเปอร์เซ็นบาง
อยากขอแจ้งนิดนึงนะคะ ว่าดิฉันใช้ทั้ง 2 ตัวเลยค่ะ
แต่สมูทอี ใช้ทารอยดำ แผลเป็นที่เกิดตามลำตัว ไม่ใช้กับใบหน้า
ยิ่งถ้าคนที่เป็นรอยดำหลงเหลือจากสิว ไม่แนะนำให้ใช้เท่าไหร่ ยิ่งถ้ารอยดำที่เป็น
พอคลำที่ใต้ผิวยังเหลือเม็ดนูน(สิว) ยิ่งไม่แนะนำเลยค่ะ เพราะเจ้าตัววิตามินE ที่ผสมอยู่ในสมูทอี จะเพิ่มการอุดตัน ทำให้รอยดำจางลง แต่กลับมีสิวขึ้นมาอีก ก็จะเป็นๆหายๆ ถ้าต้องการจะรักษารอยดำที่เกิดจากสิว แนะนำกลุ่มที่ไม่มีส่วนผสมของวิตามิน E เข้มข้นจะดีกว่าค่ะ ส่วนHiruscar ทั้งสูตรธรรมดา และสำหรับสิว ดีทั้ง 2 สูตรค่ะ แต่ต้องใช้เวลาและความต่อเนื่องในการทาหน่อย เพราะไม่ใช่ยาวิเศษที่จะทำให้หายในเวลาชั่วข้ามคืนนะคะ
อันไหนหายเร็วกว่ากันอ่ะคะ พอดีเป็นรอยสิวแก้มข้างขวาเยอะเลย ถ้าใช้ hiruscar นานหายมั้ยคะ ? ใครทราบตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค๊ะ
เราเห๊นด้วยคร่hiruscarใช้ดี ส่วนตัวนะคะเป๊นคลแพ้ง่าย

(หรือเป๊นสิวง่าย) เราก้อเคยใช้สมูท อี ปะมาณ เกือบปีและแต่มันก้อด้วย

ได้นิดหน่อยเป๊น ๆๆๆ หาย ๆๆอยู่อย่างเนี๊ยย ไม่หมดสักที ตอนนี้ลองใช้

hiruscar แต่เราสังเกตได้เลยว่า สิวที่เป็น ค่อยจางและแห้งขึ้นเรื่อย ๆๆๆ

ปลื้มมากกกกกก
เราเคยใช้สมูทอีแล้ว แรกๆเหมือนรอยมันจะจาง แต่พอใช้ไปนานๆมันเหมือนชินกับครีมอ่ะ รอยไม่จางเลย
ตอนนี้ใช้ ฮีรูสกาโพสเอคเน่นะ เป็นคนที่แพ้ง่ายมาก แต่รอยสิวจางลงนะใช้เวลานิดนึงประมาณเดือก้อเห็นผล ส่วนเเต้มสิว ตอนนี้ลองใช้ SmoothE Acne ไม่รู้เหมือนกันว่าดีมั้ยเพราะเพิ่งใช้มาแค่อาทิดเดียวเอง แต่แนะนำฮีรูสกาโพสแอคเน่นะ
อยากลองใช้ฮีรูสกาโพสแอคเน่นะ เพราะเปนสิวอุดตัน มีลอยจุดด่างดำจากสิว อยากรุ้ว่ามันจะดีมั๊ย เลยลองถามความเห็นจากทุกๆคนดูก่อน
แล้วมันต้องใช้เวลานานไหม มันจะช่วยรักษาสิวอุดตันไปด้วยมั๊ย
เคยใช้ hiruscar นะแต่ใช้เวลาเป็นเดือนไม่ทันใจอ่ะ แบบว่าเป็นคนมีปัญหาเรื่องฮอโมนเลยมีสิวขึ้นบ่อยมาก สิวเม็ดเก่ารอยดำยังไม่ทันจางเลย เม็ดใหม่มาอีกแล้ว ส่วนsmooth e gold ทำให้หน้าขาวขึ้นแต่รอยดำจางนิดเดียว ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ merveileแล้ว เห็นผลไวกว่าอีก ใช้แค่ 2 อาทิตย์รอยก็จางลงเยอะแล้ว ซื้อจากร้ายขายยาใกล้โรบินสันบางรัก เห็นป้ายโฆษณาในร้านเลยถามดูเขาเน้นที่การรักษาหลุมสิวมากว่า (พอดีเป็นคนหลุมสิวเยอะด้วย) และบอกว่ามีลูกค้าจากสิงคโปร์มาซื้อไปลองใช้แล้วถูกใจกลับมาซื้ออีก แต่ตอนนี้หลุมสิวยังไม่ค่อยเห็นผลนะเพราะตามสูตรเขาบอกว่าต้อง 24 วัน เพิ่งใช้ได้แค่ 14 วันเอง
อยากทราบว่า Hiruscar PostAcne มันราคาประมาณกี่บาทคะ แล้วมันดีจริงรึป่าว พอดีเป็นสิวหัวหนองและเป็นสิวอุดตัน ทุกคนพอมีวิธีหรือคำแนะนำดีๆ บ้างมั้ยคะ
แบบว่าเป็นสิวที่เดิมค่ะ พอสิวเริ่มยุบก็ขึ้นอีก(ที่เดิม )แล้ว merveil ราคาเท่าไรค่ะ ส่วน Hiruscar PostAcne พึ่งซื้อมาค่ะยังไม่ลองใข้ ซื้อมา 170 บาทค่ะ
สมูทอี ลดรอยสิวได้เยี่ยมค่ะ สำหรับคนคนที่มีสิวขึ้นไม่บ่อย เห็นผลเร็ว ลองดูหน่อยเป็นไร(:
Hiruscar ดีกว่าค่ะ ใช้ดีมาก
เราใช้ hiruscar gel หน้าแพ้มาก แต่ smooth E scar เวิร์คอยู่น่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again