ฮาดะ ลาโบะ คืออะไร ? ใช้เพื่ออะำไร ?

ฮาดะ ลาโบะ คืออะไร ? ใช้เพื่ออะำไร ?
พอดีพึ่งเห็นโฆษณาเลยอยากถาม
ชาวจีบันที่เคยใช้บ้าง
ว่าเป้นสกินแคร์ที่เด่นในคุณสมบัติใดครับ มันมีกี่แบบเลย
อธิบายยากแฮะ เอาเปนว่ามีหลายแบบค่ะ

สนใจตัวไหนถามบีเอเค้าดู

ที่วัตสันมีจร้าเหนมีหลายตัวเลย

เราจำมะได้อ่าว่ามีรายมั้งลองไปดูนะคร้า

ฮาดะลาโบะมี 2 สูตรค่ะ

- สีขาว :เน้นความชุ่มชื้นกับผิว

-สีน้ำเงิน: คล้ายๆสีขาว + ให้ผิวขาวขึ้น คือเป็นเหมือนไวท์เทนนิ่งอ่าค่ะ

ตัวที่ฮิตๆก็คงจะเป็น ซุปเปอร์ไฮยาลูโรนิค แอซิด มอยเจอร์ไรซิ่ง โลชั่น (สีขาวนะคะ *-*)

เราเองก็ใช้อยู่ค่ะ หน้าชุ่มชื้นดี ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มนะคะ (เราเองเป็นคนผิวมัน)

เอามาทาๆตบๆ หลังจากเช็ดโทนเนอร์  ไม่ก็หลังจากล้างหน้าเสร็จค่ะ

ที่วัตสันมีขายนะคะ ^_______^

เราใช้สีขาวอยู่ เป็นคนหน้ามันผิวขาดน้ำ
ใช้ดีนะคะ สำหรับเรา

ล้างหน้าเสร็จ โทนเนอร์ แล้วตามด้วยฮาดะ ลาโบะ

แล้วก็ตบๆๆๆๆๆๆๆ เบาๆ หน้าเด้งดึ๋งๆ ;D

ปล. มีคนแพ้ด้วยนะ ยังไงลองซื้อขวดเล็กมาลองก่อนดีกว่านะคะ

เราใช่สีขาวอยู่ซื้อมาขวดใหญ่เลยอ่ะ ซื้อมาใช้แล้วมันเป็นผดที่หน้าอ่ะ สงสัยเราคงเเพ้เราใช้ไปไม่กี่ครั้งเองเต็มขวดเลย เสียดายมาก T T เพราะตอนไปซื้อที่วัตสันขวดเล็ดหมด ฮืออออออ
เราแพ้ขวดสีขาวใช้ได้3ครั้งเอง..เราเสียดายเลยเอามาทาแขนขาก่อนทาโลชั่น  เยี่ยมมากค่ะ !! 

ฮาดะลาโบะคือโลชั่นที่เป็นน้ำที่ปรับสถาพผิวก่อนการลงม้อยจ๊ะ   คือฝรั่งเค้าเรียกว่าโทนเน่อ แต่ญี่ปุ่นจะเรียกว่าโลชั่น   ฮาดะลาโบะคือโลชั้น ปรับผิว คุณสมบัติคือ ช่วยเติมน้ำในผิว ให้ผิวชุ่มชื้น ใช้ได้ทุกสภาพผิว ไม่จำเป็นต้องผิวแห้งที่จะต้องขาดน้ำ ผิวมันก็ขาดน้ำได้จ่ะ วิธีใช้ ฝรั่งที่เค้าเรียกว่าโทนเน่อจะใช้สำลีเช็ด แต่ฮาดะของญี่ปุ่น เป็นโลชั่น ใช้เทใส่มือ แล้วตบๆเข้าหน้าจะ

ทำให้ผิวสว่างใสขึ้นหรือขาวขึ้นหรอเปล่าครับ
เราใช้รู้สึหน้าขาวขึ้นนิดๆนะ(ก็มีคนทักว่าหน้าขาวขึ้น) แต่หน้าเนียนใส ผิวหน้าชุ่มชื่นขึ้นจริงๆ แต่ก็อย่าลืมทากันแดดเวลาออกไปข้างนอกด้วยนะค่ะ ไม่งั้นใช้ยังไงก็ไม่ขาวขึ้นหรอก(นอกจากจะไม่เจอแดด)
อยากสอยสีขาวขวดเล็กมาลองจังค่ะ ไปวัตสันทีไรหมดตลอด ของยังไม่มาสักที
@HoNgTe_RKVP  มันมีอยู่ 2 สีจ่ะ  สีขาว กับสีน้ำเงิน      ----  สีน้ำเงินจะให้ความขาว สว่างใสจ่ะ เพราะผสม วิตามิน c ค่ะ
จุดขายหลักของฮาดะ ลาโบะคือใช้เติมความชุ่มชื้นให้กับผิว
หลายคนบอกว่าใช้ดีมาก แต่บางคนก็แพ้ (และเราเป็น 1 ในนั้น T-T)
ถ้าจะซื้อมาใช้แนะนำว่าให้ซื้อขวดเล็กมาลองก่อน เหมือนที่หลายๆคนแนะนำค่ะ

ขวดเล็กราคาเท่าไรหรอครับ

495 บาท ค่ะ  170ml
ถ้าอยากได้ โทนเน่อแบบทำให้ผิวขาว กระจ่างใจ แนะนำ op ที่เพิ่งออกใหม่ค่ะ lumino complex expert white tonner เพราะมี niacinamide หรือ วิตตามิน B3 มาเป็นอันดับที่3 ของส่วนผสม  ตัวนี้ก็จะช่วยเรื่องกระจ่างใจ แบบมีประสิทธิภาพค่ะ  285 บาท ต่อ 120ml
ตอนนี้มีขายที่เซเว่นแล้วคะขนาดจิ๋ว 30ml. 99บาทแหนะ แต่เราใช้เกือบจะ2เดือนละยังไม่หมดเลยคะ เทแค่นิดเดียวก็ทาได้ทั่วหน้าแล้วคะ ของเค้าดีจริงๆคะ
มี อย.ไหม
ดีมากเลยหน้าเราแพ้ง่ายมากกก แต่เอาสีฟ้ามาใช้ รู้สึกมหัสจรร ทาได้สี่วันมา6วันมาแล้วหน้านี้ เวลาลงรองพื้นไม่มีขุยอีกต่อไป ยกนิ้วให้จิงๆ
เราใช้สีน้ำเงินดีมากๆเรื่องความขาวกระจ่างใสชุ่มชื่นเราเป็นคนหน้ามันใช้ครีมหรือโลชั่นอะไรก้อเป็นสิวผดขึ้นแต่เราใช้ฮาดะลาโบะไม่มีปัญหาเรื่องสิวเลยดีมากๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again