มีใครเคยใช้แปรงแต่งหน้าของ e.l.f มั๊ยคะ

มีใครเคยใช้แปรงแต่งหน้าของ e.l.f มั๊ยคะ
เดียร์อยากลองใช้แปรงแต่งหน้า เลยเห็นตัวนี้ว่ามันถูกดี
อยากให้สาวจีบันที่เคยลองใช้แนะนำหน่อยค่ะ
ว่ามันดีมั๊ยไม่ดีตรงไหนบ้าง?
เราใช้คอลเลคชั่น studio ค่ะ เป็นด้ามสีดำนะคะ
คอลเลคชั่นนั้นจะดีกว่าสีขาวเยอะมากค่ะ
พี่เราใช้สีขาวอยู่ ไม่นิ่มเลย แต่ไม่คิดมากก็ใช้ได้นะ
ส่วนสีดำ มันจะแปรงละสามเหรียญ ตัวดังก็ powder brush ค่ะ เป็น flat top เราใช้อยู่ค่ะ
รีวิวที่เมกาดีมากๆ มันนิ่มแล้วก็แน่นค่ะ แต่เป็นขนสังเคราะห์นะ
เราชอบค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ เสียดายไม่นิ่มเลย :(
ขนมันแข็งๆ สากๆอะค่ะ แต่สีดำดีนะ เราแนะนำ ซื้อเป็นบางตัวก็ได้หนิคะ ตอนนี้เรทเมกาถูกมากๆ ค่าเงินกำลังตก ไม่คิดมากก็อันละเก้าสิบบาทเองค่ะ ส่วนด้ามขาวอันละเหรียญ สามสิบบาท สุดยอดๆ

ลองซื้อมาใช้แล้วค่ะ  12  ชิ้น  900  บาท  แต่ไม่นิ่มเลย  อีกอย่างขนแปรงก็ดูไม่เรียบร้อย  ยิ่งแปรงที่ใช้ลงรองพื้น  ลงแล้วเป็นรอยแปรงเป็นทางเลยค่ะ 

studio จะนิ่มกว่าสีขาวนะคะ มากๆ คุ้มค่ะ

ยังไงลองเข้าไปอ่านในบล็อกโดนัทได้ค่ะ donutart.bloggang.com

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆๆ ค่ะ แบบว่ายังไม่เคยใช้แปรง กลัวซื้อแพงๆมาจะใช้ไม่คุ้ม
เอาแบบที่เลือกใช้เป็นอันๆๆก็เลือกไม่ถูก ไม่รุว่าจะเอาอันไหนดี

แปรง elf ลองเสิชดูนะคะ มีเว็บที่หิ้วขายอยู่ค่ะ

ซัก 2 เว็บได้ ราคาจะตกที่อันละร้อยกว่า

แต่ถ้าสั่งในเว็บ elf เลย ก็ 3 ร้อยกว่า ถ้าซื้อน้อยก็โอเค แต่ถ้าเยอะก็แพงไปค่ะ

หมายถึงสีดำนะคะ เพราะสีขาวแข็ง

ส่วนที่เป็นแบมบูยังไม่เคยลอง อันละ $5

ขอบคุณมากค่ะ ถ้าเอาสตูดิโอเดียร์ว่าเอาซิกม่าไปเลยดีกว่าเนาะ
มันไม่แพงกว่ากันมากอ่ะ ใช่มั๊ยคะ?

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น